PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอถามเซียน Photoshop Cs5 หน่อยครับ (ผิดหมวดขออภัย)

last-escape
3rd November 2012, 22:34
คือผมแปลการ์ตูนครับแล้วทีนี้ไปเอาไฟล์ภาพ Png มาแล้วจะลง Font (ปกติใช้ไฟล์ภาพ JPGตลอด) แล้วมันเป็นพื้นหลังแดงแล้วไม่เพิ่ม Layer จากนั้นผมก็
เปลี่ยน มาหาไฟล์นามสกุล JPG แทนแล้วพอลง Font ของ Dsn Freehand แล้วตัวหนังสือมันตัวบางลงมากเลยครับ ดูไม่สวยเลย ใครเซียนจริงๆ หรือรู้ ช่วยหาทางออก
แก้ให้มันเหมือนเดิมทีครับผม ขอบคุณมากครับ

ViRuS|Benz
4th November 2012, 13:40
ปกติแล้ว นามสกุลไฟล์กับฟอนต์ ไม่มีส่วนเกี่ยวข้องกันเลยครับท่านต้องลองดูการจัดวางเลเยอร์ดีๆครับ

CaZuKa
4th November 2012, 13:47
ถ้างั้นก็เปลี่ยนจาก PNG เป็น JPG ซิคับ
ลอง SAVE AS ไฟล์ PNG ตอนแรกก่อนให้เป็น JPG ก่อนไม่ได้หรอคับ?
ส่วนไอการที่บอก font บางๆ นี้ไม่เกี่ยวกับ Background เลยคับ น่าจะเป็นที่ Font เองหรือเปล่า
หรือยังไงก็ลงส่ง File ที่เป็น PNG มาเด๋วผมเปลี่ยนเป็น JPG ให้