PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : notebook เข้า windows ไม่ได้ครับ

SiamMinecraft
4th November 2012, 16:10
ผมมี 2 window แล้วกะว่าจะลบ window ให้เหลือแค่ window เดียว
ผมก็เลยไปลบ
multi(0)disk(0)rdisk(0)partition(1)\WINDOWS="Microsoft Windows XP Professional" /noexecute=optin /fastdetect.
ในช่อง [operating systems]
พอลบออกกด OK แล้ว restart เครื่องมันให้กด Enter เข้าเครื่องพอกด หน้าจอมืคอ่ะครับ แก้ยังไง -*-

chikuva
5th November 2012, 08:36
ไปยุ่งกับคำสั่ง boot โดยไม่รู้ก็แบบนี้แหละครับ ไหนๆก็จะเอาให้เหลือ windows เดียวก็ format ลงใหม่ไปเลยครับ ง่ายกว่า