PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามคนที่ใช้แอร์การ์ด ของอะไรดีสุดครับ

Fear191
6th November 2012, 21:34
ตามหัวข้อครับ ผมอยากรู้ว่าใช้ของอะไรดีสุด
ais dtac true แล้วก็อยากรู้รายละเอียดความเร็วของดาวน์โหลดด้วยอ่ะครับ

10519898
6th November 2012, 22:13
ตามหัวข้อครับ ผมอยากรู้ว่าใช้ของอะไรดีสุด
ais dtac true แล้วก็อยากรู้รายละเอียดความเร็วของดาวน์โหลดด้วยอ่ะครับ

ถ้าคุณอยู่เเถวๆชานเมืองไม่เเนะนำให้ใช้ ดังรูป

เเต่ถ้าในตัวเมืองไม่ว่าจะยี่ห้อไหน ค่ายไหน ไม่เเตกต่างกันเท่าไหร่ ถ้าจะใช้แบบไร้สาย แนะนำให้ใช้ของ TOT WINET ในกรณีคุณอยู่ในเขตตัวเมือง

เพิ่มเติมอีกนิดนะ เน็ตเเบบไร้สายจะไม่คงที่ ขึ้นๆลงๆตลอดเวลา ลิมิตเน็ตของ Aircard AIS ทางบริษัทจะจำกัดความเร็วสูงสุดอยู่ที่ 384 kbps หรือหากเกินจะถูกลดความเร็วสูงสุดไม่เกิน 384 kbps

jalnw5
14th November 2012, 10:09
บริการ Winet มันแพงมั๊ยครับ ติดได้ทุกที่หรือเปล่า

chikuva
15th November 2012, 19:21
ไม่ต่างกันครับโหลดช้ามากสำหรับ 2g ถ้าไม่ใช้ 3g ก็เท่านั้นครับ
ถ้าจะให้บอกว่าค่ายไหนดีที่สุดก็คือให้ใช้ค่ายที่คนใช้น้อยที่สุดในพื้นที่ๆคุณอยู่ครับ