PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ไปรษณีย์ไทยสมัยนี้มันน่าโดดเตะจริง ๆ = ="

PongHako
6th November 2012, 12:54
ฉุนกับคนส่งไปรษณีย์ไทย ! ขอจัดหนักหน่อยนะครับผม 555 เหตุการณ์เมื่อกี้ ~~~~~~

คนส่งไปรษณีย์สมัยนี้มัน "กวนตีน" จริง ๆ !!! กดกริ่งที่บ้านเรียก ไอ้เราดู เล่นคอมอยู่ชั้นล่าง พอจะวิ่งไปเอาของ ****ไม่ถึง 3-4 นาที ขับ "หนี" ! ไปเฉย ๆ //เห็นผมเป็นตำรวจเรอะ = A =" :sweat

ไอเราก็วิ่งไปถึงหน้าบ้าน ตะโกนเรียกว่า "พี่รอก่อน" เราก็ว่าแน่ใจเราตะโกนชัดนะ มันขี่มอไซต์ไปไม่ถึง 2 เมตร หมวกกันน็อกก็อยู่ในตะกร้ายังไม่ได้ใ่ส่ หูก็คงไม่หนวก ! หรือสมัยนี้ ไปรษณีย์ไทย จ้างแต่คนหูหนวกครับ !!! - -"

คนส่งก็บริการเหมือนคนส่งหนังสือพิมพ์ ขับมาไปเลย !!! ผมบอกให้ คนเก็บตังค์ค่าส่งหนังสือพิมพ์ยังกดและยืนรอนานกว่าคนของคุณหลายเท่า

รถไอติม wall ขาประจำของซอยผม ยังใช้เวลากลับรถบีบแตรรอ นานกว่าคนคุณของเลย !!!! รู้ไว้ด้วย ! :o //โอย โล่ง 55555+

ไม่ใช่ว่ากวนตีนครับ เขาต้องทำเวลา เขาไม่ได้ส่งที่บ้านท่านคนเดียว ผมเคยทำครับอำเภอท่านกว้างเขตงานมันก็กว้างไปด้วย

อย่าว่าเขาเลย แค่หาบ้านเลขที่ได้ก็บุญแล้ว หาบ้านเจอใช่ว่าจะส่งของได้เลยต้องดูว่าบ้านมีคนอยู่ไหมไม่มีก็ไปที่อื่นตอเลย

เพราะต้องทำเวลามากๆ ของล็อคนี้ส่งไม่หมดก็ไปเอาของล็อคใหม่เพื่อไปส่งต่อ มันไม่ง่ายนะครับส่งไปรษณีย์ส่งของให้ถึงบ้านอ่ะ

ไม่ได้ว่านะครับ แต่ผมแค่รู้สึกว่าเขาไม่ทุ่มกับงาน ผมวิ่งไปเรียกเขา เน้นว่าห่างกันไม่กี่สิบเก้า เขาไม่คิดจะกลับมามองผมเลยอ่ะครับ ?!! ผมจึงมีความรู้สึกว่าเขาขับหนีผมมาก ๆ เลย ! นี่ไม่ใช่รอบแรกนะครับ 3 ของเดือนแล้ว แล้วผมบอกก่อนว่าปีที่ผ่าน ๆ มาผมจะชอบมุดอยู่ในห้องคอมข้างบน ผมวิ่งลงมาข้างล่าง 5 นาที คนส่งสมัยก่อนเขายังรอผมอยู่ครับ = =

ผมว่าไปรษณีย์มันก็แย่นะครับ อย่าลืมสิว่ามันคือธุรกิจเราก็เสียเงินกันทั้งนั้น

บ้านผมมีชั้นเดียว เวลาจะรับของเลยไม่ลำบาก

มันไม่ใช่แค่ธรุกิจนะครับ แต่มันเป็นภาษีของประชาชนเลยแหละ = A = เราเสียภาษีกันทุกคน แต่เขาบริการอย่างนี้ ผมก็ไม่อยากลงลายละเอียดมากอ่ะนะครับ ........ -*-

ผมว่าจอดรอ 3-4 นาทีกลางแดด มันนานนะครับ แต่ที่เจอคือนั่งทำโต๊ะอยู่หลังบ้านพอมันเรียกรีบวิ่งไป มันขับไปแล้ว ต้องโทรตามให้มาส่งใหม่

อารมณ์เดียวกันครับ = =a ผมไม่ได้หงุดหงิดที่สุดตรง 3-4 นาที มากหรอกครับ แต่ผมหงุดหงิดมาก ๆ ที่ผมตะโกนเรียกเขา แล้วเขาทำเป็นไม่ได้ยิน (ตอนผมพูด ผมกำลังเปิดประตูบ้านแล้วนะ....)

qwe11507
6th November 2012, 12:57
ช่วงนี้พวกนี้มันรีบจริง ๆ ไม่รู้ทำใม ผมก็เกือบไม่ได้ของ ต้องวิ่งไปสะกิต มันถึงจะรู้

chana1991
6th November 2012, 13:00
ไม่ใช่ว่ากวนตีนครับ เขาต้องทำเวลา เขาไม่ได้ส่งที่บ้านท่านคนเดียว ผมเคยทำครับอำเภอท่านกว้างเขตงานมันก็กว้างไปด้วย

อย่าว่าเขาเลย แค่หาบ้านเลขที่ได้ก็บุญแล้ว หาบ้านเจอใช่ว่าจะส่งของได้เลยต้องดูว่าบ้านมีคนอยู่ไหมไม่มีก็ไปที่อื่นตอเลย

เพราะต้องทำเวลามากๆ ของล็อคนี้ส่งไม่หมดก็ไปเอาของล็อคใหม่เพื่อไปส่งต่อ มันไม่ง่ายนะครับส่งไปรษณีย์ส่งของให้ถึงบ้านอ่ะ

PongHako
6th November 2012, 13:04
ไม่ได้ว่านะครับ แต่ผมแค่รู้สึกว่าเขาไม่ทุ่มกับงาน ผมวิ่งไปเรียกเขา เน้นว่าห่างกันไม่กี่สิบเก้า เขาไม่คิดจะกลับมามองผมเลยอ่ะครับ ?!! ผมจึงมีความรู้สึกว่าเขาขับหนีผมมาก ๆ เลย ! นี่ไม่ใช่รอบแรกนะครับ 3 ของเดือนแล้ว แล้วผมบอกก่อนว่าปีที่ผ่าน ๆ มาผมจะชอบมุดอยู่ในห้องคอมข้างบน ผมวิ่งลงมาข้างล่าง 5 นาที คนส่งสมัยก่อนเขายังรอผมอยู่ครับ = =

M4A1Predator
6th November 2012, 16:37
ผมว่าไปรษณีย์มันก็แย่นะครับ อย่าลืมสิว่ามันคือธุรกิจเราก็เสียเงินกันทั้งนั้น

บ้านผมมีชั้นเดียว เวลาจะรับของเลยไม่ลำบาก

oatzahahaha
6th November 2012, 17:55
รอ 3-4 นาทีนี้นานนะครับ

jackkfc012
6th November 2012, 18:03
ผมว่าจอดรอ 3-4 นาทีกลางแดด มันนานนะครับ แต่ที่เจอคือนั่งทำโต๊ะอยู่หลังบ้านพอมันเรียกรีบวิ่งไป มันขับไปแล้ว ต้องโทรตามให้มาส่งใหม่

ILoVePaNgYa
6th November 2012, 18:37
มันไม่ใช่แค่ธรุกิจนะครับ แต่มันเป็นภาษีของประชาชนเลยแหละ = A = เราเสียภาษีกันทุกคน แต่เขาบริการอย่างนี้ ผมก็ไม่อยากลงลายละเอียดมากอ่ะนะครับ ........ -*-

เหมือนไปรษณ๊ย์กลายเป็นบริษัทไปแล้วนะครับ ไม่ใช่ของของรัฐอย่างแต่ก่อนแล้ว

ปล.ผมก็เจอบ่อยครับ ปกติถ้าไม่มีคนออกมารับเค้าก็จะวนไปที่อื่นก่อนแล้วจะกลับมาอีกทีนะ หรือไม่ก็จะเขียนใบสอดไว้ที่ตู้จดหมายว่ามีของมาส่งถึงให้ไปรับที่ไปรษณีย์ แต่ถ้าภายใน7วัน(มั้ง)ไม่มีคนรับเค้าก็จะตีของกลับครับ

YaRis
6th November 2012, 18:44
เห็นด้วย เดียวนี้แต่กรณีผม ยับทั้งกล่อง ้ลยแถมบอกว่าเป็นตั้งแต่มาแล้ว พูดไม่รับผิดชอบเลย ผม สั่งกล่องใส่ dvd เขียว ไว้คือว่าเละตุ้มเปะเลย

diippyjas
6th November 2012, 18:55
เวลาขนส่งนี่แหละ จะเป็นช่วงที่แย่ที่สุด แต่คนมาส่งของที่บ้านผมก็ว่าเป็นแค่บางคนนะ ของบ้านผม เขามาส่งหนังสือให้ร้านป้าผมบ่อย บางทีก็แวะกินเอ็มร้อยแปปนึงแล้วไปส่งต่อ

ผมว่าลำบากเวลาเขียนชื่อรับพัสดุ เหมือนไม่ใช่ชื่อตัวเองเลย เละ 555

tonthebg
6th November 2012, 19:22
อ่าน กระทู้นี้แล้ว เสียวจังเลย พึ่ง สั่งของ ให้ส่ง EMS ด้วย ประมาณวันที่ 8-9 /11/55 ของน่าจะมาถึง ต้องตั้งหน้าตั้งตา คอย ดักรอ หน้าบ้านและ ปากซอย อิอิ :rtfm:rtfm