PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : MSI GE60 ใช้เว็บแคมไม่ได้ครับ

punkzberryz
4th November 2012, 16:14
ผมลง Windows 7 32bits
ลงไดรฟเวอร์ตามแผ่นที่มีให้เกือบทุกไดรฟเวอร์แล้ว แล้วพยายามหาไดรฟเวอร์ของ Webcam แต่ก็หาไม่เจอ
ลองหาใน google หรือแม้แต่เว็บของ msi เองก็หาไม่เจอครับ เลยอยากทราบว่าต้องทำยังไงถึงจะใช้งานกล้อง Webcam ได้
มันอุตส่าห์โฆษณาว่าเป็นกล้อง HD Webcam แต่กลับไม่มีไดรฟเวอร์มาให้นี่มันยังไงกัน เซงเลย (ถึงจะไม่ค่อยได้ใช้กล่องก็เหอะ)

chikuva
5th November 2012, 08:34
กดปุ่มเปิด webcam หรือยังครับ

punkzberryz
5th November 2012, 10:59
อ้าว กำ ขอบคุณมากเลยครับ
ผมก็ไม่รู้ว่ามันมีปุ่มกด แล้วต้องกดเปิดก่อนถึงจะใช้ได้
ยังไงก็ขอบคุณมากครับ