PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ปรึกษาครับจะทำเว็บขายแผ่นเกม โปรแกรม หนัง ++ ...

Zrachod
2nd November 2012, 20:29
คือผมจะลองทำพวกเว็บขายของครับ
ถ้าผมจะทำพวกเว็บขายวีดีวี ประมาณ ว่าแผ่นเกม โปรแกรม หนัง av อะไรประมาณนี้ ไปลองศึกษาดูเค้าก็บอกว่าผิดกฎหมายนะครับ แต่ทำไมบ้างเว็บยังอยู่ได้ - -*
หรือพวกร้านขายเกมตามศูนย์รวมคอมทั่วๆไปก็เหอะ ถ้าผมจะเปิดเว็บแนวนี้มีสิทธิ์จะโดนจับไหมครับ(กลัวๆ นั่งเล่นคอมอยู่ตำรวจมาหน้าบ้านงี้)

ปกติตอนนี้ทำเว็บขายเสื้อและเครื่องสำอางอยู่ แต่ว่าค่อนข้างเบื่อกับการไปเอาของมาสต๊อกไว้และต้องลงทุนตลอด เลยอยากลองแวะมาทางนี้บ้าง เผื่อจะเป็นรายได้อีกทาง

ใครพอมีประสบการณ์ทางนี้ขอคำแนะนำหน่อยครับ...:)

pakaannka
2nd November 2012, 20:31
เอาง้ายครับพวกลิขสิทธิเนี้ย ถ้าเขาไม่เเจ้งความตำรวจก็ไม่จับครับ เว็บโป พวกเนี้ย ฟ้อง ...ไปก็ไม่ช่วยไริก็เหมือนเดิม

ลองคิดถึงคลองถมครับ :o:o เเล้วอีกอย่างพวกเว็บนี้ ถ้าเช็ดไอพีก็ไปเช่าเซิพนอกเอาครับ :o:o ผมเคยทำเบื่อๆๆก็ลบไป เว็บ เเจกเกมนะ

360mins
2nd November 2012, 20:34
เว็บ 18+ ที่เห็นกันกลาดเกลื่อนทุกวันนี้มันมีอะไรมากกว่านั้นครับ เว็บขายดีวีดีมีอยู่เว็บหนึ่งเดือนหนึ่งกำไรเป็นล้าน ก็คิดเล่นๆดูนะครับว่าทำไมถึงอยู่ได้ไม่โดนจับ

แต่ถ้าเป็นรายเล็ก อย่างผมก็มีเว็บของผมอยู่ เว็บ 18+ น่ะครับ :) แต่ไม่บอกนะเว็บอะไรอยากรู้หลังไมค์ ก็ลองจดโดเมนและเช่าโฮสต่างประเทศ Hostgator น่ะครับ

ถ้าโดนกวาดล้างทีก็ปลอดภัยอยู่บ้าง อย่างเบาก็คงบล็อกโดเมน แต่ถ้าขั้นเชือดไก่ให้ลิงดูอันนี้ก็ต้องลุ้นกันหน่อย แต่เว็บใหญ่ๆไม่โดนกันอยู่ละ ถึงโดนก็เปลี่ยนชื่อโดเมน ...โลกนี้มันอยู่ยากขึ้นทุกวัน

gspretun
2nd November 2012, 21:25
ก็เเปะรูปสินค้าเเล้วเขียนว่าหยิบใส่ตะกร้า เเค่นั้นเเหละ คนก็มาซื้อกัน
เเต่ส่วนใหญ่พวก vcd อะไร พวกนี้เขาไม่ซื้อกันเเล้ว เขาดูผ่านเน็ตกันเอง
ทางที่ดีเปิดเว็ปดูหนังดีกว่าครับ จ่าย 50 ทรูดูได้ 2 ชม. ไรประมาณนั้น (ผมรู้พวกคุณเคยลอง 555+)
ส่วนหนังนี่ไม่ต้องไปหาจากไหน 1. เอาลงคอมพ์เอง ทำเองหมด 2. หาเอาจากเว็ปต่างประเทศ 3. หาเอาจากเว็ปชั้นนำ ประมาณนั้น

Zrachod
2nd November 2012, 21:57
ก็เเปะรูปสินค้าเเล้วเขียนว่าหยิบใส่ตะกร้า เเค่นั้นเเหละ คนก็มาซื้อกัน
เเต่ส่วนใหญ่พวก vcd อะไร พวกนี้เขาไม่ซื้อกันเเล้ว เขาดูผ่านเน็ตกันเอง
ทางที่ดีเปิดเว็ปดูหนังดีกว่าครับ จ่าย 50 ทรูดูได้ 2 ชม. ไรประมาณนั้น (ผมรู้พวกคุณเคยลอง 555+)
ส่วนหนังนี่ไม่ต้องไปหาจากไหน 1. เอาลงคอมพ์เอง ทำเองหมด 2. หาเอาจากเว็ปต่างประเทศ 3. หาเอาจากเว็ปชั้นนำ ประมาณนั้น

เออ...เรื่องนั้นผมพอรู้แล้วครับ ส่วนเรื่องไฟล์ไม่ต้องห่วง มีเยอะ อยากรู้แค่ว่าถ้าเปิดเว็บพวกนี้มีสิทธิ์โดนจับเยอะไหม อยากลองดูเฉยๆ เผื่อจะได้เงินเพิ่มอีกนะ