PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยเลือกซื้อระบบandroid หน่อยครับ

Billow2487
20th August 2011, 23:12
คืิอจะซื้อระบบปฏิบติการandroid ครับ แต่จะซื้อเป็นมือถือหรือแท็บเล็ตดี

ระหว่าง galaxy tab10.1 กับ
Nexus s

ช่วยแนะนำซื้อหน่อยน่ะครับหรือถ้ามีรุ่นอื่นแนะนำก้อช่วยบอกด้วยครับงบ15000

GuJokE
20th August 2011, 23:18
จะเอามาใช้งานด้านไหนอ่ะ จะได้แนะนำให้ถูก

Billow2487
20th August 2011, 23:19
จะเอามาดูหนังฟังเพลงเข้าเน็ตอ่ะครับ. แต่ตอนนี้มือถือที่ใช้อยู่มันห่วยมากเลยลังเลว่าจะซื้ออะไรดี

GuJokE
20th August 2011, 23:25
ถ้าไม่ได้เน้นไปปทางเล่นเกมส์(เหมือนผม) เอารุ่นไหนก็ได้ครับ ถ้าแค่พวก multimedia ธรรมดา

ถูกๆไม่ถึง 6000 ก็เยอะแยะ SS GS mini ก็พอได้แล้วคุณ หรืออยากได้จอใหญ่ๆ

SS GS tab ตัว 7นิ้วสิ โทรได้ด้วยนะ

ที่ว่าคุณจะเอา SS GS tab 10.1 นิ้วไปเล่นแค่เน็ตกะฟังเพลงผมว่ามันไม่คุ้มหรอก

FoxblackartTH
21st August 2011, 10:39
รอ Nokia N9 ลงApp เอ็นดรอยได้แต่ os Meego ราคาสูงนิดนึงอะครับ

starscream
21st August 2011, 16:04
ถ้าคุณมีโทรศัพท์แล้ว คุณก็เลือก Galaxy tab 10.1
แต่อยากเปลี่ยนโทรศัพท์ด้วยก็ Google Nexus S(Samsung)ครับ

civilzaza
21st August 2011, 16:21
nokia - ไม่มีแอนดรอยด์ ดีไซน์เดิมๆไม่ค่อยสวย browser ห่วยบรม..... เรื่องบันเทิงยังบ้านๆ งบไม่เกินแน่ๆครับ

samsung - copycat from Iphone ภาพสวยแต่ไม่เหมือนจริง วิดีโอภาพไม่สวย กล้องก็ไม่ถือว่าดีมาก เพลงก็โอเคฟังแล้วไม่ขัดหู browser มาตราฐานจาก google[android] ราคาก็ไม่เกินงบแน่ๆ

LG - ดีไซด์ก็พอๆกับ samsung แต่ภาพอาจจะสู้ไม่ได้ กล้อง 5 ล้านไม่ชัดเลย ==" browser มาตราฐานจาก google[android] เช่นเดิมราคาพอๆกับ samsung แต่เสปคลดลง ดีไซด์ดีกว่าเดิมหน่อย

sony ericsson - ดีไซด์โคตรสวย แต่ภายในหวังจาก browser มาตราฐานไม่ได้เลย เปรียบเทียบกับ Iphone แล้วสู้ไม่ได้เลย แต่เกมส์กับเพลงนี่ถือว่าเยี่ยมยอด กล้องก็ชัดดี ราคาแพงพอสมควร
งานทำดีมาก ส่วนใหญ่นำเข้าจากต่างประเทศหมด(made in china ก็มี แต่เจอน้อย ต้องดูๆหน่อย) interface ทำให้ตัวเครื่องหน่วงไปเยอะ

ส่วนจะเอา tablet หรือ mobile นั้น ผมว่าถ้าคุณมีมือถืออยู่แล้ว ก็คงไม่ต้องซื้อมือถือเพิ่มหรอก แต่ถ้าคุณจะเอา tablet มันก็ไร้สาระ เพราะฉะนั้น ดูตามความจำเป็นนะครับ ออมๆไว้บ้างก็ดี :D

kokomi
30th August 2011, 21:58
อันนี้แล้วแต่จะชอบนะครับ สำหรับผมว่า nexus s น่าจะดีกว่า เห้นเค้าว่า tab app น้อย