PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอถามมเรื่องชื่อหนังครับ (ผิดหมวดไหม . . ไม่รู้นะครับ ขออภัยด้วย)

Wolfie0530
20th August 2011, 21:15
พอดีผมอยากดูหนังเรื่องหนึ่ง แต่ผมจำชื่อเรื่องไม่ได้:help

แต่ในหนัง จะเกี่ยวกับผี แล้วก็ จะอย่ในบ้านหน่ะครับ

จะมีประตูที่เป็นกระจก สามารถกันผีได้ ผีต่างๆนั้นไม่สามารถออกไปจากบ้านได้ เลยวนเวียนอยู่ในบ้าน

บ้านออกไฮเทคหน่อย เพราะประตูมีระบบเลื่อนได้ (o.0) เป็นหนังของฝรั่งครับ

แล้วก็จะมีคนอยู่หลงเข้าไป(ม่รู้ว่าหลงเข้าไปรึเปล่า แต่รู้สึกว่าจะเดินมาเจอ) ประมาณ 8-11 คนนี่แหละครับ

ใครรู้ก็ช่วยบอกทีนะครับ ขอบคุณมากๆครับ

ปล. ตอนจบจะมีวงแหวนหมุนรอบๆอะไรซักอย่างนี่แหละครับ

ปล2. มีเด็กผู้หญิงด้วยนะคับ (ถ้าผมจำไม่ผิด:sweat)

Thirteen Ghosts ครับที่มีผี 13 ตัวนะครับเรื่องนี้เลย :yes

ขอบคุณมากครับ หามาตั้งนาน ในที่สุดก็เจอ

จะว่าไป มันก็นานจริงๆนะครับ ตั้งแต่ ค.ศ. 2001 นู่น
- -

ว่าแต่ ผมพล่ามซะเว่อร์เลยนะครับ
แทบจะไม่ตรงกับเรื่องเลย:p

soul_zoro
20th August 2011, 21:23
Thirteen Ghosts ครับที่มีผี 13 ตัวนะครับเรื่องนี้เลย :yes

The Run
21st August 2011, 15:32
ผมขอถามด้วยคนครับ
ผมได้ยินเพื่อนมันเล่าให้ฟังว่าเป็นนักบ้าอะไรก็ไม่รู้
ดูโอเวอร์มากเกิน ผมเดาว่าน่าจะเป็นหนัง ตลก + ต๊องๆ
ภายในหนังถ้าจำไม่ผิดตอนเพื่อนผมเล่าจะเป็นแบบ สายลับพิเศษครับ
ซึ้งแต่ละคนจะไม่เหมือนกัน เท่าที่เพื่อนผมเล่ามามีดังนี้

คนแรก ยิงปืนเก่ง เก่งยังไง แค่หัวหน้าโทรศัพมาแล้วบอกว่า
ให้ฆ่า ประธาณาธิปดี มันยิงปืนไปข้างหลังโดยไม่มองกระสุนนั้นผ่าน
ผ่าน ภูเขา ผ่านรถ ผ่านโดนัด ผ่านนู้นนี้นั้น จนโดนประธาณาธิปดีตาย (ผมฟังครั้งแรก พูดได้คำเดียวว่าหนังอะไร)

คนที่สอง ก็เป็นเหมือน Spy ใครทำอะไรก็มองไม่เห็นมีภารกิจนึงไปฆ่าเหมือนกัน
แต่คนนี้คือ เดินเข้าไปฆ่าตรงๆ ด้วยที่ไม่มีใครสังเกตุเขาเลย กระทั้งถึงตบหัวก็ยังไม่ไม่เห็น
และมีการบอกด้วย (ฉันอยู่นี้ ๆ ) แต่ก็ไม่มีใครเห็น ไม่มีใครสนใจ (ผมเองก็นึกไม่ออก)

คนที่สามนี้แปลกๆ ผมก็จำไม่ค่อยได้แต่มันบอกว่า มันอยากฆ่าตัวตาย เลยเอาปืนยิงหัวตัวเอง จนหมดแม๊ก และก็ Reload แล้วยิงอย่างนั้นซ้ำๆ (ไม่ใช้คนหละ)

ผมอยากรู้ว่าไอ้หนังเรื่องนี้มันมีจริงไหม ถ้าใครเคยดูช่วยบอกชื่อเรื่องหน่อย เดียวผมจะลองไปหาดูเอง
ถ้าไม่มีก็ไม่เป็นไรครับ เพราะมันเป็นหนัง เคเบิ้ลที่เพื่อนผมดูมาแล้วมาเล่าให้ฟัง ทีแรกก็ว่ามันโกหก
แต่มันเล่าหลายๆ ครั้งก็ฮา + อยากดู เหมือนกัน