PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอคำปรึกษาเกี่ยวกับ ORIGIN หน่อยคับ

[ToNy]
2nd November 2012, 12:36
คือว่าผมมีปัญหากับ ORIGIN อะคับ เรื่องก็มีอยู่ว่าผมซื้อKey แท้ เกม Medal of Honor:Warfighter ตั้งแต่เดือนก่อนแล้วก็เล่นเรื่อยมาจนเมื่อวานอยู่ดีๆ Account ผมก็เข้าเล่น Multiplayer ไม่ได้
ผมก็ลองหาทางเข้าดูปรากฎว่า Server มันบอกผมว่าผมยังไม่ได้ซื้อเกมของมัน ผมงงมากทั้งๆผม preorder ไปตังจ่ายเรียบร้อย ใบเสร็จมีพร้อม ผมเลยลองคุยกะทาง EA ดู(ด้วยความรู้ภาษาอังกฤษอันน้อยนิด + google ช่วย) EA ก็บอกผมว่าต้องขอตรวจรายละเอียดการชำระเงินทางบัตรเครดิต ผมก็ให้เขาไปแล้วทางนั้นก็บอกว่าการอนุมัติบัตรเครดิตของผมล้มเหลว และวันนี้ผก็ลองเช็คกับธนาคารก็ไม่มีปัญหาอะไรเลย ผมก็กลับมาคุยกะทาง EA ต่อเขาให้บอกเบอร์โทรศัพท์ผม ซึ่งผมไม่รู้จะคุย ถ้าพิมทางข้อความยังพอได้แต่นี้ให้คุยทางโทรศัพท์ ผมจะทำอย่างไรดีคับ ของคำปรึกษาด้วย

valuimayuka
2nd November 2012, 12:48
EA เค้าลงทุนโทรหาลูกค้าแล้วเหรอเดี๋ยวนี้ ถ้าใช่ ก็ไม่ต้องกลัวครับ เค้าก็รู้ตั้งแต่คุยใน Live Chat ว่าเราไม่ใช่ผรั่ง เพราะใช้ google แปล ก็รู้ ๆ กันว่ามัน มึน ๆ ผมอยากช่วยนะแต่ไม่เคยเจอปัญหาแบบนี้จริง ๆ งงตรง EA เค้าจะขอเบอร์ไปทำไม ?

IIIusioN
2nd November 2012, 13:06
หาเพื่อนที่พูดอังกฤษเป็น มาคุยให้ครับ พอมีไหมอ่า ??

[ToNy]
2nd November 2012, 15:30
ผมก็งง แต่ก็เป็นแบบนั้นจริงๆนะครับผมคุยทาง Live chat เขาให้ผมเอาเบอร์ให้ จะได้พูดคุยกันง่ายกว่าพิม(ผมก็ลืมเซฟรูปมาให้ดู -*-)และช่วงนี้ผมกับเพื่อนยังไม่เปิดเทอมเลย :sweat

boomman
2nd November 2012, 16:38
ให้เขา ไปคุยกับทางธนาคารดิ

[ToNy]
2nd November 2012, 17:01
ตามรูปเลยครับ เพิ่งคุยกันอีกรอบเมื่อกี้ มีให้เบอร์ติดต่อจริงๆ