PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอถามเกี่ยวกับ Windows หน่อยจร้า ^^

First3lood
3rd November 2012, 21:03
คืออยากถามหน่อยอ่ะครับ

ที่ บ้านผม ลง Windows 7 Ultimate ธรรมดา

ไม่ได้ มี SP1 อ่ะ มันจะมีปัญหา ไหมครับ แล้วมันจำเป็นไหมอ่ะ SP1 นี่

แล้วถ้ามี มันจะช่วยให้ วินโดว์ ดีขึ้น เร็วขึ้น ไหมอ่ะ หรือ ไม่จำเป็นต้องมีก็ได้ อ่ะครับ

รบกวนทีเด้อ

abandon123
3rd November 2012, 21:17
sp1 (service pack 1) มันหมายถึงตัวที่ปรับปรุงไปอีกเวอร์ชั่นหนึ่งครับ
ถ้าดูจากภายนอกแล้วมันก็ไม่ได้ช่วยอะไรมมาากมายหรอกครับ
จะอัพเดทหรือไม่อัพก้ได้ครับ
แต่แนะนำให้อัพจะดีกว่าครับ จะได้อัพเดท service ต่างๆให้มันสเถียรยิ่งขึ้น
(ถ้าไม่ได้ใช้ license แท้ ก็ไม่ต้องอัพเดทนะครับ ไม่งั้นจะงานเข้า :o)

First3lood
3rd November 2012, 21:23
sp1 (service pack 1) มันหมายถึงตัวที่ปรับปรุงไปอีกเวอร์ชั่นหนึ่งครับ
ถ้าดูจากภายนอกแล้วมันก็ไม่ได้ช่วยอะไรมมาากมายหรอกครับ
จะอัพเดทหรือไม่อัพก้ได้ครับ
แต่แนะนำให้อัพจะดีกว่าครับ จะได้อัพเดท service ต่างๆให้มันสเถียรยิ่งขึ้น
(ถ้าไม่ได้ใช้ license แท้ ก็ไม่ต้องอัพเดทนะครับ ไม่งั้นจะงานเข้า :o)

ขอบคุณมากครับ สรุป ถ้าผมไม่อัฟ มันก็ไม่มีผล ต่อพวก การเล่นเกมส์ อะไรช่ายไหมครับ

abandon123
3rd November 2012, 21:40
ขอบคุณมากครับ สรุป ถ้าผมไม่อัฟ มันก็ไม่มีผล ต่อพวก การเล่นเกมส์ อะไรช่ายไหมครับ
no problem! :gamer