PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : การต่อสายแลนอินเตอเนตเข้าโน้ตบุค

excustive
4th November 2012, 19:32
คือผมเอาคอมไปลงวินโด้วใหม่แล้วจะติดตั้งไดร์เวอของtotก็ติดตั้งไม่ได้เหมือนกับว่าไม่ได้รับไอพีจากเร้าเตอ ผมเลยต่อผ่านdial -upไม่รู้ว่าเสียตังป่าวแล้วเอาสายแลนมาต่อเข้ากับโน้ตบุคดูเนตมันไม่เข้าโน้ตบุคเปนเพราะไรครับ ใครช่วยดูได้ ทิ้งเมลหรืออะไรติดต่อกลับทีครับ งงมากๆเลย จะให้ช่างtotมาบ้านผมก็ไม่อยุเลยไม่มีเวลาเลย

excustive
4th November 2012, 23:21
ช่วยทีนะครับ

piekie
4th November 2012, 23:30
มันเกี่ยวกับไดรเวอร์NBมากกว่า ลงไดรเวอร์ถูกตัวหรือเปล่า

soldierof200
4th November 2012, 23:36
ต้องลง Driver lan อะไรพวกนี้อ่ะครับ ลงให้ถูกรุ่นของเครื่อง กับ Window ด้วยนะ ^^