PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : อยากทราบว่าโปรเเกรม TuneUp Utilities 2012 full กับ Advanced System Care Pro อันไหนดีกว่ากัน

zathezero
4th November 2012, 09:15
ตามหัวข้อเลยนะครับ

jorama01
4th November 2012, 18:40
เอามาเทียบกันไม่ได้ครับเพราะการทำงานมันไปคนละทางเลย tuneup งั้นไปด้านการตั้งค่าและดัดแปลงระบบให้ทำงานได้เร็วขึ้น System care นั้นเป็นการซ่อมแซมอัพเดทระบบที่เสียหายกับเครียขยะที่ถ่วงระบบไว้มากกว่าถึงจะมีระบบเครียแรมแต่ก็ยังไม่เข้าค่ายการตั้งค่าระบบเหมือน tuneup อยู่ดี เพราะฉะนั้นสามารถใช้งานร่วมกันได้ทั้งคู่ครับเพราะระบบมันไปคนละทางเลยไม่ขัดกันครับ

PetZaNa
4th November 2012, 21:17
ส่วนตัวผม คิดว่า ถ้าไม่ใช้คอมอะไรมาก แค่เล่นเกมส์ไปวันๆ ใช้ System care (ภาษาไทย) ก็พอครับ
ส่วน tuneup เอาไว้ปรับแต่ง เพื่อให้คอมที่ไม่แรงมาก เร่งให้มันเร็วขึ้นไปอีก สำหรับ คนที่ พอรู้เรื่องคอม
ส่วนตัว ผมใช้แค่ตัว System care เอาไว้ ล้างไฟส์ขยะ ที่สำคัญ มันสามารถ ลิ้งเข้ากับเกมส์บูตและภาษาไทย ใช้งานง่ายมาก

~FeaR~
4th November 2012, 21:28
ผมชอบใช้ Advanced System Care Pro ครับ ตอนนี้ยังใช้อยู่เลย

peerapol
4th November 2012, 22:05
ผมลองใช้มาแล้วทั้ง 2 ตัวนะครับ ส่วนตัวแล้ว คิดว่า ตัว System Care ดูดีกว่า ส่วนการตั้งค่าระบบทั้งหลายซึ่งตัว tuneup ทำงานนั้น เราสามารถเข้าปรับเองได้จากระบบปฎิบัติการเลยครับเพียงแต่ว่าเมื่อลงตัวโปรแกรมแล้ว จะสามารถปรับหลายๆสิ่งได้จากตัวโปรแกรมเลยครับ แต่เท่าที่จำได้ สิ่งที่มีเหมือนกันของทั้ง 2 ตัว คือ การตรวจหาโปรแกรมที่รันเมื่อ ระะบบปฎิบัติการเริ่มต้นทำงาน

24linkinpark
4th November 2012, 22:35
http://pc-system-utilities-software-review.toptenreviews.com

mickeymouse
4th November 2012, 22:49
ใช้มันทั้ง 2 ตัวเลย ไม่ต้องคิดมาก มันทำงานต่างกัน

zathezero
5th November 2012, 08:57
ขอบคุณทุกความคิดเห็นนะครับ