PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : สอบถามเกี่ยวกับ router อินเตอร์เน็ตหน่อยครับ

denhotx
3rd November 2012, 18:53
ตอนนี้ผมมีอยู่ 2 router อ่ะครับแล้วตัวนึงจะเอาไว้ต่อเล่นกับคอมอีกตัวไว้ปล่อย wifi แล้วปัญหามันติดอยู่ตรงที่ว่า
Router ที่ใช้ปล่อย wifi (ไว้เล่นกับมือถือ) นั้นไม่สามารถเชื่อมต่อกับคอมพิวเตอร์ได้อ่ะครับ ผมจึงนำ router ตัวเก่าออกมาต่อกับคอมแทน
แล้วเพื่อที่จะให้เล่นได้ทั้งมือถือและคอม อ่ะครับ
ปล. Roter 2 ตัวนี้ ยี่ห้อ G-mesh GM-301 กับ Tp-link Wireless N ADSL2+ Modem Router

chikuva
3rd November 2012, 19:21
แล้วปัญหาอยู่ตรงไหนครับ

york915
3rd November 2012, 19:35
แล้วตัว TP-Link ต่อสายแลนเล่นเน็ตไม่ได้หรอครับ