PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : สงัสยต้อง ถอดเล็บ อีกละ T-T

Gammer40
7th November 2012, 20:14
หลังจากที่รู้สึกปวดตรงซอกนิ้วเท้า นิ้วโป้งเท้า ตอนที่ปวดแรกก็ไม่ได้เอ๊ะใจอะไร มันก็ปวดอะนั้น แต่ถ้า
ไม่ไปโดนมันก็ไม่ปวด พอผมกลับจาก รด ได้ ก็สงัสยว่าเล็บมันเป็นอะไรกันแน่ ถึงได้ปวดขนานนี้
เลยยกเท้ามาใก้ลหน้าแล้ว ส่องดูทีแรกเห็นเลยว่ามัน บวม อย่างเห็นได้ชัด ผมเลย ลองเอามือไปจับ
ตรงนั้นก็รู้สึกปวดมาก จากนั้นก็ได้ตัดสินใจว่าจะบีบหนองออก ก็บีบออกมา ปวดมาก มันก็ออกมา
เราก็เอาสำลี เช็ด หนอง ออก แต่มันก้มีบางส่วนที่มัน ซึมลงไปใน ซอก นิ้วเท้า เหมือนเป็นรู
เลยคิดว่า วันพฤหัส หรือ วันศุกร์ นี้ละจะไปหาหมอ เพื่อ ถอดมันออกมา

ปล. ของเก่ามันยังไม่ขึ้นเลย นิ้วชี้เท้าข้างซ้ายโดนเหล็กทับ ถอดมาได้ 3-4 เดือน ละพึ่งจะเห็น
มันเป็นแข็งๆ ไม่อยาก ถอดเล็บเลย โดนเฉพาะ ตอนฉีดยาชานี้มัน เจ็บมากๆๆๆ คนที่เคย ถอดจะรู้ได้เลย

LIVE
7th November 2012, 20:20
ลองเอามีดตัดเล็บตัดตรงซอกเล็บหรือยังครับ อาจจะช่วยบรรเทาได้ แต่ถ้าไม่ได้ก็ต้องถอดหละครับ T^T

Innes
7th November 2012, 20:28
ให้ช่างเสริมสวยตัดให้ก็ได้ครับ ผมก็เคยเป็นเหมือนกันมีทั้งหนองทั้งเลือด ทรมารมาก เลยไปให้ช่างตัดออกให้

แต่อีกเรื่องคือผมอยากจะบอกว่าการให้ช่างตัดเล็บขบออกให้เนี่ย ควรจะหาช่างที่มือเบา ถ้าเป็นช่างใจร้อนมือหนักเนี่ย....... (ไม่อยากพูด)

แต่ว่าจขกทเล็บเพิ่งขึ้นนิ งั้นลองเอาอะไรก้ได้เช่นอุปกรณ์แต่งเล็บของช่างเสริมสวยคีบเอาเศษเล็บที่ติดอยู่ข้างในนิ้วคุณครับ ไม่งั้นจะเป็นแบบนี้ไปเรื่อยๆ
ระวังเรื่องความสะอาดด้วยนะครับเช็คอุปกรณ์ให้สะอาดๆด้วยละเดี๋ยวอักเสบ

Gammer40
7th November 2012, 20:39
ให้ช่างเสริมสวยตัดให้ก็ได้ครับ ผมก็เคยเป็นเหมือนกันมีทั้งหนองทั้งเลือด ทรมารมาก เลยไปให้ช่างตัดออกให้

แต่อีกเรื่องคือผมอยากจะบอกว่าการให้ช่างตัดเล็บขบออกให้เนี่ย ควรจะหาช่างที่มือเบา ถ้าเป็นช่างใจร้อนมือหนักเนี่ย....... (ไม่อยากพูด)

แต่ว่าจขกทเล็บเพิ่งขึ้นนิ งั้นลองเอาอะไรก้ได้เช่นอุปกรณ์แต่งเล็บของช่างเสริมสวยคีบเอาเศษเล็บที่ติดอยู่ข้างในนิ้วคุณครับ ไม่งั้นจะเป็นแบบนี้ไปเรื่อยๆ
ระวังเรื่องความสะอาดด้วยนะครับเช็คอุปกรณ์ให้สะอาดๆด้วยละเดี๋ยวอักเสบ

เออ เล็บที่ขบคือ เล็บเท้านิ้วโป้ง ส่วน นิ้วชี้ ข้างๆเล็บขบ มันจะขึ้นเป้นรูปเป็นร่างแล้ว