PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ลูกช้างถูกทารุณกรรมกลางตลาดรังสิต

John Marston
5th November 2012, 12:30
ลูกช้างถูกทารุณกรรมกลางตลาดรังสิต

มีคนเคยนำภาพมาเผยแพร่ ว่ามีลูกช้างถูกทารุณกรรมกลางตลาดรังสิต มันบังคับให้นอนขออาหาร โดยใช้ขอจิกไว้ตลอดเวลา...ไม่คิดว่าจะเจอเองกับตา มีคนมอง แต่ทำอะไรไม่ได้ บางคนเหมือนกับเคยเห็นทุกวันจนชินตา ซึ่งคงจะเป็นอย่างนั้น คุณพวกชาติชั่วหากินกับสัตว์!!!!....พักนี้เจอบ่อย คนเลว:-)เกลื่อนเมืองจริงๆ ช่วย Forward ภาพและสถานที่พบเจอกันให้แพร่หลายไปให้มากที่สุดด้วย เผื่อจะมีหนทางช่วยสัตว์โลกคู่บ้านคู่เมืองกันได้มากกว่านี้ T_T — ที่ ตลาดรังสิต 200ปี

ขอบคุุณที่มาจากคุณ: คุณหญิงมณีจันทร์ - เว็บพันทิพ ห้องจตุจักร

:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(

Rex
5th November 2012, 12:44
กฎหมายห้ามหนิครับ แจ้งความสิครับ FW ทำไม ส่งรูปไป สน. เลย ไม่คืบหน้าส่ง นักข่าว อีกดอก ....

babymaster
5th November 2012, 15:00
กฎหมายห้ามหนิครับ แจ้งความสิครับ FW ทำไม ส่งรูปไป สน. เลย ไม่คืบหน้าส่ง นักข่าว อีกดอก ....

ใช่เลยครับ ควรจะส่งไปให้ฝ่ายคุ้มครองสัตว์จัดการ ไม่ใช่ถ่ายรูปมาด่า ถ้าแอนตี้ขนาดนั้นทำไมไม่เข้าไปช่วย
คุณด่าอย่างเดียว แต่ไม่ลงมือกระทำมันก็ไร้ประโยชน์

longtest
5th November 2012, 16:10
เสียดายที่ผมไม่ได้ไปที่นั่น ถ้าไปล่ะก็เห็นทำแบบนี้จะเข้าไปกระทืบเลย

aa12
5th November 2012, 17:14
ช้างหาเงินให้*แท้ๆ เลวจริงๆ สัตว์นรก

gspretun
5th November 2012, 17:34
เเล้วคนถ่ายทำไมไม่ไปช่วยละ มานั่งด่าอยู่ในบอร์ดพันทิปมันได้ไรขึ้นมา
ผมว่ามันต้องเเก้กันนะ ไม่ใช่ด่าอย่างเดียว ถามว่าคุณถ้าอยู่ในที่เเบบนั้นจริงๆทำไรได้ไหม
คุณทำได้กดโทรศัพท์สิ เมตตากรุณา 191 อะไรว่ากันไป ไม่ใช่ถ่ายรูปเเล้วเอามาให้คนในเน็ตชมอยู่
งงว่ามันได้อะไรทำเเบบนี้ จริงไหม

eggmix98
5th November 2012, 18:40
ผมอยู่สุรินทร์ เมืองช้าง
ยิ่งไกล้เทศกาลวันช้าง สะด้วย 14 พ.ย. เเอบบอก อิอิ
ผมเห็นประจำครับ มันก็น่าเหํ็นใจยิ่งขอ ตามร้านอาหารตามทาง ยิ่งเเล้วใหญ่
บังคับให้ซื้อให้กินชัดๆ ที่ซื้อก็เพราะ สงสารช้างครับ เเต่ใจในก็ไม่ชอบวิธีหากินกับสัตว์อย่างงี้อยุ่ดี ;)

pamzar5546
5th November 2012, 21:18
คุณ Forward ไป คนเลี้ยงเค้าก็ไม่รู้หรอก เคยมีใครทำอะไรรึยังครับ ผมก็เห็นยังเดินทั่วเมือง มีคนแจ้งรึยัง
หรือว่าตำรวจเค้าไม่สนใจ ปล่อยไป ไอ้คนทำก็อดตาย ช้างก็อดตาย ถ้าเป็นไปได้ ให้มันกลับธรรมชาติไปเหอะครับ
ผมดราม่าแล้วนะเนี่ย เจอแบบนี้อ้ะ -*-

ผมอยากถามว่า มีใครเคยแจ้งตำรวจรึยังครับ ทำไมไม่มีใครมาจัดการ

earthkotig
5th November 2012, 21:34
มันเป็นถุงมือช้างครับ ระวังนะ

JumpskyJ
5th November 2012, 22:04
กำหน้าหมูบ้านผม เวรละไง วันนี้ปะ ผมจะออกไปดู ถ่ายรูป

ขอทานบานเบอะ ช้างบานเบอะ รถบานเบอะ ร้านค้าบานเบอะ แต่ถนนดันเท่าเดิม สโลแกน หมู่บาน 200 ปี อิอิ