PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Eight Days PS3 เกมในคอนโซลPs3 ที่ภาพสมจริงสุดอลังการเหนือคำบรรยาย และไม่มีเกมคอนโซลไหนๆสุ้ได้แม้แต่PC

Gokusen
6th November 2012, 23:00
http://www.youtube.com/watch?v=HCJmZf5Bjt8

:eek::eek::eek: GTA V ออกมาจะสุ้ได้มั้ยนี่ ผมดูแทบไม่ออกเลยว่าของจริงหรือเกม ผมขอบอกเลยว่าถ้าใครมีPS3 จะรุ้ดีครับว่ามันคือเกมจริงๆ

เป็นเกมๆเดียวที่ลงให้เฉพาะPS3 เพราะมันดึงประสิทธิภาพอันสูงสุดของPS3 ออกมาอย่างเต็มประสิทธิภาพที่เครื่องมันจะรับกราฟฟิกได้

ในคลิปไม่ใช่tralier เกมน่ะครับมันคือเกมจริงๆmovie นั้นแค่เป็นฉากคัทซีนของเกมเท่านั้นอย่าเข้าใจผิดครับ ตัวเกมจะอยุ่ที่ 0.53 น่ะครับกอไปดูได้เลยสมจริงมากๆเรื่องภาพอย่างกับคนจริงๆ

Kengi
6th November 2012, 23:15
เกมส์นี้มันถูก Cancel นานแล้วนี่ มันเป็นเกมส์ตั้งแต่ปี 2006 ล่ะแีกอย่างในคลิปนั่นเป็นแค่ Trailer เฉยๆไม่ใช่ Gameplay ถ้า Gameplay จริงๆละก็นี่ครับ

http://www.youtube.com/watch?v=9BUN5c4ouWw&feature=related

คุณอย่าตัดสินภาพเกมส์จาก Trailer อย่างเดียวสิครับ Trailer นั้นไม่ใช่ในเกมส์จริงๆ แล้วก็ที่คุณบอกน่ะว่ามีแค่เกมส์นี้เกมส์เดียวที่สามารถดึงประสิทธิภาพของ PS3 แบบสุดๆได้ผมว่าไม่ใช่แค่เกมส์นี้เกมส์เดียวนะครับเกมส์อื่นๆก็มีเช่น God Of War 3,Uncharted 3

Azllen
6th November 2012, 23:18
อย่าประหมาด PC ครับ :stop

Gokusen
6th November 2012, 23:21
เกมส์นี้มันถูก Cancel นานแล้วนี่ มันเป็นเกมส์ตั้งแต่ปี 2006 ล่ะแีกอย่างในคลิปนั่นเป็นแค่ Trailer เฉยๆไม่ใช่ Gameplay ถ้า Gameplay จริงๆละก็นี่ครับ

http://www.youtube.com/watch?v=9BUN5c4ouWw&feature=related

คุณอย่าตัดสินภาพเกมส์จาก Trailer อย่างเดียวสิครับ Trailer นั้นไม่ใช่ในเกมส์จริงๆ แล้วก็ที่คุณบอกน่ะว่ามีแค่เกมส์นี้เกมส์เดียวที่สามารถดึงประสิทธิภาพของ PS3 แบบสุดๆได้ผมว่าไม่ใช่แค่เกมส์นี้เกมส์เดียวนะครับเกมส์อื่นๆก็มีเช่น God Of War 3,Uncharted 3

ไม่ใช่ครับผมหมายถึงเกมนี้มันดึงประสิทธิภาพทำออกมาได้เหมือนหนังจริงๆเกมอื่นๆมันเหมือนออก3D อนิเมชั่น ด้วยไงครับแต่เกมนี้ผมมองรวมๆมันเหมือนกะคนจริงๆไปอยุ่ในเกมประมานนั้นอ่ะทั้งสิ่งของต่างๆมันทำ สี ลักษณะ ได้เหมือนของจริงนอกจอมากๆไงครับ เหมือนมันทำสมจริงไม่เน้นสวยงามอ่ะ ผมอธิบายจะงงๆมั้ยครับ:sweat

ถ้าไม่เข้าใจลองดูช่วง 1.55 ในคลิปที่ท่านเอามาให้ผมสิครับในคลิปผมมันไม่ใช่ Trailer น่ะมันเป็นเกมผสมmovie ครับดูดีๆก่อนครับฉากแรกมันเป็นmovie คัทซีนตัวเกมเฉยๆครับไม่ใช่ตัวอย่างเกม

คือผมอธิบายไม่ถูกแหะบอกได้คำเดียวเกมนี้เหมือนของจริงสุดๆทะเทียบกับเกมอื่นๆตอนนี้ มันเหมือนเอาคนสิ่งของจริงๆไปไล่ล่ากันในเกมอ่าครับประมานนี้ ผมอยากไห้เกมPC สร้างภาพประมานเกมนี้หน่อยอ่ะ เหมือนมาเยียบหน้าPC :o

windows
6th November 2012, 23:46
การยิงใส่แก้วสมจริงมาก แต่แค่นี้สู้
Crysis 2 + High Resolution Texture Pack + DirectX 11
ไม่ได้หรอก:clap

satornarm
7th November 2012, 00:21
ภาพห่วยกว่าเกม PC ยุคปัจจุบันสัก 15 เท่าได้มั้ง ส่วยเรื่องความสมจรองนั้นถือว่าสูงอยู่ครับ แต่ถ้าเทียบกับเกมอื่น ๆ ในตอนนี้ก็ไม่ค่อยเท่าใหร่นะ ถ้านัง่เล่นเกมเดือนละ 10-15 เกมจะรู้เองเพราะผ่านมาทุกรูปแบบ

OonChristensen
7th November 2012, 00:21
ผมว่า GTA V คงจะสวยกว่า ผมดูจาก Effect , เงา , พื้นผิวแค่นี้เองน่ะ
เกมนี้ยังธรรมดาสำหรับผม !

Gokusen
7th November 2012, 00:26
ที่ผมโพสมาไม่ได้ดูถูกคอนโซลเกมอื่นๆน่ะครับผมแค่เปรียบเทียบเรื่องความสมจริงของภาพส่วนรายละเอียดผมไม่ได้ลงว่าดีอย่างโน้นนี้ผมลงแค่เรื่องกราฟฟิก ภาพสมจริงครับ อย่าเข้าใจผิดน่ะครับ

เดี่ยวจะดราม่าเอา

BackKoMz-
7th November 2012, 00:29
ผมชอบ การเดินยิงมาก เจ๋งดี แต่ภาพไม่เท่าไหร่นะ แหะๆๆ

Garayann
7th November 2012, 00:37
trailer ตัวเก่าเป็นโมชั่นCGที่ทำโชว์แนวทางของเกมส์น่ะครับ มันก็คือมูฟวี่ที่ทำเป็นใส่เป้าปืนเหมือนตอนเล่น โพลิกอนในตอนนั้นก็ยังไม่ละเอียด พวกเทคเจอร์ก็ยังไม่เนียนอาศัยว่าเห็นขยับสวยเลยดูดี

ส่วนเกมเพลย์จริงๆก็อย่างที่คุณKengiเอามาให้ดูครับ จะเห็นว่าการเคลื่อนไหวดรอปลงไปแต่ก็ยังรักษามาตราฐานของโซนี่

ตัวเกมส์อยู่ระหว่างหยุดพัฒนาครับ อาจจะหาทีมใหม่กลับมาทำแบบSleeping Dog ก็ เป็น ได้...

hopmbnzatou
7th November 2012, 00:57
ผมไม่ได้จะดูถูกอะไรนะครับ แต่เท่าที่ดูผมว่ายังห่างไกลกับ PC ยิ่งนักเพราะว่าเกมส์เดี๋ยวนี้ สร้างแบบ Console ออกมาก่อนแล้วค่อยพอทลง PC อีกที โดยส่วนตัวแล้วผมว่าเกมส์ PC ยังไปได้สวยกว่านี้อีกมากๆ เพราะว่าผู้ผลิดเค้าก็คงคำนึงถึงลูกค้าส่วยใหญ่นั้นก็คือฝั่ง Console ว่าจะต้องเล่นได้เพราะ Hardware ของทาง Console ก็มีจำกัด ถ้าออกเกมส์ที่ สวย มากเกินไปจนเกินเทคโนโลยีของ Console จะรับไหวทางผู้เล่น Console ก็เล่นกันไม่ได้สิครับ(ผมว่านะ)

แต่ PC นี่ต่างกันโดยสิ้งเชิญเลยเพราะว่า PC สามารถอัพเดตได้ตลอด Hardware สามารถเพิ่มได้เรื่อยๆออกมาใหม่ทุกปี แต่เกมส์ฉะเพราะของ PC อย่างเดียวมีน้อยเหลือเกินครับ

ป.ล.ผมว่านะเกมส์ที่ต้องใช้ CPU 6 คอร์ แรม 8GB+ การ์ดจอโหดๆ แล้วลงฉะเพราะ PC อาจจะมีคนคิดที่จะทำแล้วก็ได้ครับ แต่กำไรจากการขายเกมส์ PC มันช่างน้อยนิดเหลือเกินเป็นผมก็ไม่ทำหลอก สู้ไปขายให้คนที่เล่น Console ที่ส่วนใหญ่ซื้อแท้แน่ๆดีกว่า เอาแบบที่ ทั้ง Console และ PC เล่นได้

sirisuk008
7th November 2012, 01:33
God Of War 3,Uncharted 3 กินขาดครับ

ส่วนเกมส์ที่จะออกปีหน้ายิ่งโหดหนักกว่า The Last Of Us (รอจนไม่ไหวแล้วอยากเล่น)

http://www.youtube.com/watch?v=8ZYkj0glnqs

ส่วนเรื่องเกมส์ PC / Console เนี่ย ต้องยอมรับว่าทาง PC มีการพัฒนาอย่างต่อเนื่องมากกว่าครับ เพราะ Console ออกมาทีก็อยู่ยาวๆ จนกว่าจะมีรุ่นใหม่ๆออกมาซึ่งก็เป็นเวลานานถ้าเทียบกับ การพัฒนาของ PC
ส่วนตัวผมคิดว่าเกมส์ที่เป็น multi platform PC กินขาดอยู่แล้ว แต่ถ้าเกมส์ที่ลง เฉพาะเครื่อง เช่น Uncharted 3/GOW3 หรือ Halo4 คุณภาพของเกมส์และกราฟฟิคก็จะดูสวยและดูดีกว่าเกมส์ multi platform แน่นอน

ทั้งนี้ทั้งนั้นเกมส์จะดีได้ก็ไม่ใช่อยู่ที่ กราฟฟิคอย่างเดียว หรือ ระบบของเกมส์อย่างเดียว มันต้องควบคู่กันไป

oBenjungo
7th November 2012, 03:15
pc ก็เทียบไม่ติด ก็เพราะว่ามันไม่ได้ทำลง pc มันเลยเอามาเทียบกันไม่ได้ - -*

Msguzs
7th November 2012, 11:03
เจ้าของกระทู้ ดูยังไงครับเนี้ยว่ามันเป็น Gameplay นี้มันCG ทั้งคลิป

ผมเห็นมาหลายกระทู้แล้ว

เจ้าของกระทู้มีพฤติกรรม การสื่อข้อความ ที่คล้ายกับช่วงนึงของผมตอนเด็กๆมาก

ผมว่าว่างๆไปเช็ค บ้างนะครับ

ผมเคยเห็นรูปคุณแล้วอายุเยอะกว่าผมมาก แต่พฤติกรรมของคุณคล้ายๆช่วงนึงของผมตอนเด็กๆเลย

เด๋วมันจะมีปัญหาเอานะครับ = =

ผมรู้ได้เลยในระหว่างที่คุณโพสกระทู้นี้ คุณมีลักษณะตื่นเต้น ขนลุก รู้สึกถึงอึ้งทึ่งอยู่แน่นอน

ผมไม่ได้ว่าอะไร นะ ผมแค่เห็นมาัพักนึงแล้ว มันอดไม่ได้จริงๆ :dash

ถ้าผมผิดอะไรขอโทษด้วยนะครับ

Gokusen
7th November 2012, 11:11
เจ้าของกระทู้ ดูยังไงครับเนี้ยว่ามันเป็น Gameplay นี้มันCG ทั้งคลิป

ผมเห็นมาหลายกระทู้แล้ว

เจ้าของกระทู้มีพฤติกรรม การสื่อข้อความ ที่คล้ายกับช่วงนึงของผมตอนเด็กๆมาก

ผมว่าว่างๆไปเช็ค บ้างนะครับ

ผมเคยเห็นรูปคุณแล้วอายุเยอะกว่าผมมาก แต่พฤติกรรมของคุณคล้ายๆช่วงนึงของผมตอนเด็กๆเลย

เด๋วมันจะมีปัญหาเอานะครับ = =

ผมรู้ได้เลยในระหว่างที่คุณโพสกระทู้นี้ คุณมีลักษณะตื่นเต้น ขนลุก รู้สึกถึงอึ้งทึ่งอยู่แน่นอน

ผมไม่ได้ว่าอะไร นะ ผมแค่เห็นมาัพักนึงแล้ว มันอดไม่ได้จริงๆ :dash

ถ้าผมผิดอะไรขอโทษด้วยนะครับ

ผมไม่ใช่คอเซียนเกมน่ะครับเจออะไรมาผมก็ตั้งกระทุ้ให้ออกความเห็นหน่อยว่ามันจริงมั้ยแค่นั้นเอง ในสายตาผมมันมองว่าสมจริงผมเลยเอามาโพสให้คนอื่นดูบ้างว่าจะมีความเห็นต่างจากผมยังไงบ้างมั้ยผมแค่อยากได้ความรุ้เพิ่มเติม มันก็เหมือนกับถ้าคุณไม่เคยเล่นเกม PS3 xbox PC เลย แล้วอยุ่มาวันนึงคุณเกิดซื้อPS3 มาเล่นคุณก็จะรุ้สึกได้ว่าเกมสนุกภาพมันสวยสมจริงๆ จากเดิดที่คุณเคยเล่นแต่PS1 ความรุ้สึกผมก็ประมานนั้นล่ะครับ ผมเลยตั้งกระทุ้ให้ทุกคนวิจารณ์ดูครับว่าเทคโนโลยีสมัยนี้ต่อไปเกมมันจะสวยกว่านี้มั้ยอะไรบ้างมั้ยประมาณนี้ครับ:clap

เพราะผมยังไม่ได้ซื้อPS3 Xbox มาเล่นไงครับผมถึงทึ่งในเกมที่มันทำลงxbox Ps3 ทั้งๆที่PC ไม่ลงเกมบางเกมทำออกมาลงคอนโซลโดยเฉพาะกราฟฟิกมันเลยดูเด่นตาสวยในบางเกม ผมเลยคิดว่าทำไมไม่ยอมทำลงPC บ้างเหอๆ พอเกมไม่ลงPCมากๆหันไปลงคอนโซลกันหมดเกมที่น่าเล่นทั้งนั้น และผมก็ไม่มีPS3 พอไปดูคลิปเกมแต่ล่ะเกมมันเลยดูน่าสนใจและอยากเล่นมากขึ้นไงครับนี่ล่ะความตื่นเต้นของผม:rofl

http://www.youtube.com/watch?v=NiFyFrAmW1w

แล้วเกมนี้มันคือเกมอะไรหรอครับ:eek: ภาพมันดูสวยๆไงไม่รุ้

Msguzs
7th November 2012, 11:15
ผมไม่ใช่คอเซียนเกมน่ะครับเจออะไรมาผมก็ตั้งกระทุ้ให้ออกความเห็นหน่อยว่ามันจริงมั้ยแค่นั้นเอง ในสายตาผมมันมองว่าสมจริงผมเลยเอามาโพสให้คนอื่นดูบ้างว่าจะมีความเห็นต่างจากผมยังไงบ้างมั้ยผมแค่อยากได้ความรุ้เพิ่มเติม มันก็เหมือนกับถ้าคุณไม่เคยเล่นเกม PS3 xbox PC เลย แล้วอยุ่มาวันนึงคุณเกิดซื้อPS3 มาเล่นคุณก็จะรุ้สึกได้ว่าเกมสนุกภาพมันสวยสมจริงๆ จากเดิดที่คุณเคยเล่นแต่PS1 ความรุ้สึกผมก็ประมานนั้นล่ะครับ ผมเลยตั้งกระทุ้ให้ทุกคนวิจารณ์ดูครับว่าเทคโนโลยีสมัยนี้ต่อไปเกมมันจะสวยกว่านี้มั้ยอะไรบ้างมั้ยประมาณนี้ครับ

เพราะผมยังไม่ได้ซื้อPS3 Xbox มาเล่นไงครับผมถึงทึ่งในเกมที่มันทำลงxbox Ps3 ทั้งๆที่PC ไม่ลงเกมบางเกมทำออกมาลงคอนโซลโดยเฉพาะกราฟฟิกมันเลยดูเด่นตาสวยในบางเกม ผมเลยคิดว่าทำไมไม่ยอมทำลงPC บ้างเหอๆ พอเกมไม่ลงPCมากๆหันไปลงคอนโซลกันหมดเกมที่น่าเล่นทั้งนั้น และผมก็ไม่มีPS3 พอไปดูคลิปเกมแต่ล่ะเกมมันเลยดูน่าสนใจและอยากเล่นมากขึ้นไงครับนี่ล่ะความตื่นเต้นของผม

สงสัยผมจะผิดจริงแหละครับ ผมคงจะมองแต่อารมณ์จนลืมมองในเหตุผล ขอโทษด้วยครับ

http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=NiFyFrAmW1w

คลิปนั้นไม่ใช่เกมส์ครับ เป็น CG เหมือนกัน

ringohitman
7th November 2012, 11:31
จขกท.เป็นแฟนบอย ps3 รึเปล่านิ

MarrySunnySnow
7th November 2012, 11:55
เราว่า มันก็ไม่เท่าไหร่หรอกนะ อวยซะเว่อร์เลยอะ

จขกท. เขาเป็นคนดัง ใครๆก็น่าจะรู้จัก:)

EikueHD
7th November 2012, 11:55
ไม่ต้องห่วงครับ ไม่รู้ก็ไม่ผิดเก็บไว้เป็นความรู้ :victory
เรื่องดราม่า console , PC ไม่ต้องห่วงครับ จุดติดยากมาก
ถึงแม้ PC ปัจจุบันเสป็คกินขาด console หลายขุม แต่ก็เป็นเหมือนลูกเมียน้อยครับ :o

anakin_34
7th November 2012, 11:56
ผมก็เเฟนบอย PS3 นะครับ^^ เเต่PC ก็เล่นบ้างนิดหน่อย ส่วนมากหนักไปทางPS3:yes

kannilo
7th November 2012, 13:24
ทำไมรู้สึกคุ้นๆ

headshot deluxe
7th November 2012, 14:30
ที่แท้ยังไม่เคยมีคอนโซลเล่นหรอกเหรอนี่
ลองเล่นดูนะครับ แล้วจะรู้ว่าภาพที่โปรโมทกับภาพเล่นจริง มันไม่เหมือนกันเป๊ะๆ นะ

parkpoompb
7th November 2012, 17:28
พามาม่ามากินอีกแล้ว เดี๋ยวรอดู Farcry 3

FreedomBlood
7th November 2012, 18:27
PS3 มันออกมาตั้งกะปีไหนแล้วหล่ะครับ PC มันอัพเดตฮาร์ดแวร์ได้ตลอดนี้ครับไม่เหมือน Console สเปคยังไงสเปคหยังงั้น และสิ่งที่ Console จะสามารถเอามาสู้กะ PCได้ นั้นก็คือเกมเจ๋งๆทั้งหลายที่ไม่มีใน PC ครับ เรื่องภาพนั้นช่างหัวมันครับ เกม8บิทสมัยก่อนยังเล่นกันมาแล้ว

RlucksN
7th November 2012, 19:05
โครตเก่าเลยนะนั่น แถมหยุดสร้างไปแล้วด้วย ดูยังไงๆก็ไม่สวยแล้วถ้าเทียบกับสมัยนี้

ยังไง PC ก็ไม่มีทางที่จะสวยกว่า console แบบทิ้งห่างมากหรอกครับ เพราะในเมื่อเกมที่เราเล่นๆกันมันพอร์ทมาจาก xbox เกือบทั้งนั้น ยกเว้นจะมีเจ้าไหนก็สร้างเกมเฉพาะแบบ PC จริงๆนั่นแหละ

7th November 2012, 23:23
โครตเก่าเลยนะนั่น แถมหยุดสร้างไปแล้วด้วย ดูยังไงๆก็ไม่สวยแล้วถ้าเทียบกับสมัยนี้

ยังไง PC ก็ไม่มีทางที่จะสวยกว่า console แบบทิ้งห่างมากหรอกครับ เพราะในเมื่อเกมที่เราเล่นๆกันมันพอร์ทมาจาก xbox เกือบทั้งนั้น ยกเว้นจะมีเจ้าไหนก็สร้างเกมเฉพาะแบบ PC จริงๆนั่นแหละ
ขอนี้ผมไม่เห็นด้วยนะเพราะ PC มันสวยกว่า Console เยอะมากเลยครับ ลองนั่งใกล้ๆ จอทีวีสิครับ ท่านจะเห็นว่ามันเป้นยังไง

UkuleleAlone
7th November 2012, 23:25
ตีกัน ตีกัน lol!! พิมพ์มาได้ PC สู้ไม่ได้ ถ้าลง PC ก็มีประเด่นนะ AB . . . .

RlucksN
8th November 2012, 01:10
ขอนี้ผมไม่เห็นด้วยนะเพราะ PC มันสวยกว่า Console เยอะมากเลยครับ ลองนั่งใกล้ๆ จอทีวีสิครับ ท่านจะเห็นว่ามันเป้นยังไง

อันนี้ก็แล้วแต่มุมมองและครับ เพราะผมมองที่โมเดลของสิ่งของเป็นหลััก พวกโพลีก้อนอะไรต่างๆมันก็เหมือนกัน แค่ PC ทำให้มันหยักน้อยลงและละเอียดขึ้นซึ่งตอนเล่นจริงๆส่วนนี้มันมองเห็นได้ยากมากนะ

ถ้าเราไม่มานั่งมอง เพราะยังไง PC มันก็ไม่มีทางที่จะวาดโมเดลอะไรต่างๆขึ้นมาใหม่อยู่แล้ว ก็แค่เอาเวอร์ชั่นของ xbox มาปรับ ยิ่งตอนเล่นมันส์ๆไม่มีใครมาสังเกตกันเท่าไหร่ ยกเว้นว่าเวอร์ชั่น PC มันจะทำมาดีจริงๆจนเห็นชัดว่าต่างกันหรือไม่ก็ตาเราเทพพอ จะมีแค่ส่วนของแสงเงาเท่านั้นที่ PC เหนือกว่ามากๆ

อย่างผมที่นั่งเล่นเกมๆเดียวกันระหว่าง PS3 กับ PC กับไม่ค่อยรู้สึกถึงความแตกต่างเท่าไหร่ จะมีแค่เฟรมเรทที่ดีกว่าของ PC โดยเฉพาะถ้าเทียบกันระหว่าง xbox และ PC นี่แทบแยกไม่ออกเลยนะตอนเล่นนะ

แต่ต้องยอมรับครับว่า PC ภาพคมกว่าและลึกกว่ามากด้วย

EviLBlacK03
8th November 2012, 01:45
ผมว่ามันก็งันๆนะ ถ้าเทียบกับเกมอื่นๆหนะ ถ้าสมจริงขนาดเล่นนานๆตาอาจบอด ผมว่าคงเป็น The Last Of Us ละมั้งมันสมจริงสุดๆและในสายตาผมนะ อย่างว่าแหละเกมออกใหม่ยังไงก็ภาพสวยกว่า จะเทียบจริงผมว่าเอาเกมปีเดี่ยวกันน่าจะดีกว่านะ

Winters
8th November 2012, 07:59
เอาตรงๆนะ ผมชอบ Movement ของตัวละครมากเหมือนจริงมาก *-* แค่นั้น

กระทู้นี้จู่ๆก็เป็นสงคราม ระหว่างสาวก PC กับ PS3 *0*

FeriniEl
8th November 2012, 08:09
พูดแบบนี้คงไม่รู้จักเกมส์เทพอีกเกมส์ของ PS3 Havy Rain สินะ :dntknw

https://www.youtube.com/watch?v=bnck2oXdxMo

เพราะสิ่งนี้
8th November 2012, 13:38
PC มันโหดกว่าตรงมี MOD ละครับ ถ้าสเป็คคุณโอเค พอไหว ลองไปหาพวก Mod High res มาเ่ล่นดูนะครับ

Crysis Crysis 2 GTA IV อะไรแบบนี้

บางเกมส์จัด MOD เต็มๆ เนียนโคตร แต่ผมก็ไม่มีโอกาศล่ะ คอมไม่โหดพอ

K_98
8th November 2012, 13:44
เจ้าของกระทู้ ศึกษามาด้วยนะ ก่อนที่จะพูดอะไรเนี่ย..... ว่าตัวเกม สมจริง อย่างโน้นอย่างนี้..... หัดไปแยกแยะคำว่า CG กับ Gameplay ด้วย

Gokusen
8th November 2012, 14:59
เจ้าของกระทู้ ศึกษามาด้วยนะ ก่อนที่จะพูดอะไรเนี่ย..... ว่าตัวเกม สมจริง อย่างโน้นอย่างนี้..... หัดไปแยกแยะคำว่า CG กับ Gameplay ด้วย

ผมไม่ใช่คอเกมนี่ครับผมเลยถามดู เพราะเดี่ยวนี้เกมไหนๆภาพมันก็สวยสมจริงไปหมดมันดูออกยาก ครับ เดี่ยวเกมนี้สมจริงด้าน สิ่งของ เอฟเฟกต่างๆ วัตถุ แต่อีกเกมสมจริงด้านตัวละคร คนทำเหมือนคนมากๆแต่ตรงอื่นมันก็ดูไม่ออก ผมเลยตั้งกระทุ้มาถามเฉยๆ ผมมันคนไม่รุ้นี่ครับ ดีกว่าไปเถียงคนอื่นที่รุ้ดีกว่าเรา

kannilo
8th November 2012, 18:53
ตกลงนี่ AB ใช่ป่ะ???

8th November 2012, 19:22
อันนี้ก็แล้วแต่มุมมองและครับ เพราะผมมองที่โมเดลของสิ่งของเป็นหลััก พวกโพลีก้อนอะไรต่างๆมันก็เหมือนกัน แค่ PC ทำให้มันหยักน้อยลงและละเอียดขึ้นซึ่งตอนเล่นจริงๆส่วนนี้มันมองเห็นได้ยากมากนะ

ถ้าเราไม่มานั่งมอง เพราะยังไง PC มันก็ไม่มีทางที่จะวาดโมเดลอะไรต่างๆขึ้นมาใหม่อยู่แล้ว ก็แค่เอาเวอร์ชั่นของ xbox มาปรับ ยิ่งตอนเล่นมันส์ๆไม่มีใครมาสังเกตกันเท่าไหร่ ยกเว้นว่าเวอร์ชั่น PC มันจะทำมาดีจริงๆจนเห็นชัดว่าต่างกันหรือไม่ก็ตาเราเทพพอ จะมีแค่ส่วนของแสงเงาเท่านั้นที่ PC เหนือกว่ามากๆ

อย่างผมที่นั่งเล่นเกมๆเดียวกันระหว่าง PS3 กับ PC กับไม่ค่อยรู้สึกถึงความแตกต่างเท่าไหร่ จะมีแค่เฟรมเรทที่ดีกว่าของ PC โดยเฉพาะถ้าเทียบกันระหว่าง xbox และ PC นี่แทบแยกไม่ออกเลยนะตอนเล่นนะ

แต่ต้องยอมรับครับว่า PC ภาพคมกว่าและลึกกว่ามากด้วย
ตอนนั้นผมเล่น BF3 ในPS3 แล้วลอง มาเล่นใน PC ดูจนเผลอว่า****ด คือแค่ปรับ LOW แต่ความละเอียด 1080Pก็ต่างกันมากแล้วหล่ะครับ แต่ก็นะนานาจิตตัง
ป.ล ผมแฟนบอย ps3 นะแต่ชอบเล่นเกมMultiplayer ใน PC มากกว่า

RlucksN
8th November 2012, 21:10
ตอนนั้นผมเล่น BF3 ในPS3 แล้วลอง มาเล่นใน PC ดูจนเผลอว่า****ด คือแค่ปรับ LOW แต่ความละเอียด 1080Pก็ต่างกันมากแล้วหล่ะครับ แต่ก็นะนานาจิตตัง
ป.ล ผมแฟนบอย ps3 นะแต่ชอบเล่นเกมMultiplayer ใน PC มากกว่า

เทียบกับ BF3 ก็แพ้ขาดดิครับ 555 ผมหมายถึงพวกเกมส์มัลติแบบปกติ ถ้าเป็นพวก crysis2 BF3 อันนี้เขาทำเน้น PC อยู่แล้ว ถ้าภาพพอๆกันก็แปลก

8th November 2012, 23:30
เทียบกับ BF3 ก็แพ้ขาดดิครับ 555 ผมหมายถึงพวกเกมส์มัลติแบบปกติ ถ้าเป็นพวก crysis2 BF3 อันนี้เขาทำเน้น PC อยู่แล้ว ถ้าภาพพอๆกันก็แปลก
งั้นเอาเป้น Borderland 2ล่ะกัน เพราะเกมนี้ Base On Console

RlucksN
8th November 2012, 23:51
งั้นเอาเป้น Borderland 2ล่ะกัน เพราะเกมนี้ Base On Console

ไม่เคยเล่นครับ แค่ภาคแรกยังไม่เคยเลย ขืืนเปิดเอาในยูทูปเทียบดูก็ไม่ได้อยู่ดี ความละเอียดมันต่างกัน

เอาเป็นว่ายังไง PC ก็สวยสุดและคมสุดและครับ เพียงแค่ตาผมตอนเล่นเครื่องไหนมันก็พอๆกัน แล้วแต่ตัวบุคคล

Msguzs
9th November 2012, 05:36
ผมเล่น Crysis 2 ใน PS3 ยังรู้สึกหน่วงๆอยู่เลย แย่จริงๆ -*-

ทุกคนเทียบกันเรื่องภาพ แต่ผมเทียบที่ เฟรมเรต อิอิอิิอิ

Valentine.
10th November 2012, 15:19
ผมไม่ใช่คอเซียนเกมน่ะครับเจออะไรมาผมก็ตั้งกระทุ้ให้ออกความเห็นหน่อยว่ามันจริงมั้ยแค่นั้นเอง ในสายตาผมมันมองว่าสมจริงผมเลยเอามาโพสให้คนอื่นดูบ้างว่าจะมีความเห็นต่างจากผมยังไงบ้างมั้ยผมแค่อยากได้ความรุ้เพิ่มเติม มันก็เหมือนกับถ้าคุณไม่เคยเล่นเกม PS3 xbox PC เลย แล้วอยุ่มาวันนึงคุณเกิดซื้อPS3 มาเล่นคุณก็จะรุ้สึกได้ว่าเกมสนุกภาพมันสวยสมจริงๆ จากเดิดที่คุณเคยเล่นแต่PS1 ความรุ้สึกผมก็ประมานนั้นล่ะครับ ผมเลยตั้งกระทุ้ให้ทุกคนวิจารณ์ดูครับว่าเทคโนโลยีสมัยนี้ต่อไปเกมมันจะสวยกว่านี้มั้ยอะไรบ้างมั้ยประมาณนี้ครับ:clap

เพราะผมยังไม่ได้ซื้อPS3 Xbox มาเล่นไงครับผมถึงทึ่งในเกมที่มันทำลงxbox Ps3 ทั้งๆที่PC ไม่ลงเกมบางเกมทำออกมาลงคอนโซลโดยเฉพาะกราฟฟิกมันเลยดูเด่นตาสวยในบางเกม ผมเลยคิดว่าทำไมไม่ยอมทำลงPC บ้างเหอๆ พอเกมไม่ลงPCมากๆหันไปลงคอนโซลกันหมดเกมที่น่าเล่นทั้งนั้น และผมก็ไม่มีPS3 พอไปดูคลิปเกมแต่ล่ะเกมมันเลยดูน่าสนใจและอยากเล่นมากขึ้นไงครับนี่ล่ะความตื่นเต้นของผม:rofl

http://www.youtube.com/watch?v=NiFyFrAmW1w

แล้วเกมนี้มันคือเกมอะไรหรอครับ:eek: ภาพมันดูสวยๆไงไม่รุ้

ดินสอ AB ...