เข้าสู่ระบบ

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : อยู่ดีๆก็มีเรื่องมาหา

Herocare
8th November 2012, 00:04
คือเดี๋ยวนี้ได้รถใหม่ คือเจ้า cbr250 ก็บ้าเห่อของใหม่ 55 ขับไปเรียนทุกวันเลย แต่ก็เริ่มรู้แล้วละว่ามีคนอิจฉา แต่ก็ไม่ได้แคร์อะไร ไม่ได้ไปยืมเงินเขาออกนิ

ก็วันนี้เลิกเรียน พร้อมกัน ทั้ง ปวช/ปวส บรรดา เด็กปวช.นี่จะแว๊นเยอะมาก ปวส.ก็กวนๆ พอดีไปติดไฟแดง เอาละครับ เริ่มเลย ทั้งปวช./ปวส.เบิ้ลกันไม่ยั้ง ทั้งฟีโน่ลูกcb /เวฟ/มีโอ/โซนิค/รถต่างๆ ท่อดังๆ คือประมาณว่า ลองป่าวๆไรแบบนี้ ผมก็นิ่ง จะมาทะเลาะเรื่องเบิ้ลก็ไม่เข้าท่า พอไฟเขียว มันก็รีบขับออกไปเลย เพราะพวกนี้ชอบขับแบบ บีบแตร่ ละก็ปาดหน้า จี้ตูดกันเอง ผมกลัวว่าจะมาโดนรถผมก็รีบขับออกไปเลย :cool: ซึ่งแน่นอนมันตามไม่ได้หรอก cc มันต่างกัน เยอะ แล้วเริ่มทิ้งระยะผมก็ขับ60-80เรื่อยๆ จนมาถึง ไฟแดงใกล้ๆบ้านแล้วละ ก็มี เด็ก ปวช ขับเวฟมา นั่งซ้อนกันอยู่ข้างหน้าฝั่งขวา ละก็มี ปวส. ขับksr ท่อสูตร มาจอดข้างหลังฝั่งซ้าย คือ มันน่าจะรู้จักกันอะแหละเห็น มองรถผมแล้ว ส่งสายตายิ้มๆให้กัน ผมก็มองกระจกซ้าย เห็น ไอคนขับ ksr เนี้ย ดูดบุหรี่ ก็หันกลับไปมองเจ้าเด็กปวช สักพักมีบุหรี่ลอยข้ามหัวผมมา หล่นอยู่ตรง ฝั่งขวา ผมก็ ลอยมาได้ไงวะ สักพัก เสียงksr เบิ้ล มาเลย พอแฟนผมหันไป มันก็ถามว่า มีไรปะ ?? แฟนผมก็บอกผมๆก็จะจอด ลงไปคุยกับมันแต่ไฟเขียวมันก็รีบขับออกไปเลย คือ เท่าที่คิด ได้มันคงจะ อิจฉา ไม่ก็ทำโชว์เด็ก ปวช.ว่า ขับcbr แล้วไงอะ ปาบุหรี่ใส่ด้วย เบิ้ลใส่ให้ด้วย มีไรปะ ทำโชว์เจ๋งอะ ผมก็ไม่ได้อะไรหรอก แต่ข้องใจต้อง แฟนผมหันไปมันถามว่า มีไรปะ นี้ ข้องใจ เดี๋ยวพรุ่งนี้จะไปถามมันเลย เพื่อนมันก็เยอะนะถ้าเทียบกับผม อะมีเพื่อนอยู่แค่2-3เอง พอดีไม่ค่อยทำตัวตามเพื่อนละมั้ง เลยเพื่อนน้อย

John Marston
8th November 2012, 00:10
เขาอิจฉาคุณที่มีแฟนสวยรึเปล่า :)ผมก็กลัวๆนะพวกแบบนี้ยิ่งถ้าขี่ตอนกลางคืนยิ่งน่ากลัว

benzjungzaa
8th November 2012, 00:13
อย่าไปคิดมากเลย จะลดตัวไปทำไม ในเมื่อเราคิดได้แล้วว่าอะไรควรไม่ควร ;)

Herocare
8th November 2012, 00:16
ตอนแรกอะโมโหมากจะลงไปใส่แล้ว แต่พอเวลาผ่านไปก็เริ่มหายโมโหแล้ว แต่คือจะให้ทำยังไงละ ก็มันถามแฟนเราแบบนี้จะให้ไม่ทำไรก็ ไม่ปกป้องอีก

benzjungzaa
8th November 2012, 00:19
ก็ถ้าเจออีกแล้วมันยังวุ่นวายกับเรา เราก็ค่อยทำตามวิธีของเราก็ได้ครับ ส่วยเรื่องแค่นี้ผมว่า ปล่อยได้ก็ปล่อยๆไปเถอะครับ
คิดซะว่า เขาเป็นเด็กกำลังโต ไม่รู้จักโลก ไม่รู้จักตัวเอง ไม่รู้จักคนที่อยู่ข้างหลังเขา เถอะครับ :)

nakiann123
8th November 2012, 00:25
อย่าทำอะไรทั้งสิ้นครับ เฉยๆไว้

เขายังไม่ได้ทำอะไรเรา

เด็กพวกนี้ เพื่อนเยอะครับ

อาจเป็นอันตรายได้

Blackperl
8th November 2012, 00:34
ไปเปลี่ยนท่อครับแล้วไปสืบว่าบ้านมันอยู่ไหนแล้วตอนดึกก็ไปเร่งท่อดังๆที่หน้าบ้านมัน 5555

kabukiput
8th November 2012, 00:38
ปล่อยมันไปครับผม อย่าไปยุ่งอย่าไปสวน วันนึงมันจะเหนื่อยเอง ไม่นานหรอก ผมเห็นหายไปหลายคนแล้วแบบนี้ หัวไปอยู่ใต้ล้อบ้าง โดนยิงตายบ้าง นั่นแหละคับ

Herocare
8th November 2012, 00:38
ถ้าในแง่ต้องสู้จริงๆผมคิดว่าผมไหวนะ จริงๆแต่ก่อนผมก็เกเร ไอเรื่องพวกนี้มันคงไม่กลัวหรอกครับ เพื่อนก็มีเยอะอยู่ แต่กลับตัวมาเรียนหนังสือ เพื่อนๆก็เลยไม่ได้ยุ่งกันอีกเลย...แต่ผมก็ไม่ได้คิดให้ใครมาช่วยนะ ถ้าคิดว่าเป็นเพื่อนกันจริงๆจะมีใครบ้างที่เข้ามาช่วยตอนผมโดนรุม แต่ถ้ามันรุมมันก็น่าจะอายนะ

untimate
8th November 2012, 00:52
ขับรถซื้อแกงหละดีแล้วครับ ขับรถพวกนี้เดี๋ยวจะเจอพวกนี้เล่นเอา แล้วคุณจะเสียใจนะ ผมขับCbr600อยู่ ขนาดผมอยู่ในมหาลัย ยังโดนคร่อม โดนขย่ม สารพัดโดน ขนาดพาไปไม่กี่ครั้งเอง จนตอนนี้ปลง เลยตอนนี้เอา Sonic คันเก่า มาขับไปพลางๆส่วนพระเอกจอดไว้บ้านดีกว่า ไว้เวลาออกทริปอะครับ

ปล.คุณแน่ใจเหรอว่ารถจ่ายตลาดลูกโต ไล่ cbr250 ไม่ทัน ? อิๆ

Herocare
8th November 2012, 01:06
ปล.คุณแน่ใจเหรอว่ารถจ่ายตลาดลูกโต ไล่ cbr250 ไม่ทัน ? อิๆ

ผมก็ไม่รู้ว่าทันไม่ทัน แต่ผมรู้ว่ามันพังอะครับ จบไหม อิๆ

UkuleleAlone
8th November 2012, 01:09
ขนานนั้นเชียว - -

EviLBlacK03
8th November 2012, 01:33
พวกนี้ก็แบบนี้แหละครับ ชอบทำตัวเก๋ากะจะหาเรื่องคนนั้นคนนี้ ทางที่ดีเฉยๆไม่ต้องสนใจมันแค่นั้นแหละครับ แต่ถ้าใจสู้หรือไม่ไหวจริงๆ และรับมือกับเรื่องในอนาคตได้ ก็ต่อย****ไปเลยครับ

LostZers
8th November 2012, 01:55
ไม่ต้องทำอะไรครับ เฉยๆของเรา ดีที่สุด นิ่้งๆสุขุมไว้ครับ น่ากลัวกว่าพวกนี้เยอะ

ballba
8th November 2012, 03:06
ทำไมผมไม่เจอแบบนี้บ้างวะ 555

เคยเห็นแต่เด็ก มันไปกวนตีน ไอรถ cbr เก็บเงินกู้อ่ะ

พอชักปืนมา เผ่นกันเรียบ 555

niphon.singsakun
8th November 2012, 06:42
อย่าไปทำเขาเลย พวกนี้เกิดมาหนักโลก ให้มันโดนตำรวจจับซะ

combadboy
8th November 2012, 07:52
ใจเย็นๆ รุ่นใหญ่ใจต้องนิ่ง:yes

Gokusen
8th November 2012, 12:15
พวกนี้มันขยะสังคมครับ ทำเป็นเก่งเท่ มีพวกเยอะ พอเจอปืนหน่อยก็ร้องหนีกลัวหัวหด เคยดูคลิปมั้ยล่ะครับ เหมือนข่าวที่ออกอ่ะ เด็กแว้นแข่งรถกัน กระบะคันนึงเอาปืนกลยิงกราด เม่งขับหนีกันหมดกลัวหัวหดพวกนี้มีดีแค่เพื่อนครับ จริงๆไม่มีอะไรหรอกโชว์อวดเก่งไปงั้นล่ะครับ

Hippogriff
8th November 2012, 15:53
ปวสแล้ว ยังไม่โตกันอีก

hunternik
8th November 2012, 15:58
อย่าใช้คำว่า "เพื่อนเยอะ" กับพวกนี้ ต้องใช้คำว่า "พวกเยอะ" ถึงจะถูก เพราะเพื่อน เค้าไม่ทิ้งกันเวลาโดนได้กระทืบหรอกนะ มีแต่พวกนั่นแหล่ะ ที่หนีหางจุกตูด เหยียบหัวเพื่อนได้ ถ้าจนตรอก

Patrenko
8th November 2012, 16:13
พวกนี้มันขยะสังคมครับ ทำเป็นเก่งเท่ มีพวกเยอะ พอเจอปืนหน่อยก็ร้องหนีกลัวหัวหด เคยดูคลิปมั้ยล่ะครับ เหมือนข่าวที่ออกอ่ะ เด็กแว้นแข่งรถกัน กระบะคันนึงเอาปืนกลยิงกราด เม่งขับหนีกันหมดกลัวหัวหดพวกนี้มีดีแค่เพื่อนครับ จริงๆไม่มีอะไรหรอกโชว์อวดเก่งไปงั้นล่ะครับ
เขาเรียกหมาลอบกัดครับ ^^ เเว๊นเขาก็มีปืนกันนะเออ แต่ไอนั้นยิงก่อนเขาก็หนีกันเป็นธรรมดา มันมีจะมีกลิ่นดราม่ารถ4 สูบโดนกรีดรอยให้อ่านไหมหนอออ มาเเนวเดียวกันเลย อิจฉาโน้นอิจฉานี้

eswc2012nerverdie
8th November 2012, 16:21
ขับรถซื้อแกงหละดีแล้วครับ ขับรถพวกนี้เดี๋ยวจะเจอพวกนี้เล่นเอา แล้วคุณจะเสียใจนะ ผมขับCbr600อยู่ ขนาดผมอยู่ในมหาลัย ยังโดนคร่อม โดนขย่ม สารพัดโดน ขนาดพาไปไม่กี่ครั้งเอง จนตอนนี้ปลง เลยตอนนี้เอา Sonic คันเก่า มาขับไปพลางๆส่วนพระเอกจอดไว้บ้านดีกว่า ไว้เวลาออกทริปอะครับ

ถ้าเจ้าของรถใจถึงมรเงินพอก็ทันอยู่แล้ว : )) รถซื้อแกงแรงได้ใจ 555

Chris
8th November 2012, 16:32
ถนน ไม่เคยเป็นมิตรกับใครนะครับ ท่องไว้คำนี้เลย

ต้นคุณอาจไม่ได้กินเขาครับผมก็ขับซีบีเหมือนกัน เเต่ เกียร์ 3 กินได้สบาย

เเต่เชื่อผมครับอย่าไปลองเลยถนน ปกติมันอันตราย

ปล.เเนะนำครับไปเปลี่ยนท่อถ้าไม่กลัวรถหมดประกันสำหรับปีเเรกนะ ผมใช้ท่อ 3 เหลี่ยม PR2.Bike 7000 Full ลองดูดังลั่นทุ่ง ถ้าเจอพี่หนวดเล่น****หน่อยก็ดี :cool: :cool: :cool:

teexor
8th November 2012, 16:42
อย่าไปใส่ใจเลยครับ มีรถมีสาวซ้อนก็ไม่ต้องการไรแล้วในชีวิต 5555

hopmbnzatou
8th November 2012, 16:45
มาเฟียไม่กลัว กลัวมาเยอะ!!!

L4ST7T4ND
8th November 2012, 16:47
อยากได้ Multistrada ว้อยย

thunyaboon
9th November 2012, 15:39
ผมเคยนั่งซ้อน R6 ไปกับอาผม(เพื่อนพ่อ)

ไปติดไฟแดงเหมือนกัน แล้วเจอแก๊งเด็กแว๊นมันมาประมาณ 4-5 คัน เป็นพวก โซนิค แดช แอลเอส พวกนี้อะ

แล้วมันจอดติดข้างซ้าย-ขวา ไว้ แล้วเบิ้ลใส่ อาผมก็คงจะรู้ ก็รอไฟเขียวกัน

อาผมก็ปรับจากระบบ street mode มาเป็น race mode พอไฟเขียว ตอนแรกก้อ่อยให้มันก่อน

แล้วอาผมหันมาบอกกับผมว่า "รถพวกมันก็ได้แค่นี้ล่ะวะ" แล้วบิดใส่ แซงยาวเลยทีนี้ พวกนั้นหายวับไปเลย ฮ่าๆ ๆ

ผู้บริหาร
9th November 2012, 15:58
ผมขับDucati ก็มีเรื่องแบบนี้หล่ะครับ แต่แฟนผมมันด่าแถมให้นิ้วกลางไปอีก

Droge.
9th November 2012, 16:22
วิลัยผมน่ะช่วยกันหนีตำรวจอย่างเดียวอ่ะตำรวจมันชอบดักหน้าวิลัยแล้วรถแต่งโครตเยอะ

kenjo105
9th November 2012, 21:16
ผมเคยขับอยู่นะเจ้า 250 นะตอนรุ่นๆ ตอนนี้ความชราบวกกับคิดได้ ว่ารถคันหนึ่งเป็นแสนแต่งๆไปเกือบสองแสน มันเนื้อหุ้มเหล็กเลยขายมาซื้อรถยนต์ดีกว่าไปใหนมาไหลกลางคืนปลอดภัยกว่าๆ หมดปัญหาเรื่องพวกนี้ไป ปลอดภัยในชีวิตกว่าครับ

gspretun
9th November 2012, 22:12
ผมเคยทำนะ หมั่นไส้รถดีกว่าเราหรอ ขาก ตุ้ย
เท่าั้นเเหละ พี่เเกหันขวับ เพื่อนผมก็ดั๋นบ้าด้วย กดรถซะผมยกล้อหนี 555+