PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Flash Drive ติด write protect

ampon1901
2nd November 2012, 13:56
พอผมเสียบแล้ว มันจะขึ้นว่ามีไดรฟ์ใหม่มา แล้วมันไม่ขึ้นอะไรอีก แล้วพอไปคลิกที่ไดรฟ์ มันก็ขึ้นว่า :
Please insert disk into drive F:.

พอคลิกขวา แล้วกด Format มันก็ขึ้นว่า :
You do not have sufficient rights to perform this operation.

แล้วลองดู Prepoties (Flash Drive ของผมเป็นของ (RunDish 32GB ครับ) :
มันไม่มีเนื้อที่เลยครับ แล้วก็มี 0 bytes อ่ะครับ ทั้ง Use space และ Free Space

chikuva
2nd November 2012, 20:00
มีความเป็ฯไปได้ที่มันจะเสียแล้วครับ ลองดูว่ามีประกันอยู่ไหม ถ้ามีลองส่งเครมดูครับ