PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : มีเรื่องกับรุ่นใหญ่ ผมยอม คิดถูกหรือเปล่า

bank9398
6th November 2012, 21:01
วันนี้ผมไปมีเรื่องกับรุ่นพี่เนื่องจากตอนปิดเทอมผมทำเพจด่าคนไป เปิดเทอม ก็มีเพื่อนมาบอกว่ารุ่นพี่ เรียก ผมก็ไป ไปคุยเจรจากับพี่เขาปกติครับ เขาบอกเขามีเหตุผล ผมก็คุยดีแต่เขาหาว่าผมนี้พูดจากวนตีนเขาอีก โดยที่ผมก็พูดตามโดนหลังมือไปที่ หนึ่งครับ เขาบอกว่าให้พรุ่งนี้ มาอีก จะเอาอีกคนนึงมาคุย พวกเขาเยอะมากเลย รุ่นน้อง ๆ เด็ก และรุ่นเพื่อนเขานั้นละ พอมาถึงวันนี้ผมก็ จะหาแบล็คมาช่วยหนุนหลังแต่ผมหาไม่เจอก็เลยได้แต่เพื่อนมาช่วยดูเป็นกำลังใจ เพราะมันไม่กล้ามันกลัว
อยู่ห่าง ๆ อย่างห่วง ๆ และ ผมก็ไปเจรจา ผมคุย

ไปคุยมา ห๊ะนานอยู่เพื่อนมาบอกพี่เขา ผมไม่เต็ม แผนผมให้เขาสงสาร เพื่อนผมมาบอกคนเดียว แต่ก็ยังงั้น ๆ อยู่ละ ซะพักผมหันไปคุยกับคนข้าง ๆ (เพื่อนรุ่นใหญ่) เขาก็ต่อยผมเลยละครับ ต่อยมาถูกจมูกห๊ะต่อยข้าง จมูกตรงที่มีสิวเสี้ยวเยอะ ๆ ครับ ชีกนิหน่อย ผมรู้สึกตึงมากก มึน ๆ ในใจผมคิด สอง อย่าง

1.. สวนกลับ ผลกระทบ เป็นเรื่องใหญ่โต และ อาจมีลุมเป็นไปได้สูงมาก และ เพื่อนไม่ช่วยแน่นอนเพราะมันไม่กล้า
2.. วิ่งไปล้างจมูกที่มันเลือดไหลออกมา ตรงที่ล้างมือ และ ไปห้องพยาบาล

เพราะหลังจากนั้นไม่แค่กี้วิ ความคิดของผมเป็นเสี้ยววินาที ก็มีเพื่อนพี่เขามาห้ามเขาแหละ ผมก็จับจมูกเพราะมันมึน แล้วค่อย ๆ เดินไปหาเพื่อนที่อยู่ห่าง ๆ แล้วจากนั้นไปล้างจมูก เดินไปหาเพื่อนอีกที มีเพืื่อนพี่เขาเข้ามาดู ๆ แล้วเหมือนจะไม่จบ ด้วยสิครับ ผมบอกจบยัง ไม่ตอบเดินหนีไป ผมก็ไปห้องพยาบาล รักษาแผลพอเลิกเรียนรุ่นน้องมันเรียกผมแบบไม่เคารพโคตแค้นเลยครับ ตอนนี้ผมรู้จะ อยากกไปแทงมันมาก ๆ อ่า ตัวมันพอ ๆ กับ ผม สูง 170. น้ำหนัก ได้ 90 . อ้วน ๆ แต่ผม 80 ความคิดทีผมไม่สวนกลับนี้ดีไหมครับ จะได้ไม่เป็นบาปไม่เป็นกรรมอีก พ

ขยายความครับ และ ระเอียดมากขึ้น

วันที่ 5 เวลา เลิกเรียน ผมถูกเรียกตัวจาก รุ่นพี่ เนื่องจากผมไปด่าเขาแล้วถูกจับ ผมก็ไป เมื่อไปถึง ผมก็เจอพวกเขาเยอะเลยทีเดียว ทำผมหวั่น ตอนแรกนึกว่าจะต่อยผมแล้ว แต่กลับให้มานั่งคุย ผมก็ไปนั่งคุยตามที่เขาบอก เขาถามผมตอบ ผมก็ตอบตามความจริง ผมด่าง ๆ ไป
โพรสไปทำไม ผมตอบ ว่าผมเล่น ด้วยความคึกคะนอง เพราะผมไม่มีตัวตน ผมเป็นแอคมิน ไม่มีใครรู้ เอารูปมาจากไหน ผมตอบ ผมเอามาอีกเพจนึง ผมไม่รู้หรอกว่าพี่เป็นใคร ผมก็เอามาลง และสร้างเรื่องไป แต่เรื่องมันไปตรงกับเขา อีกเขาเริ่มถามซ้ำ ๆ ผมก็ตอบซ้ำ ๆ
จากนั้นเขาเริ่มไม่ถาม แล้วเขาก็บอกว่าให้ผมมาคุยกับเขาวันพรุ่งนี้

วันที่ 6 เวลาเที่ยง ผมเตรียมเพื่อนไว้เยอะครับ แต่ช่วยอะไรไม่ได้ได้แต่ดู และ ไม่กล้าเดินใกล้ ๆ ผมด้วย เพราะมันกลัว ผมก็ไปตามที่เขาบอกผมไม่หนีปัญหา ก็เหมือนเดิมครับ คำถามเดิม แต่มี คนมาบอกว่า ผมโพรสด่างี้ ๆ ก็ตรงกันผมไม่ได้โกหก แล้วผมก็เริ่มคุยกับเพื่อนเขาได้ซะพักเขาก็มาต่อย ผม แล้วเพื่อนพี่เขาก็มาห้าม ผมก็เดินทำแผล ก็มีเท่านี้ครับ แต่รู้สึกเพื่อนพี่เขาจะไม่จบน้ะครับ ผมก็จะพยายามหลีกเลี่ยงให้ได้

วันที่ 8 วันที่ 7 ไม่มีอะไรครับ เฉย ๆ วันที่8 ก็มีเพื่อนมาถามครับ ว่า ไปด่ายังไง จมูกแหก ไหม (คงจะฝากถามมาอีกที) แล้วเพื่อนก็บอกว่า ที่โดนต่อยไม่ใช่เพราะด่า เพราะผมพูดกวนทีน.. เขาถามว่า ว่างอ่อถึงทำ ผม ว่างครับผมไม่มีค่อยมีอะไรทำนิ ก็ผมตอบตรง ๆ ผมไม่มีไรทำจริง ๆ นิ เอ่ออ

สรุปถูกต่อยเพราะ ตอบกวนทีน... เลยโดนซักไปหนึ่งหมัด อีกอย่างผมพูดขอโทษไปแล้ว แต่มีคำถามนี้มาผมถึงโดน :sweat:sweat
ขอบคุณที่เสียเวลา อ่าน เวลาคิด

bank9398
6th November 2012, 21:31
กำลังใจจาก JKG อยู่ที่ไหนกัน ไม่เหมือนเมื่อก่อน ที่ผมได้คำแนะนำ ดี ๆ และ ข้อคิดให้กำลังใจ T^T 30 นาทีแล้วว

เพราะสิ่งนี้
6th November 2012, 21:34
หาเพื่อนไปยืนเยอะๆ เรียกมาบวกตัวตัวเลยครับ แพ้ก็แพ้ ชนะก็ชนะ ยอมไปมันก็เล่นเรื่อยๆ ถึงจะแพ้แต่ก็ยังไม่ขาดทุน ไม่ได้เหมือนในละคร จบแล้วจบ ไม่มีใครทำอะไรนี่นา

~RIP~
6th November 2012, 21:37
คุณทำเพจด่าคนหรอ??
งงๆแฮะ - -

Molotovskill
6th November 2012, 21:38
ก็คุณไปทำเพจด่าเค้าก่อนไม่ใช่หรอ?

combadboy
6th November 2012, 21:39
มันพูดยาก.. ผมก็ผ่านจุดๆ นั้นมาแล้วนะ ผมว่าคุณก็ควรมีเพื่อน รุ่นพี่รู้จักสัมพันธุ์ไมตรีไว้เยอะๆ เผื่อไว้ แต่ถ้าเอาจริงๆ ก็ไม่ควรไปมีเรื่องหรอก แต่ก็อย่างที่ผมบอกไปตอนแรกก็มีแบ็คไว้คุมหน่อยปลอดภัย อยู่สบายๆ ไม่ต้องเกะกะระรานใคร ก็โอแล้ว

viperz4z
6th November 2012, 21:39
เข้าไปใส่เลยครับ บอกเพื่อนตามด้วย :cool:

O'z NEWBIE IN THE H.H.
6th November 2012, 21:40
เพื่อนแล้วก็แก๊งของเราครับ เอาให้มันรู้ไปเอาคืน

Rex
อ่านแล้วโคตรงงเลย.... สงสัยผมเมาเอง

Elotickz
55555555555555555 เเต่ละคน สนับสนุนให้ใช้ความรุนเเรง ก่อน5555555555555555555555555555555

chanwitpop
ใจเย็นพ่อหนุ่ม

KaMeLRo
6th November 2012, 21:42
แล้วคุณไปทำเพจด่าใครเพราะอะไร ละครับ
ผมจะได้รู้ว่ามันสมควรไหมที่จะทำกับคุณแบบนี้

fifa25420115
6th November 2012, 21:43
ก็ยอมๆ กันไปครับมันจะดีที่สุด ถ้าไม่มีใครยอมกันมันจะยาว :cool:

theoverhang
6th November 2012, 21:44
รู้สึกว่าคุณคนนี้มีเรื่องบ่อยมากๆ 5555+

dojo123753951
6th November 2012, 21:46
เราไปด่าเขาก่อนใช่ไหมครับ ผมว่าหลีกเลี่ยงได้ก็เลี่ยงเถอะ เพราะคนที่เสียมีแต่เราไม่มากก็น้อยครับ:(

semakutay
6th November 2012, 21:46
คิดว่าตัวเองถูกก็สวน
แต่ถ้ารู้ตัวว่าผิด ก็สวน
.
.
.
.
เอ๊ะ ยังไง

gspretun
6th November 2012, 21:54
ถ้านายอยากนั่นจริงๆ บอร์ดนี้ช่วยไรนายได้ไม่มากหรอก
เดี๋ยวนี้ผมต่อยกันเป็น 10 รอบเเละ ไม่มาเล่าเเละ เดี๋ยวโดนด่า 555+
มี 2 ทางเลือกครับ

1.ตื้บกับมันตั้งวงเอาซะ จบ อาจมีเทค 2 เเละบางทีมิสิทธิ์ตายคาลูกตะกั่วได้ถ้ามันนักเลงจริงๆ
2.ไปยอมรับซะ ให้พี่เเกตื้บให้เละ
3.ไปบอกครู บอกพ่อ บอกเเม่ เออ ถ้าพ่อเเม่ไม่ไหว ย้าย รร. ไม่ได้ ก็ให้ไปคุยกับครู ออกจากโรงเรียนซะ ง่ายสุดเเละ
คือถ้าไม่มีใครช่วยเเต่คุณโดนคนเดียวนี่เละเเน่ครับ

ช่วยได้ตามนี้ ทีนี้มันก็เเล้วเเต่เวรเเต่กรรมเเล้วครับ ขอให้โชคดี

Care
6th November 2012, 22:00
ผมขอสาเหตุได้ไหม๊ครับ และตกลงคุณไปด่าว่า เขาจริงๆ หรือ เปล่า ขอแบบความจริงๆนะครับ

piekie
6th November 2012, 22:00
แล้วไปทำเพจด่าคนทำไมครับ อย่าเป็นนักเลงแค่หลัง คีย์บอร์ด
เห็นมั๊ยครับ นักเลงหลังคีย์บอร์ด พอเจอสถานะการณ์จริงๆ ก็เป็นอย่างคุณนั่นแหละ

eswc2012nerverdie
6th November 2012, 22:07
คราวหลังจะทำอะไร "คิด" ให้ดีก่อนนะครับ

bank9398
ผมขอสาเหตุได้ไหม๊ครับ และตกลงคุณไปด่าว่า เขาจริงๆ หรือ เปล่า ขอแบบความจริงๆนะครับ

ผมเล่น ๆ ไงครับ ผมไม่รู้ว่าเขาคือใคร ผมก็ด่า ทั่ง ๆ ผมไม่มีตัวตน

แล้วไปทำเพจด่าคนทำไมครับ อย่าเป็นนักเลงแค่หลัง คีย์บอร์ด
เห็นมั๊ยครับ นักเลงหลังคีย์บอร์ด พอเจอสถานะการณ์จริงๆ ก็เป็นอย่างคุณนั่นแหละ

ผมไม่รู้เขาคือใครครับ ผมก็บอกแล้วว่าผมไม่รู้จริง ๆ ตอนด่า ก็ไปตรงกับสิ่งที่เขาเคยทำอีก

ก็ยอมๆ กันไปครับมันจะดีที่สุด ถ้าไม่มีใครยอมกันมันจะยาว :cool:

ใช่ครับแบล็คเขาเป็นเทคนิค ผมยอมครับไม่ยุ่งกับเด็กช่างชัวร์ ๆ ครับ

ratedrko
มีการศึกษาแล้วไม่ต้องใช้กำลังหรอกครับยุคไหนแล้ว

คุณก็อย่าเอาตัวเองเข้าไปหาเรื่องตั้งแต่แรกก็จบแล้ว อ่านๆ พอจะจับใจความได้ว่าคุณไปตั้งเพจด่าเค้าแล้วโดนจับได้จะโดนกระทืบก็ไม่แปลกครับ

คราวนี้ก็แล้วๆ กันไป เป็นบทเรียน รู้ว่าพวกไหนไม่ควรยุ่งก็เลี่ยงๆ เอาครับ ใช้กำลังตัดสินไม่เคยมีผลบวก

เชื่อผู้ใหญ่เตือนดีกว่าครับ ผมและอีกหลายๆท่านผ่านช่วงนี้มาแล้ว

...

พิมพ์ให้อ่านง่ายๆ ใช้ภาษาให้ถูกต้องหน่อยก็ดีครับ เชื่อว่าจะมีคนช่วยตอบมากกว่านี้

poweruser
6th November 2012, 22:19
ถ้าคิดว่าทำแล้ว พ่อ แม่ คุณมีความสุข ก็ทำไปเถอะครับ ผมไม่ห้าม จะทำอะไรควรคิดถึงคนที่เลี้นงดูเรามาด้วย ถ้าคุณตายไป พ่อ แม่ คุณจะมีความสุขไหม ทั้งๆที่พ่อ แม่ คุณ ฝากอนาคตไว้กับคุณ แต่คุณกลับเอาชีวิตมาทำเรื่องแบบนี้หรอ คุณควรคิดซะใหม่นะ ถ้ายังไม่ปรับตัวอีก มันก็แก้แค้นไปเรื่อยๆไม่จบไม่สิ้น จนชีวิตคุณ ชีวิตคนรอบๆคุณก็จะจบไปพร้อมกับคุณ สุดท้ายแล้วถ้าคุณยังมีสมองอยู่คุณก็ควรคิดก่อนทำนะครับ คนเรามีสมองครับควรใช้ให้เป็นประโยชน์ อย่าใช้แต่กำลัง ผมบอกแค่นี้ถ้าคุณยังมีสมองไว้คิดอยู่ละก็เก็บไปคิดนะครับ ด้วยความหวังดี

harrison
6th November 2012, 22:34
ถ้ามันกลับมาหาเรื่องอีกให้ เราเปิดตามด้วยเพื่อนเลยนะ เพราะ มันไม่จบ เอง และอีกอย่างคุณโดนต่อยไป ฟรีๆ ด้วย

อย่าลืมสิ ของฟรีไม่มีในโลก

nusisnusza
6th November 2012, 22:42
เพื่อนคุณใจไม่ถึงเลย ถ้าอายุห่างกันไม่มาก ประมาณ 3-4ปี ก็สวน****เลยครับ แต่ถ้ารุ่นใหญ่จริงๆก้ต้องดูเชิงกันก่อน ถ้าฝ่ายเรามากแล้วพาใจมาทุกคน ก็สู้ได้แน่นอนครับ

John Marston
6th November 2012, 22:44
เรื่องแบบนี้ผมผ่านมาเยอะ เจ็บมาเยอะครับ ทางที่ดีบอกครูไปเลยครับให้ครูช่วยแก้ปัญหาให้ดีกว่าเรื่องแบบนี้ไม่จบง่ายๆเชื่อผมสิ เขามาทำคุณ คุณไปทำเขา มันก็เวียนอยู่อย่างนี้ไปเรื่อย

bank9398
6th November 2012, 22:45
ถ้าคิดว่าทำแล้ว พ่อ แม่ คุณมีความสุข ก็ทำไปเถอะครับ ผมไม่ห้าม จะทำอะไรควรคิดถึงคนที่เลี้นงดูเรามาด้วย ถ้าคุณตายไป พ่อ แม่ คุณจะมีความสุขไหม ทั้งๆที่พ่อ แม่ คุณ ฝากอนาคตไว้กับคุณ แต่คุณกลับเอาชีวิตมาทำเรื่องแบบนี้หรอ คุณควรคิดซะใหม่นะ ถ้ายังไม่ปรับตัวอีก มันก็แก้แค้นไปเรื่อยๆไม่จบไม่สิ้น จนชีวิตคุณ ชีวิตคนรอบๆคุณก็จะจบไปพร้อมกับคุณ สุดท้ายแล้วถ้าคุณยังมีสมองอยู่คุณก็ควรคิดก่อนทำนะครับ คนเรามีสมองครับควรใช้ให้เป็นประโยชน์ อย่าใช้แต่กำลัง ผมบอกแค่นี้ถ้าคุณยังมีสมองไว้คิดอยู่ละก็เก็บไปคิดนะครับ ด้วยความหวังดี

ก็ยังงี้ละครับถึงผมไม่สวนกลับ ผมรัก พ่อ แม่ ผมอยากให้เขามีความสุขไม่ก้มใจ

ถ้ามันกลับมาหาเรื่องอีกให้ เราเปิดตามด้วยเพื่อนเลยนะ เพราะ มันไม่จบ เอง และอีกอย่างคุณโดนต่อยไป ฟรีๆ ด้วย

อย่าลืมสิ ของฟรีไม่มีในโลก

ตามนั้นละครับ ของฟรีไม่มีใน โลก ถ้าเขาไม่จบผมก็จัดให้ได้ อยากย้ายโรงเรียนอยู่ครับ

เพื่อนคุณใจไม่ถึงเลย ถ้าอายุห่างกันไม่มาก ประมาณ 3-4ปี ก็สวน****เลยครับ แต่ถ้ารุ่นใหญ่จริงๆก้ต้องดูเชิงกันก่อน ถ้าฝ่ายเรามากแล้วพาใจมาทุกคน ก็สู้ได้แน่นอนครับ

ตามนั้นละครับแต่ะพวกมันเยอะครับ เดี๋ยวพวกนอกโรงเรียนอีกเยอะแยะ

nusisnusza
6th November 2012, 22:46
อีกอย่าง อย่าให้มันข่มเราได้ครับ เพราะถ้ามันรู้ว่าเราไม่สู้มันก็แกล้งเราตลอดแหละ วัดกันที่ใจครับ ตัวใหญ่แต่ใจเล็กก็สู้ใครไม่ได้หรอกครับ

Gokusen
6th November 2012, 22:49
คุณคิดว่าจะดมทินเนอร์แล้วจะเป็นอมตะหรือท่าน:eek:

theoverhang
6th November 2012, 22:52
แต่ขอพูดหน่อยครับ ผมไม่เข้าใจ บางทีปัญหาที่เค้าขอให้ช่วยคิด ทำไมมีแต่สนับสนุนให้ชกต่อยสวนกลับละครับ เวลานี้มันมีทางออกอีกเยอะครับ ชกต่อยทางเลือกสุดท้ายนะครับที่อยากให้ทำ ตอนนี้ ผมก็ไม่แก่หรอกครับ 20 เองแต่อย่างน้อยจะบอกว่า หาทางที่สงบดีกว่าครับ ยิ่งโตมายิ่งมีศัตรูมันไม่สนุกนะครับ เหมือนไปเที่ยวผับ ไปแล้วใครก็ยิ้มให้ยังดีกว่าไปแล้วเค้ารอจะทำร้ายนะครับ ถ้ามาถึงจุดที่มีความคิดเป็นผู้ใหญ่เมื่อไหร่คุณจะรู้ว่า คุณจะไม่ทำให้มันเกิดขึ้นอีกทุกวิถีทาง

ononoGamer
6th November 2012, 22:52
น้องๆพี่ไม่รู้จะให้ทำไงนะถ้ามันเป็นความผิดที่น้องทำอ่ะ วัยรุ่นก็งี้อะมีเรื่องเองก็ต้องพร้อมรับผลของมันอ่ะคอยหลบมือหลบเท้าพวกมัน ช่วงๆหนึ่งของวัยรุ่นอ่ะครับน้องเดี๋ยวก็ผ่านไปภาวนาให้ผ่านไปได้ด้วยดี
สนิทกับอาจารย์คนไหนเป็นพิเศษไหมล่ะแบบคุยได้ทุกเรื่องไม่ต้องสนิทก็ได้แต่เป็นอาจารย์ที่ปรึกษาได้อ่ะครับน้อง
ลองไปเล่าปัญหาให้เค้าฟังแล้วถามๆดูว่าจะทำยังไงดีครับ
เพราะอ่านๆดูคงไม่จบง่ายๆแน่เลยน้องเอ้ยยย ไม่น่าเลย สู้เว้ยน้อง สู้ชีวิตไปเดี๋ยวก็ผ่านไป ภาวนาให้พวกมันลูกผู้ชายมากพอ

rokill123z
6th November 2012, 22:59
ผมไม่มีเพื่อนเป็นผู้ชายซะทีมีแต่ผู้หญิง 555

DeadCarnival
6th November 2012, 23:10
ก็ยอมๆเขาไปเถอะครับ เป็นไปได้ก็ควรปรึกษาผู้ใหญ่ อย่าไปสนใจคำด่าคำพูดว่า ขี้ฟ้อง และก็ถือเรื่องนี้เอาไว้เป็นบทเรียนครับ

Gokusen
6th November 2012, 23:11
น้องยอมโดนต่อยไปซะจบ!!!!!!!ชีวติผมผ่านมาเวลามีเรื่องเดินหนีตลอด ตอนนี้มีความสุข มีงาน มีแฟน มีเงินไปซื้อxbox มานอนเล่นอยุ่บ้านสบายจะตาย นอนเล่นกะแฟน อยากมีอนาคตแบบนี้มั้ยล่ะ อยากมีก็อย่าสร้างเรื่องให้ชีวิตครับ:o

universalpt
6th November 2012, 23:23
ทำเพจด่าคน ? ยังไงเหรอฮ่ะ ? - -
ว่าแต่รุ่นพี่คุณกับคุณ อ. ห่างกันเท่าไหร่เหรอครับ ?

Roach000
6th November 2012, 23:29
คิดก่อนทำครับ คนที่โดนด่าเขาไม่สบอารมก็คงมาลงแบบนี้อะ ยอมๆ ไปเหอะครับ จะได้ไม่มีเรื่องกัน :yes

ปล.เจอบ่อยมาก พวกรุ่นน้องด่ามา แล้วก็ไม่เคยรู้จักกันมาก่อน อีกวันกมาก็เอาเลือดออกปากมันอะ เหอๆ

auditionko
6th November 2012, 23:41
อืม เข้าข่ายหาเรื่องใส่ตัวนะครับ ทีหลังเป็น admin ก็ระวังหน่อยโดนจับได้แบบนี้ ใครก็ช่วยไม่ได้ถ้าผมจับใจความไม่ผิดเพื่อนเขาโดนจับเลยรึเปล่า

ผมจะบอกให้ว่าผมรู้จักไอ่พวกนี้ดี ไม่ใช่ว่ามันไม่กลัวครูหรือตำรวจ แต่เวลาทำอะไรมันไม่คิดก่อน ทำตามอารมณ์ บอกครู ละก็ระวังหลังไว้ครับ

exodus
7th November 2012, 01:48
อ่านแล้วรู้สึกเหมือน จขกท. กำลังโดนตบเกรียนมากกว่านะ :eek:
อยู่ดีไม่ว่าดี ก็ไปทำเพจด่าเขา พอผลกระทบย้อนกลับมาก็รับไม่ได้ จะเอาคืน ฉันทำคนอื่นได้ แต่คนอื่นห้ามทำฉัน...เยี่ยม!!

ไม่ได้เข้าข้างใครนะ แค่พูดไปตามเนื้อผ้า แล้วพาพวกมาจะเอาคืนยังงั้นยังงี้ บอกตรงๆ ขี้ตัวเองก็เช็ดเองบ้างเถอะครับ เพื่อนน่ะมันไม่ได้เกี่ยวอะไรกับเรื่องของคุณเลย ไปหาเรื่องเดือดร้อนให้มันทำไม

โลกของเด็กน่ะมันไม่เท่าไหร่ วุฒิภาวะมันยังต่ำ ก็อาจจะเลือดตกยางออกอยู่เหมือนกัน แต่พอออกสังคมใหญ่ ทำเว็บด่า-ละลาบละล้วง นี่โดนหมิ่นประมาทนะครับ ทั้งจำทั้งปรับ เงินก็เสีย แถมได้นอนคุก ฟินาเล่เลยทีนี้

untimate
7th November 2012, 06:31
ถ้ามันเดี่ยวสิครับถ้านักเลงจริงต้องกล้าเดี่ยว ไม่ใช่ป๊อดเก่งแต่พวก

เพื่อน จขกท. ใจไม่ถึงเลยครับ คุณจะได้รู้จักคำว่า "เพื่อน" ที่แท้จริงเวลามีเรื่องนี่แหละขอบอก คนไหน จขกท. ไม่ค่อยสนิทในห้อง หรือไม่ค่อยชอบหน้า แต่เวลาเรามีเรื่อง มันไปไหนไปกัน คนแบบนี้คบไว้เลยครับ คบกันจนแก่ ^^ ผมก็ได้รู้จักเพื่อนแท้เวลามีเรื่องเนี่ยแหละ คนที่ผมไม่ชอบหน้าในห้อง พอมีเรื่อง ไอเพื่อนสนิทผมที่นึกว่าเจ๋ง หายตัวหมด เหลือแต่ไอเนี้ยะ ตอนนี้สนิทกันซะงั้น

windows
7th November 2012, 07:03
ผมก็มีเพจใน FB เอาไว้ด่าเพื่อนเหมือนกัน ด่าคนเดียวเลย มีคนร่วมอุดมการณ์20กว่าคน คนนั้นมันแย่มาก

Kingsora555
7th November 2012, 18:27
โหวคุณครับ บอกทีคุณอาจเป็ฯฝ่ายผิดก็ได้นะครับ
ลองกลับมาดูตัวเองก่อน = =

HISMAN
7th November 2012, 18:44
คนยืมมาเล่น : บอกตรงๆนะ สมควรอะ ไปดำเพจด่าเค้าแล้วโดนตบมานิ สุดยอดอะ

พิมก็โครตงงอะ กับไอ่คำว่า " ผมไม่มีตัวตน " อะ อันนี้ฮา นึกภาพแล้วฮา แบบว่า พี่เค้ามาเคลียใช่ม๊ะ
(เอ็งเป็นใครว่ะมาด่ากุเนี้ย ------> " ผมไม่มีตัวตน ") เสียงฝ่ามือสัมผัสกับใบหน้าก็ดังขึ้น ...

HISMAN : ไม่เล่น JKG แล้ว เพราะสังคมเว็บมันเน่า

EviLBlacK03
7th November 2012, 18:54
คือนายผิดเองนิผมไม่รู้จะเพจนายไปด่าแบบไหนถึงไปโดนรุ่นพี่ ผมว่าตอนนั่งคุยน่าจะขอโทษสะน่าจะจบแล้วมั้ง เพราะตอนนั้นนายผิดเต็มๆเลย

ohana123
7th November 2012, 18:59
ผมงงครับ -0-

SleepZz
7th November 2012, 21:01
"ใส่ก่อนตาแตก ใส่แรงตาบอด.." 55555555555 เอามาจากเพื่อนอีกที ถ้าเราผิดก้ยอมๆ รับผิดแล้วหลีกเลี่ยงความรุแรงกันดีกว่าครับถ้าไม่จำเป็นจริงๆ จะได้ไม่ต้องเสียอะไร

joomn007
7th November 2012, 21:15
ยอมก็ดีแล้วครับ ต่อยไม่เป็นก็อย่าต่อย เวลาต่อยก็ต้องมีสติ ไม่งั้นแพ้ราบคาบมิหนําซํ้าเจอกันคราวหลัง มันจะให้รางวัลเราด้วย :sharky

CPERTT
7th November 2012, 21:34
โหนายเป็นผมผมไม่ยอมหรอก มันไม่จบสักทีเด่วมันก็เรียกไปอยู่แบบนี้เรื่อยๆ นายใส่ๆ ไปเลยอย่างน้อยก็ให้มันรู้ว่านายไม่ได้กลัวมันเอาใจเข้าสู้เนี้ยมันมาทุกครั้งนาย + สู้ทุกครั้งเชื่อผมดิยังไงมันก็หวั่นอะแหละ แล้วมันจะเลิกยุ่งกะนายไปเองอะ เพราะมันรู้ว่าถ้ามารุมนายนายก็สุ้ทุกครั้ง เป็นกำลังใจให้ครับ ผมอ่านแล้วขึ้นแทนเลยโทดทีอาจจะแนะนำไปทางผิดๆแต่ผมไม่ชอบพวกรุ่นพี่แบบนี้

Wanatsawin
7th November 2012, 21:43
ที่จริงนะครับ ควรคิดก่อนทำเลย
เราอยู่ของเรา เขาอยู่ของเขา
ต่างฝ่ายต่างไม่สร้างความเดือดร้อนให้กันและกันแค่นี้ก็อยู่สุขแล้วครับ

แต่ถ้าเรื่องมันเป็นแบบนี้ เริ่มที่นายมันก็ควรจะจบที่นาย
ลองไปเคลียกันโดยใช้สติดูครับ อย่าใช้กำลัง
ผมก็ไม่รู้จะช่วยยังไงหนะ ถ้าใช้แต่กำลัง มีแต่สูญเสียและปัญหาก็ไม่จบ แล้วจะทำไปทำไม
และนี่ก็คือบทเรียนสำคัญในชีวิตคุณละครับ จงเรียนรู้และนำกลับไปแก้ไข

Buffalo
7th November 2012, 21:50
อืมม์..... อ่านๆไปรู้สึกคนที่ผิดคือจขกท.ที่ไปตั้งเพจด่าเขาก่อนสินะ อะประเด็นนั้นยกไปไว้ที่หลังละกัน

ถ้าถามว่าเรื่องที่ยอมทำถูกมั้ย ผมว่าดีแล้วนะไม่มีแบ็คก็อย่าลุยดีสุด แต่ถึงมีแบ็คลุยไปก็ได้ไม่คุ้มเสีย ที่ได้คือศักดิ์ศรีที่กินไม่ได้ ที่เสียคืออนาคตและประวัติ ดีไม่ดีถูกพักการเรียนหรือถูกไล่ออกอีก
แล้วก็ถ้าผมเป็นจขกท.ที่อยู่ในสถานการณ์นั้น(คงเรียกได้ว่า_ีน ล้อมหน้าล้อมหลังเลยสินะ) ผมก็คงจะไม่สวนเหมือนกันเพราะถ้าสวนไป ที่ตามมาคงจะเป็นสหบาทา ได้หมอบอยู่ตรงนั้นแน่ๆ

Mastrodon
8th November 2012, 00:24
ถ้าคิดว่าถูก ก้สู้ไปเลย แต่ถ้าตัวเองผิด ก้ไปขอโทดเค้า ให้มันจบๆไป ผมก้เป็นเด็กช่าง ถ้ามาขอโทดดีดีเปนผมผมก้จะจบให้อยู่ แต่พวกที่คุนบอกนี่ ไม่รู้ว่ายังไง

niphon.singsakun
8th November 2012, 06:36
นายไปสร้างเพจ ไปด่าเขาก่อน นายผิดเต็มๆ สมควรโดนตีแล้วแหละครับ หลีกเลี่ยงครับผม อย่าไปยุ่งเลย เราเสียเปรียบครับ

Patrenko
8th November 2012, 16:29
ผมเล่น ๆ ไงครับ ผมไม่รู้ว่าเขาคือใคร ผมก็ด่า ทั่ง ๆ ผมไม่มีตัวตน

ผมไม่รู้เขาคือใครครับ ผมก็บอกแล้วว่าผมไม่รู้จริง ๆ ตอนด่า ก็ไปตรงกับสิ่งที่เขาเคยทำอีก

ใช่ครับแบล็คเขาเป็นเทคนิค ผมยอมครับไม่ยุ่งกับเด็กช่างชัวร์ ๆ ครับ

ดีเเล้วครับยอมเขาได้ แต่ถ้าผมเป็นรุ่นพี่คนที่คุณว่าเเล้วโดนคุณเอาคืนนี้ ผมจะเอาลูกปืนมัดธูปสัก 2-3 ดอกไปวางไว้บนเครื่องมือหากิน พ่อเเม่คุณ สักหน่อยนะ ^^ เพราะงั้นมาขอความคิดเห็นในนี้ผิดเเล้วครับ แต่ละตัวที่มันยุให้สวนหนะ เรื่องจริงมันก็โดนมาเหมือนคุณหนะเเหละมันถึังมาหาที่ระบายในนี้ ขืนไปฟังสุ่มสี่สุ่มเเปด เงาหัวบุพการีหลุดจากบ่ามันจะยากนะเออ ตัวเลือกของคุณหนะคุณเลือกถูกตั้งแต่วันที่ 6 ละ ถึงมานั่งพิมพ์อย่างงี้ได้

solowking2
8th November 2012, 16:57
เรื่องบางเรื่องมันก็ไม่จำเป็นต้องชนะครับ
ชัยชนะที่ยิ่งใหญ่คือการชนะได้โดยการไม่ต้องใช้กำลังเข้าหากันครับ
ไอ้พวกเก่งหน้าคีย์บอร์ดมายุให้เค้า + เลย ต่อยเลย เนี่ย
อยากจะรู้นักว่าถ้าเจอจริงๆจะกล้าหรือเปล่า

omegus
8th November 2012, 17:07
ไม่ตอบโต้ดีแล้ว ไปแจ้งความต่อเลย เรียกค่าเสียหาย ได้หลายตังเลยนะ แล้วเค้าจะไม่กล้ามายุ่งอีก

bank9398
8th November 2012, 17:08
เพื่อนมาบอก ว่าผมตอบบบ กวนทีน ก็ผมตอบตามตรง ถามกวนทีนก็เหมือนกันน้ะ

aucrazy
8th November 2012, 17:36
อยู่เฉยๆมั่งครับ อะไรที่เป็นหน้าที่เราก็ทำๆไป แค่อะไรที่มันไม่ใช่หน้าที่ เรา มันนอกเหนือจากการใช้ชีวิตประจำวันของเราก็ ไม่ต้องไปทำมันมากครับ

แยกแยะหน่อย อะไรควรทำ ไม่ควรทำ ถ้าทำแล้วจะเกิดอะไร แล้วถ้าไม่ทำจะเป็นไรมั้ย คิดสิครับ คิดๆๆๆๆ คิดเยอะๆ หน้าพ่อหน้าแม่ คิดถึงบ้าง

แต่ถ้าตัดสินใจทำอะไรไม่ได้ หรือไม่มั่นใจ ก็ให้เอาหน้าพ่อกับแม่เราตรึงอยู่ในหัวเลยยิ่งดี มันจะได้ง่ายขึ้น ใช้สัญชาตญาณหน่อยครับ อย่าใช้อารม

แต่...กรณีนี้ท่านทำถูกแล้ว ถ้ายอมๆได้ก็ยอมๆไป คนเราชนะหรือแพ้มันไม่สำคัญหรอกครับ มันสำคัญ ใจ ครับ ใจๆๆๆๆ คนที่คิดการใหญ่ มันต้องรู้จักยอมบ้างครับ

บางครั้งมันก็ต้องยอมครับเมื่อสิ่งที่เราทำมันเจอตอเข้า ยอมเพื่อจะเริ่มสิ่งที่ยิ่งใหญ่กว่านั้น

helos
8th November 2012, 18:18
ก็ยังงี้ละครับถึงผมไม่สวนกลับ ผมรัก พ่อ แม่ ผมอยากให้เขามีความสุขไม่ก้มใจ

ตามนั้นละครับ ของฟรีไม่มีใน โลก ถ้าเขาไม่จบผมก็จัดให้ได้ อยากย้ายโรงเรียนอยู่ครับ

อ่านแล้วมันขัดๆ เหมือนเป็นคนละคนกันตอบเลยครับ

แล้วก็ไม่ต้องไปตามพวกชอบยุในนี้หรอกครับ พวกนี้แค่หาความสนุกให้ตัวเองครับ ไม่ได้คิดอะไรไปกว่านี้

ballpoi007
8th November 2012, 20:19
ที่เรียกไป นี้แปลว่ามันกะใส่อยู่แล้ว

แล้วแปลว่านายต้องไปด่าใครสักคนเขาเลยไม่ชอบ หรือ เขาหมั้นไส้ที่ว่านายเป็นใครมีสิทธิ์ไรไปด่าเขา ประมาณนั้นละครับ

เขาเรียกว่า เหตุผล1สู่เหตุผล1 ถ้าเป็นผมทำเพจงี้ แล้วมีรุ่นพี่มางี้จริง ผมก็บอกว่า เห้ยพี่ผมทำเล่น ความบันเทิง

เราไม่เอาซีเรียส ผมว่าถ้าทำควรจะมี บอกกำกับด้วยว่าความบันเทิง ไม่มีเจตนา ที่จะทำอะไร

แต่ยังไง มันก็นะ ด่าคน- -*

pon34646
8th November 2012, 21:43
เป็นผมลุยครับ จะเป็นไรไว้ว่ากันทีหลังพวกมาก็พวกกลับแหละครับ ฮ่าๆๆๆ

Gokusen
8th November 2012, 23:19
เป็นผมลุยครับ จะเป็นไรไว้ว่ากันทีหลังพวกมาก็พวกกลับแหละครับ ฮ่าๆๆๆ

อ่าว!!!!!!!ถ้าเกิดคุณลุยแล้วมันไม่จบเค้าเอาปืนมายิงจะทำยังไง สงสัยอยากเป็น ยุค2499 ยิงกันเองตายกันเอง:o นายดังแน่นอน ดังในโลง

ILOVEKUN
8th November 2012, 23:36
ที่บ้านเคยบอกผมตลอดตอนสมัยเรียนว่า อย่าไปหาเรื่องไคร และถ้าไครมาหาเรื่องก็ให้นิ่งไว้ เงียบเอาไว้ มีไรก็ให้ถอยออกห่าง เพราะคนที่อยู่นิ่งๆ เงียบๆ ไม่ค่อยยุ่งเกี่ยวกับไครคนพวกนี้จะน่ากลัวที่สุด

BoonTew
8th November 2012, 23:43
ท้ามันทำความดีแข่งกันเลย "ทำบุญ ถวายสังฆทาน เลี้ยงข้าวเด็กกำพร้าแข่งกันป่าว" รับรองชนะชัวร์

คิดซะว่าอย่าไปเลวแข่งกัน เราสู้เขาไม่ได้ เขาเลวเก่งกว่า

Yothin35
8th November 2012, 23:45
แก้ปัญหาอย่างคนฉลาดครับ

operative
9th February 2013, 10:24
ใจเย็นครับ

vasanchai
9th February 2013, 10:58
อย่าเลยครับ ไม่คุ้มๆ รอแก้แค้นตอนโตกว่านี้ก็ไมม่สาย

Kellidev
9th February 2013, 11:29
ใจเย็นครับ กระทู้มันตั้งแต่ 3 เดือนก่อนแล้วครับ...:sweat

โอมอาร์ม
9th February 2013, 11:34
เค้าทำเราเราก็ไม่ต้องโกรธครับใจเย็นๆไว้

Lugi
9th February 2013, 11:38
ผิดตั้งแต่คุณคิดทำเพจด่าคนละ ว่างงานจัด

ผมผมก็ทำแบบรุ่นพี่นั้นละ แล้วเรื่องกำลังใจมีให้เสมอถ้าทำสิ่งที่ถูก

นี่ตั้งเพจกวนๆแล้วจะหากำลังใจจากใครละ[เกรียน]ไง

scapegoat_7
9th February 2013, 11:43
ไม่โดนรุมทืบก็บุญละสมควร

Lugi
9th February 2013, 11:49
ผิดตั้งแต่คุณคิดทำเพจด่าคนละ ว่างงานจัด

ผมผมก็ทำแบบรุ่นพี่นั้นละ แล้วเรื่องกำลังใจมีให้เสมอถ้าทำสิ่งที่ถูก

นี่ตั้งเพจกวนๆแล้วจะหากำลังใจจากใครละ[เกรียน]ไง

ผมอ่านทุกตัวอักษรนะคุณผิด แล้วถ้าคิดสวนกลับคงอยู่ยากเพราะคนเป็นคนผิด

อีกอย่างถ้าคิดจะแทงเค้าคิดผลกระทบตามมาด้วย ทำแล้วพ่อแม่เดือดร้อน

ทำไปแล้วถ้าเกิดมันตาย คุณคิดจะทำอะไรต่อติดสถานดัดสันดาน หรือจะเอายังไงมอบตัว

ให้พ่อแม่วิ่งเต้นให้ คิดหน้าคิดหลังให้ดีอย่าทำเก่ง คะนองผมก็เคยคะนอง

เคยโดนไล่ยิงไหมละผมเคยนะ คุณคิดถึงผลที่จะตามมาด้วย

ถ้าเลือกข้อสองคุณคิดถูกแล้วขอโทษไปลูกผู้ชายพอขอโทษในสิ่งที่ทำยอมรับผลที่จะเกิด อย่าหนี

--151--
9th February 2013, 11:51
มันไม่สร้างสรรผมก็ไม่รู้จะเเนะนำคุณยังไงดี
หลังๆมาเด็กๆไปมีเรื่องเยอะมีเเล้วก็ทำมาโพสjokergameth

Archios
9th February 2013, 12:02
นักเลงคีย์บอร์ดบางคนที่เขาปกปิดชื่อ ตัวตนให้ดี เขาสามารถทำให้นักเลง พวกแก็งทรามทั้งหลายที่อยู่ในโลกไซเบอร์เงิบได้นะ.. - - ถ้าคุณรู้ว่าผมหมายความว่าไร.... มันยังดีกว่าทำตัวเองให้เป็นอันธพาลแล้วเอาหัวตัวเองไปชนลูกกระสุนซะอีก..

topten002
9th February 2013, 12:21
ขอตัวๆเลยครับสู้แบบลูกผู้ชาย555

jimaria
9th February 2013, 12:23
ผมว่าคุณผิดนะ เป็นผมผมก็แค้น อยู่ดีๆมาโดนด่า ยังไงก็เลิกทำแบบนี้เถอะคับ เดะภัยจะมาหาคุณอีก

ด้วยความหวังดีจาก Jim Aria

kabukiput
9th February 2013, 12:32
ก่อนอื่นครับ ใครขุดกระทู้ขึ้นมาเนี่ย แว๊กกกก

Lugi
9th February 2013, 12:50
ก่อนอื่นครับ ใครขุดกระทู้ขึ้นมาเนี่ย แว๊กกกก

ฮ่าๆซะงั้น

tonza
9th February 2013, 13:59
ขุดมาทำไมเนี่ย ผมขุดต่อ

speaknase
9th February 2013, 18:36
ผมแนะนำ 2 วิธีนะ ..
1.ท้าคนที่ต่อยคุณหน่ะ 1 - 1 เลยครับเอาเอาพวกไปรุมเพราะถ้าคุณรุมเรื่องมันก็จะไม่จบมันก็จะยาวต่อเป็นห่างว่าว..
2.ทำเรื่อยเฉยๆไป .. คิดเสียว่าเอาหน้าไปกระแทกปูนเล่น ..

ปล.เตือนอะไรอย่างนะครับ คิดจะเดินสายนี้ก็เครียมใจกับเรื่องที่จะเกิดเอาไว้ด้วยเพราะว่าสายนี้มีแต่เสียกับเสียครับ .. แล้วอีกอย่างนึงคนที่คุณเรียกว่ารุ่นใหญ่หน่ะผมว่าไม่ได้ใหญ่อะไรจริงๆหลอกครับ ถ้าใหญ่จริงๆเค้าไม่มาต่อยคุณให้เสียมือของเค้าหลอก อาจจะส่งคนซัก 20-30 คนมายำคุณ หรือไม่ก็ส่งมือปืน ซัก 2 - 3 คนมาไล่ยิงคุณถึงบ้าน (ผมเคยโดนมาหละ) ยังไงก็ถ้าอยากจะเดินสายนี้อยากจะมีคนนับถืออยากจะดูเท่ห์ก็ระวังตัวด้วยครับ .. แต่ผมว่าเลือกเป็นคนดีจะดีกว่าครับอยู่ที่ไหนก็อยู่ได้ใครๆก็ต้อนรับไปไหนก็มีแต่คนรัก แต่นักเลงหัวโจกไปไหนก็มีแต่คนเกลียดเราไม่ได้ทำอะไรก็จะมีคนคอยหาเรื่องเสียๆมาโบยใส่ตัวคุณเสมอๆ (โดนมากับตัวแค้นมาก)

Sendoh0_0
9th February 2013, 18:48
คุณไปด่าเขาก่อนอ่ะ เขาเลยไม่พอใจครับ ถ้าเป็นผม ผมจะเรียกคุณไปแล้ว ต่อย คุณ สัก5 หมัด เอารองเท้าน้ำแช่น้ำ เตะจนรองเท้าแห้ง แล้วก็ถามเหตุผลทีหลังว่าคุณโฟสด่าทำไม เพราะผมเป็นคนใจร้อนนะ

แต่ถ้าผมเป็นคุณ ตอนนั้น ก็คงยอม ๆ ไปก่อน เอาคืนทีหลังอ่ะครับ บุญคุณต้องทดแทน แค้นต้องชำระ 10 ก็ยังไม่สาย

หรือคุณอาจจะรอมันแก่ชรา ก่อน แล้วคุณค่อยไปกระทืบมันตอนแก่ ค๊าฟผม

operative
10th February 2013, 09:01
คุณไม่น่าไปด่าเขาก่อนเลย อยู่ของเราดีๆอะดีสุดแล้ว

Zesiga
10th February 2013, 15:12
แล้วเพจที่แกทำตอนปิดเทอมน่ะ ไอ้รุ่นใหญ่มันหลงเข้ามาได้ไงว่ะ อยากรู้ๆ ถ้าเรียกเขามาอ่านก็อวยชัยให้ ถ้ามันหลงเข้ามาไม่ด่ามันไปว่าเข้ามาทำอะไรเพจของกรู :rtfm

BL!TZ
10th February 2013, 15:14
มีเพจที่ไอรุ่นใหญ่เข้าไปด่าไหมครับ ! ขอหน่อย