PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : มีใครเล่น Team Fortress 2 บ้างคร้าบบ ~~ [Steam]

zanuk9876
3rd November 2012, 18:10
เกมส์นี้ผมเล่นไปได้ระยะนึงก็สนุกดีครับ มีสายอาชีพให้เลือกเยอะดีเกมส์นี้มีคนไทยเล่นมั้ยครับ :gamer เห็นเกมส์ภาพแบบนั้นตัวเกมส์ใหญ่เวอร์ :sweat ขอถามอะไรหน่อยของในเกมส์ต้องเป็นเงินเติมหมดเลยเหรอ แบบเงินในเกมส์มีมั้ยครับ

http://upic.me/i/56/a9tf2.jpg (http://upic.me/show/22140613)

Deadman23
3rd November 2012, 19:18
เกมนี้ที่จริงมันสนุกมาก....แต่พอมันมาเป็น F2P เท่านั้นแหละ.... = = ความสนุกลดน้อยลง (ผมเป็นคนนึงที่เสียตังค์ซื้อเกมนี้ตอนมันยังไม่ฟรี พอมันฟรีแล้วผมก็เลยได้เป็นพรีเมี่ยมไปเลยฟรีๆ)

zanuk9876
3rd November 2012, 21:54
เกมนี้ที่จริงมันสนุกมาก....แต่พอมันมาเป็น F2P เท่านั้นแหละ.... = = ความสนุกลดน้อยลง (ผมเป็นคนนึงที่เสียตังค์ซื้อเกมนี้ตอนมันยังไม่ฟรี พอมันฟรีแล้วผมก็เลยได้เป็นพรีเมี่ยมไปเลยฟรีๆ)
ทำมั้ยเหรอครับ พอเป็นภาค 2 ทำมั้ยความสนุกมันลดลงอะครับผมมาไม่ทัน 1 อยากรู้ครับ :eek:

keeperman
3rd November 2012, 23:29
1 ในเกมส์ที่ผ่านไปนานก็ยังเล่นอย่่ถึงทุกวันนี้

ของในเกมส์ถ้าเป็นพวกอาวุธไม่จำเป็นต้องเติมตังค์เลยจ้ะ เล่นไปเรื่อยๆเดี๋ยวมันก็ดรอป แล้วจะรู้ว่าอาวุธหลักเดิมๆดีที่สุดแล้ว

เงินแค่ใช้ซื้อหมวก/กุญแจเปิดกล่อง(ก็ได้แต่หมวกกับพวกอาวุธs.)/ของเท่ๆใส่แค่นั้นเอง

พอมี F2P ผมว่าก็ ok นะ มีคนมาเล่นเพิ่มขึ้นเยอะดี พวกขาป่ามาลองเล่นๆแปปเดียวก็หาย ส่วนใหญ่ก็เจอแต่พวกเดิมๆเหมือนเดิม

ระบบเงินในเกมส์ไม่มีครับ นอกจากว่าคุณได้อาวุธมาคราฟเป็นเหล็ก แล้วเอาไปขายหรือแลกเปลี่ยนกับคนอื่นๆเอา

ลองดูเรื่องคราฟที่ http://wiki.teamfortress.com/wiki/Crafting

RlucksN
3rd November 2012, 23:36
ผมเล่นอยู่ครับ มี F2P ก็ดีนะครับ เพราะผมเองก็เริ่มเล่นเพราะมันฟรี พอสนุกก็เติมเงินเป็นพรีเมี่ยม

แต่ F2P มีขอเสียคือพวกหน้าใหม่ทั้งหลายเนี่ยมันชอบเล่นกันแต่ sniper กับ spy... ไอ้สไนเปอร์ก็เข้าใจอยู่ว่าเล่นเกมอื่นมันเลยติดนิสัยมา แต่สปายนี่เล่นทำเพื่อ... ไม่ได้ช่วยอะไรทีมเลยนะถ้าเล่นไม่เป็น

เกมนี้ต้องอาศัยความเป็นทีมสูงมาก อย่างแมพที่ต้องช่วยกันดันรถเนี่ย ถ้าทีมมีแต่f2pก็เตรียมแพ้เลย เพราะไม่มีใครช่วยเข็นรถสักคน - -

เงินเติมไว้ซื้อของมาใส่เท่ๆครับ ไม่มีเอฟเฟคอะไรเท่าไหร่ เกมนี้ของแต่ละอย่างสมดุลมาก ไม่มีพวกเทพทรูหรอก

karnt111
4th November 2012, 01:28
มันสนุกน้อยลงเพราะมีเกรียนสแปมไมค์ โดยเฉพาะเสียงเด็กแหลมๆโคตรเกลียดเลย
ปล.ผมก็F2Pนะแต่ไม่ค่อยได้เล่นละไปDOTA2กับlolมากกว่า
ปล2.เหตุผลที่ผมไม่อัพเป็นพรีเมี่ยมคือผมไม่รู้อัพไปทำไมไม่ค่อยกระหายไอเทมเท่าไรเล่นเอาฝีมือมากกว่าเก็บไอเทม:sweat

the name is already taken
4th November 2012, 09:28
ผมเล่นครับ แต่ผม ปากหมานะ แต่ไม่ด่าออกไมค์

เติมเงินซื้อหมวกครับ

Soldier555
4th November 2012, 09:34
ผมก็เล่นนะงับ

EviL ANgle
4th November 2012, 09:47
เด็กเยอะ พวกไม่ช่วยทีมเยอะ พวกเล่นไม่เป็นเยอะ บางคนยังไม่รู้ด้วยซ้ำว่า pyro ดับไฟได้ ผมก็เลยเลิกเล่น

RlucksN
4th November 2012, 15:43
เด็กเยอะ พวกไม่ช่วยทีมเยอะ พวกเล่นไม่เป็นเยอะ บางคนยังไม่รู้ด้วยซ้ำว่า pyro ดับไฟได้ ผมก็เลยเลิกเล่น

เจอโครตบ่อยเลยไพโรเป่าไฟไม่เป็น:o

แต่แย่ยิ่งกว่าคือเจอ medic กด uber ไม่เป็น...

zanuk9876
4th November 2012, 20:12
เจอโครตบ่อยเลยไพโรเป่าไฟไม่เป็น:o

แต่แย่ยิ่งกว่าคือเจอ medic กด uber ไม่เป็น...
มีคนประเภทนั้นอยู่ด้วย ลำบากตายเลยครับ :p

pone123
4th November 2012, 21:05
ผมไปอยู่ทีมไหนมรณะทุกทีม อะรายว้าาา

ผมเล่นหมอนะ หมอบู๊ซะด้วย ใครคิดจะดวลมีดกับหมอผมว่าคิดผิดนะ แรงสุดๆเลยเห็นอย่างนั้น

จะมาเล่นกับผมก็ได้นะ กำลังหาคนไปช่วยฆ่าไอ้พ่อมดอยู่เลย

winnin
4th November 2012, 21:11

ผมไม่แย่กว่าหรอ เจอคน cap ฐานไม่เป็น ...

Blazing-Heart
5th November 2012, 20:55
ยังเล่นอยู่นะ เล่นตอน F2P ปีที่แล้วสนุกทำให้ติดใจ และก็ยังเล่นจนถึงปัจจุบัน

natthadith7300
5th November 2012, 22:12
F2P บางส่วนเกรียนมากถึงมากที่สุด

แต่อีกส่วนก็นิสัยดีมากนะจ๊ะ