PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : วิจารณ์ NFS:MW

PhraoBWS
4th November 2012, 22:17
ดูเหมือนว่า NFS MW ภาคใหม่นี้ส่วนมากจะเจอวิจารณ์ในแง่ลบส่วนใหญ่ เพราะหลายสิ่งที่ตัวเกมมันเปลี่ยนไป เกมนี้อย่าไปคาดหวังเลยครับ เล่นเพลินๆ
ก็อย่างว่ามันก็ไม่สนุกจริงๆอ่ะแหละ แนวแข่งรถอ่ะ ก็คือแข่งรถ ลงรถมาฆ่าคนได้มั้ย ฮ่าๆ นอกจากคนจะชอบจริงๆ แต่คนที่อยากขับรถในฝันฟังเสียงเครื่องยนต์ละก็เล่นไปเหอะ เล่นจนเบื่ออ่ะ เพราะต้องรีแมทซ์หลายรอบมาก ภาคนี้ AIโหด ด่านEASY ยังเล่นสองสามรอบ ตำรวจหนียากมากๆ ไม่มีสิ่งก็สร้างมาถล่มรถพวกมันด้วย

Wolfie0530
4th November 2012, 22:23
ผมชอบเสียงเครื่องยนต์หน่ะครับ :o แต่มันเซ็งไอ้ตรงชนนี่สิ รถภาคนี้เปราะไปเยอะเหมือนกันเลย

แต่ก็อย่างที่คุณว่า AI โหด มั่กๆๆ -0-

xxllollxx
4th November 2012, 22:30
NFS มันจากไปตั้งเเต่ภาค Underground เเล้วครับ TT

(เเต่ผมว่าภาคนี้ใช้ได้นะครับ ไม่น่าเกลียดเท่าไร)

wpspo2499
4th November 2012, 22:34
ผมว่าก็ งั้นๆ น่ะ AI อ่ะชนนิดเดียวก็ไปละ ผมชอบนะภาคนี้ ขับสนุกดี ไม่สนแต่งรถ ชอบแบบเดิม ๆ มันดูแบบว่า....:eek: อ่ะนั้นละ
ส่วนตัวชอบครับภาคนี้ สนุก เสียงเครื่องนี้ เอิ่มใช่เบย

อยากทราบ จุดเก็บรถ ทั่งหมดใครมีบ้าง เอ๋ย ไม่ครบสักที T_T

ต้องแข่งครับ ไม่งั้นก็จะไม่เห็นรถ ถึงจะบอกจุดไปก็เถอะ

FeriniEl
4th November 2012, 22:36
มันสนุกตรงออนไลน์อะครับ ถ้าเล่นแบบ offline ไม่ค่อยเท่าไหร่เฉยๆ

datar
4th November 2012, 22:36
ผมว่า ภาคนี้แม่ม เจอตำรวจทีไร เป็นอันต้องเบรกผ่อนความเร็วทุกที

หนีทีไร ไม่ค่อยรอด เพราะ มันไม่อะไรไปสู้เขาได้เลย

ส่วนเรื่อง AI ผมทนได้อยู่ -:thank-:thank-:thank-:thank-:thank-:thank-:thank-:thank-:thank

BoatHaHa
4th November 2012, 22:37
สิ่งที่ผมอยากได้ที่สุดจากซี่รี่ย์ NFS คือ มีรถเยอะๆและแต่งภายนอกรถได้มากๆครับ ตั้งแต่ ตัวถัง ยัน หน้าปัดบอกความเร็ว

redrock
4th November 2012, 22:38
ภาคนี้AIโหดครับส่วนรถเปราะเหมือนที่ท่านWolfie0530ว่านั้นเหละครับแต่ถ้าพอเล่นแก้เซ็งได้ล่ะครับ:)

storboy
4th November 2012, 22:42
สนุกดีครับ มีหลายจุดที่ชอบ
แต่อารมโดยรวมมัน คือ Burnout ภาคหนีตำรวจ นะครับ
แฟน Need for speed อาจจะไม่ชอบได้

dewgtr
4th November 2012, 23:12
ผมเล่นภาคนี้บังคับรถยากมาก ผมอยากจะกลับไปเล่นภาค Undercover มากเลยอะ สนุกมากเป็นภาคที่ผมชอบที่สุดเลย ( ความเห็นส่วนตัวนะ )

speciallah
4th November 2012, 23:21
ส่วนตัวผมโครตชอบภาคนี้เลย ผมเล่น NFS มาตั้งแต่ที่มันไม่มีให้แต่งรถ และก็ชอบรถแบบเดิมๆซะมากกว่า ภาคหลังๆที่ทำมานี่ส่วนตัวผมว่า****ห่วยมาก ความสะใจกับความมันส์ตอนแข่งหายไปหมด มีภาคนี้ที่ทำให้ผมรู้สึกว่ามันกลับมามันส์อีกครั้ง Criterion ผมว่าทำ NFS ดีเหมือนกันนะมีความเป็น Burnout ผสมเข้ามา ทีมที่ผมเซ็งสุดๆที่ทำ NFS ก็ Blackbox อ่ะ คห.ส่วนตัวนะ

moosupta
4th November 2012, 23:24
อยากทราบ จุดเก็บรถ ทั่งหมดใครมีบ้าง เอ๋ย ไม่ครบสักที T_T

bankvocal
5th November 2012, 12:22
เซ็งมันดีเลย์ครับ ชนบ่อยมาก ถ้ากดเลยเลี้ยวเลย คงคุมง่ายกว่า

SOMANGO
5th November 2012, 12:33
เหมือนจะดีหมด แต่คอนโทลลำบากหน่อย กับ คู่แข่งมันเก่งไปไหม 555 (ผมกาก):blush

USED_JKG
5th November 2012, 12:35
แข่งรถมันก็ต้องแต่งรถได้สิถึงจะเรียกว่าเกมส์แข่งรถ ลำพังเอารถตลาดมาวิ่งก็แค่เฉยๆไม่เห็นจะน่าตื่นตาตรงไหนเลย

กลับไปเล่นภาค Pro street ต่อดีกว่า

EviLBlacK03
5th November 2012, 12:38
ภาคนี้ รถกับเสียงเครื่องโดนใจผมสุดๆ แต่ระบบการเล่นมันน้อยไปหน่อยนะสำหรับผมถ้าทำแบบภาคเก่าผมว่ามันจะแหล่มกว่านี้เยอะ
ปล.ทีม burnout ผมละชอบจริงๆรถ Supper car เขาสามารถทำให้มันดริฟโค้งยาวๆได้ ผมแปลกใจจริงๆ 555 สำหรับผมว่านะ ไหนๆก็ทีม burnout แล้วทำไมไม่ทำเป็น PARADEI 2 ไปเลยผมงงกับEAจริงๆ

aehrocker
5th November 2012, 14:58
เล่นครั้งแรกผมโดนตร.ไล่ ใช้รถพอร์ชหนีได้สบายๆ พยายามเปลี่ยนทางบ่อยๆ อย่าขับเอาแต่ตรงอย่างเดียว ใช้เทคนิคหนีเหมือนกับ GTA4 ไม่ว่ากี่ดาวผมหนีได้หมด
ผมมันพวก Outlaw อยู่แล้วเหอๆ ตอนแรกเริ่มเล่นหนีหัวใจเต้นสุดๆ ตอนหนีตร. แต่ก็ลบออกไปละไม่ได้ติดใจอะไรแนวอาร์เคดมากนัก กลับไปเล่นแบบยากเน้นสมจริงก็คงเป็น NFS Shift 2 เหมือนเดิม ชอบขับแบบ Cockpit เป็นทุนเดิมอยู่แล้ว พอมาเจอภาคนี้เล่นมุมมองนี้ไม่เป็น เวียนหัวแปลกๆ :sweat
ตอนนี้ดันติดพวก sim ขับรถมากกว่า

parkpoompb
5th November 2012, 17:52
ผมเล่นจบแล้ว ไม่ชอบเกมนี้ตรงที่

คนที่ 1 โหดเกินไป ตำรวจก็ 6 ดาว
ตำรวจจะตัดหน้าเราใครเบรคไม่ทัน ยางแตก
Burn ยางสมจริงโคตรๆ [ยางแตก]