PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : พบปัญหา ASPIRE 5755G ครับ

_Minn
4th November 2012, 21:43
คือว่า เมื่อครู่ ผมเปิดเครื่อง Notebook รุ่น ASPIRE 5755G Windows 7 64 bit ครับ

แล้วมันเกิดอาการ จอดำ แต่มีเคอร์เซอร์เม้าท์อยู่นะครับ สักพักมันก็หายดำ แล้วก็ปกติ //เมื่อก่อนไม่เคยเป็น

พอผมลองเปิดเครื่องใหม่ ทีนี้ พอบูทเครื่องเสร็จ มาหน้า Desktop โปรแกรม MSN ผมจะเด้งขึ้นมา พอมันเด้งขึ้นสักพักก็ขึ้น Blue Screen อะครับ

ผมลองเปิดเครื่องอยู่หลายครั้งจนมันเป็นปกติ จนผมมาพิมพ์ให้พวกท่านทราบได้นี่แหละ //เหนื่อยมาก

อยากทราบว่าพอจะมีทางแก้มั้ยครับ ?? ผมลืมรหัส Repair Windows 7 ด้วยอะครับ .... อยากจะลอง Repair แต่ลืม Password - -"

chikuva
5th November 2012, 17:12
Blue Screen โค๊ดอะไรครับ ถ้าเป็นไปได้ตอนเป็ฯอีกถ่ายรูปมาด้วยนะครับ
ส่วนจอดำคาดว่าเป็นเพราะ HDD มันอ่านข้อมูลช้าลอง check disk ดูก่อนนะครับ หรือจะหา bad ด้วยก็ดีครับ