PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : idm ชอบโหลดเองอ่ะครับ

HeLinHeaVx
5th November 2012, 05:57
คือว่าเวลาเล่นเฟสบุ๊ค มีคนนำคลิปลง พอเข้าไปดูมันก็จะให้โหลดอ่ะครับ
แล้วก็พอดูยูทูป ปรับแบบ HD 1080P 720P อะไรก็ตามมันก็จะขึ้นให้โหลดอีกอ่ะครับ
ปิดออโต้แล้วก็ยังเป็นอีก

GhrandJGth
5th November 2012, 15:58
ต้องดูก่อนว่าไฟล์ที่ IDM โหลดอัตดนมัตินั้นเป็นไฟล์หนังนามสกุลอะไร เช่นถ้าเป็น .MPEG หรืออะไรก็ตาม ก็ทำตามนี้
เปิด IDM ไปที่เมนูดาวโหลด >ตัวเลือก> ด้านบนเลือกแทป ชนิดไฟล์ > แล้วลบ ชื่อเฉพาะ.MPEG ออก > OK
ถ้าจะให้คืนเหมือนเดิมก็ เลือกที่ค่าเริ่มต้นครับ