PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอคำแนะนำด้วยนะครับสำหรับ asus hd 7950 เล่นเกมส์แล้วกระตุก

khun22
7th November 2012, 09:48
เมื่อวานน้องผมได้(น้องที่โรงงานนะครับ)ได้ซื้อการ์ดจอมาใหม่ ดังหัวข้อนะครับหากแต่เล่น pes 13 ได้ไม่ลื่นมีกระตุกบ้างนะครับ ผมปรับโหมดภาพสูงสุดนะครับ น้องเลยมาถามผมว่ามีวิธีปรับแต่งอะไรเพิ่มเติมอีกบ้างผมเลยมาถามพี่ๆทุกท่านที่พอจะให้ความกระจ่างกับผมได้ไหมครับ
7 (64 bit)
aus hd 7950 top
Asrock Z77 Extreme4
theraitake smart 630w 80P
8 gb ram
มีวิธีการปรับแต่งให้เล่นเกมส์ได้ลี่นบ้างไหมครับผมยังใหม่ยังไม่รู้วิธีการปรับแต่งอะไรเลยนะครับ วานพี่ช่วยแนะนำผมด้วยนะครับ :confused::confused::confused::confused::confused::confused:

mini_bank
7th November 2012, 15:26
Hardware เหลือๆแล้วครับ คาดว่าน่าจะเป็นในส่วนของ Driver มากกว่าครับ ลอง Update Driver ทั้ง Chipset - Intel RST - VGA ดูนะครับ พอดีผมไม่ได้เล่น PES ด้วยสิ บางครั้งอาจเป็นที่ตัวเกมเองก็ได้ครับต้องลองดูที่ละอย่าง เอาที่เราทำได้ก่อนก็คือเรื่อง Driver นี่แหละ ^^

khatrak
7th November 2012, 15:53
น่าจะเป็นที่ไดเวอร์นะครับ ลองลบไดร์เวอร์ตัวเก่าออก แล้วลงไดร์เวอร์เวอร์ชั่นใหม่ๆครับ เข้าไปโหลดจากเว็บผู้ผลิต ตามลิ้งค์ด้านล่าง

http://support.amd.com/us/gpudownload/windows/Pages/radeonaiw_vista64.aspx

khun22
7th November 2012, 16:18
ขอบคุณมากครับพี่ๆที่เข้ามาให้คำแนะนำที่พีมาก ขอลองทำตามดูนะครับ