PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยตอบข้อสงสัยผมในเกม PES2013 หน่อยครับ

monkmax111
3rd November 2012, 08:51
1.ผมจะแต่งตั้งกับตัน หรือ เปลี่ยนกับตันได้ยังไงครับ พอดีหายังไงก็หาไม่เจอ
2.ผมจะต่อสัญญานักเตะได้ยังไงครับ มันเคยมีขึ้นมาให้ต่อบางคนแต่จะต่อสัญญาคนอื่นยังไงครับ
3.ทำไมเวลาเล่นๆ พอเข้าครึ่งหลังได้แปปปเดียวมันก็เปลี่ยนตัวผู้เล่นเปลี่ยนแผนการเล่นของผมเองครับ งงมาก
4.กดเปลี่ยนคนเตะฟรีคิก ระหว่างเล่นของคีบอร์ดกดตัวไหนครับ

ใครทราบข้อไหนช่วยแนะนำด้วยครับ

Capathia
3rd November 2012, 09:01
ถามเยอะงี้ มือใหม่ชัวร์เลยใช่ไหมครับ
รอท่านอื่นตอบนะ
ขอตอบข้อ 4.ใช้จอยเล่นมันกว่าเยอะครับ ควบคุมง่ายกว่า

Sensibility
3rd November 2012, 09:14
1.ที่ Game Plan ให้เรากด สี่เหลี่ยม(คีย์บอร์ดก็ปุ่มที่กดยิง)ที่ตัวผู้เล่นเลือกอันกลางอ่ะครับ Select Captain
2.พอถึงช่วงนึงของฤดูกาล มันจะมีมาให้เราต่อสัญญาโดย Auto เองครับ มันจะขึ้นมาเองโดยไม่ต้องกังวล ว่าจะหมดสัญญา
3.ตรงที่ Game Plan ครับในด้านล่าง ที่จะมี Tactics 1234 แล้วก็ Set piece อะไรต่างๆ อันสุดท้ายครับ Coach Mode ปรับจาก ON เป็น OFF ก็เรียบร้อยแล้วครับ
4.เปลี่ยนคนเตะฟรีคิก ก็ง่ายๆ เลยนะครับ หรือว่าเพิ่มตัวยิงฟรีคิกมาหลอกอีกตัวกันแน่หว่า ถ้าเปลี่ยนคนเตะฟรีคิกก็กด ESC แล้วก็เลือกอันที่ 2 ครับ SET PIECE TAKER

Footfeet45
3rd November 2012, 09:18
1. รอผู้รู้
2.การต่อสัญญาแล้วแต่มันจะมาครับ มันอาจจะมาทีละ 2-3 คน แล้วแต่อายุสัญญา
3.ต้องไปเปลี่ยนที่ gameplan > tactical assistance อันไหนที่เป็น on เปลี่ยนเป็น off ให้หมดครับ
4.ขณะแข่งแล้วได้ฟรีคิกถ้าจะเปลี่ยนให้กดมาเมนู (ไม่ใช่เมนูหลักนะ) แล้วเลือก set piece taker แล้วเลือกนักเตะครับ

EDIT : อ้าว.. พิมพ์ช้าไม่ทันท่าน sesibillity เลยอะ :o

monkmax111
3rd November 2012, 09:39
ขอบคุณทุกคนมากเลยครับ พอดีมือใหม่อิอิ ความรู้เพิ่มเยอะเลย

ปล. ภาคนี้ภาพเนียนเล่นมันส์ดี เสียดายผมถนัดเล่นคีบอร์ด มีใครพอทราบวิธีกดท่าสำหรับคีบอร์ดบ้างครับ +.+

monkmax111
3rd November 2012, 12:27
1.ที่ Game Plan ให้เรากด สี่เหลี่ยม(คีย์บอร์ดก็ปุ่มที่กดยิง)ที่ตัวผู้เล่นเลือกอันกลางอ่ะครับ Select Captain
2.พอถึงช่วงนึงของฤดูกาล มันจะมีมาให้เราต่อสัญญาโดย Auto เองครับ มันจะขึ้นมาเองโดยไม่ต้องกังวล ว่าจะหมดสัญญา
3.ตรงที่ Game Plan ครับในด้านล่าง ที่จะมี Tactics 1234 แล้วก็ Set piece อะไรต่างๆ อันสุดท้ายครับ Coach Mode ปรับจาก ON เป็น OFF ก็เรียบร้อยแล้วครับ
4.เปลี่ยนคนเตะฟรีคิก ก็ง่ายๆ เลยนะครับ หรือว่าเพิ่มตัวยิงฟรีคิกมาหลอกอีกตัวกันแน่หว่า ถ้าเปลี่ยนคนเตะฟรีคิกก็กด ESC แล้วก็เลือกอันที่ 2 ครับ SET PIECE TAKER

ที่ข้อ 3 นะครับ ตรง Coach Mode มันไม่มีมันมีแต่ Data Management นะครับใช่อันเดียวกันหรือเปล่าครับ แต่มันไม่มีคำว่า โค้ชโหมด มีแต่คำว่า One-Touch Setting

monkmax111
3rd November 2012, 15:32
;) +++++++++++++++++++++++++

Footfeet45
3rd November 2012, 16:30
ขอบคุณทุกคนมากเลยครับ พอดีมือใหม่อิอิ ความรู้เพิ่มเยอะเลย

ปล. ภาคนี้ภาพเนียนเล่นมันส์ดี เสียดายผมถนัดเล่นคีบอร์ด มีใครพอทราบวิธีกดท่าสำหรับคีบอร์ดบ้างครับ +.+

จัดไปครับ.. หวังว่าคงพอเข้าใจนะ ผมเล่นท่าด้วยคีย์บอร์ดเป็นเพราะคลิปนี้แหละ http://www.youtube.com/watch?v=jQtuivzeLzg
ปล.ชอบเล่นคีย์บอร์ดเหมือนกัน.. :yes

monkmax111
3rd November 2012, 20:39
ครับผมขอบคุณครับ

อิกอย่างผมอยากทราบตรงที่ คุณ Sensibility แนะนำนะครับ ตรงข้อ 3 นะครับผมหาไม่เจอ แบบว่าเกมผมเล่นๆไปครึ่งหลังมันเปลี่ยนนักเตะผมเองซึ่งผมขัดใจมาก ทำยังไงดีครับใครทราบแนะนำหน่อยครับ

Footfeet45
4th November 2012, 06:41
http://v017o.popscreen.com/Zm5vZUxoQkxESk0x_o_best-italy-game-plan-pes-2013.jpg

เลื่อนลูกศรไปล่างสุดที่มันเขียนเลข 1หรือ 2 หรือ 3 หรือ 4 อะไรพวกนั้นน่ะ.. จากนั้นกดเลื่อนไปซ้ายหรือขวา เพื่อหาคำว่า tactical assistance กดเข้าไป อันไหนที่เป็น on เปลี่ยนเป็น off ให้หมดครับ