PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : วันนี้เจอขโมยขึ้นบ้าน ครั้งแรกของชีวิต

maxking
5th November 2012, 06:15
คือผมอยู่ในหมู่ที่ผมอยู่มา 10 ปีแล้ว และไม่เคยมีประวัติ การขโมยของกันเลย ด้วยความชล่าใจ เปิดหน้าต่างไว้ปิดแต่มุ้งลวดครับ และผมเป็นคนทำงานกลางคืนครับ ทำช่วงเที่ยงคืนถึงเช้า ณ เวลาที่ผมโพสนี่หละครับ

คือวันนี้กลับไวพอกลับมาถึงบ้าน เป็นเจอมันกำลังปีนเข้าบ้านเลยครับ มันเจอผมแค่นั้นละครับ วิ่งกระโดดกำแพงอย่างไวเลย แต่ผมไม่กล้าตามครับกลัวมันจะมีอาวุธ พอมาเช็คของในห้องก็ปกติ

มันเลยทำให้ผมคิดได้ว่า ด้วยความวางใจว่าอยู่มานานไม่เคยเกิดเรื่องแบบนี้มาก่อน ต้องติดลูกกรงแล้วหละครับ

มันเป็นครั้งแรกของผมเลย ที่โดนขโมยขึ้นบ้าน และมันเป็นความโชคดีของผม ที่ผมมาเห็นมันพอดี :heat

คุณอ่านกันมายาวอาจจะคิดว่า ''มุงสะเพล่าเอง'' ผมยอมรับครับ

ขอบอกไว้นะครับ ถ้าคนไม่เคยเจอกันตัวจริงๆ เหมือนผมและมาเจอแบบนี้ความรอบคอมของคุณมันจะผุดขึ้นมาในหัวเลยละครับและ

ขอบอกครั้งที่ 2ขโมยมันมีทุกที่จริงๆ :rtfm

jovkinm4
5th November 2012, 06:20
ทุกวันนี้คิดยากันเยอะครับ พอไม่มีตังซื้อยาก็มาพากันขโมยนั่นขโมยนี่ ผมว่าต้องเเก้ที่ต้นเหตุกำจัดยาเสพติดนี่เเหละ เเถวบ้านผมเเต่ก่อนเพื่อนพี่น้องมาเล่นด้วยกัน เตะบอล เตะตะกร้อ ทุกวันนี้ไม่มีเลย เด็กๆสุมหัวกันไม่ซิ่งก็ทำไรไม่รู้

illusioncore
5th November 2012, 06:23
อย่าไว้ใจเหอะ จขกท. มันอาจจะไม่ใช่คนในพื้นที่ก็ได้นะ

maxking
5th November 2012, 06:31
#3 น่าจะเป็นคนในหมูบ้านหละครับเพราะ ทางเข้าลึกเข้าไปจากถนนใหญ่เยอะเลยครับ และ ระว่างทางมีบ้าน 2-3 หลังเท่านั้นเอง

aehrocker
5th November 2012, 07:30
ใช้กรงเหล็กไฟฟ้านะครับ ถ้ามันเกิดอยากงัด ก็ช็อตมันไหม้ไปเลย :blush

OXYGENz
5th November 2012, 09:57
ซื้อ ปืน มา เลย ครับ เอา ถูก กฏหมายนะ :yes