PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอถามเกี่ยวกับสุขภาพผิว

pakpoom502
8th November 2012, 01:49
คือมีคำถามอยู่หลายข้อนะครับ ถามเลยละกัน
1.คอมพิวเตอร์มีส่วนทำให้ดำมั้ยอ่าครับ เพราะทั้งตัวผมมีสามสีเลย ขาว(ขา) คล้ำ(แขน) ดำ(หน้า) ซึ่งผมเป็นคนที่ใช้คอมพิวเตอร์ต่อวันนานพอตัว เลยคิดว่าน่าจะมีส่วน เพราะส่วนที่โดนจอเต็มๆก็หน้า ต่อมาก็แขน

2.ถ้าอยากให้หน้าขาวเหมือนที่ที่มันไม่โดนแดดควรใช้โฟมล้างหน้า หรือครีมบำรุงผิวอะไรดี (เอาที่มันหาได้ตามท้องตลาด 7 11 ก็ดี)

3.หน้าผมเป็นสิวไม่บ่อย แต่จะเป็นเม็ดเล็กๆแดงๆขึ้นถี่แทบจะเป็นผื่นเล็กๆมองไม่เห็นครับ แต่บางทีมันก็รำคาญอยากทราบว่าต้องทำไงดีครับ

ขอบคุณครับ

ingkung
8th November 2012, 01:53
บอกได้ แค่ว่า หน้าจอคอม ทำให้ หน้าดำ เหมือนโดน แดดเผา ได้ครับ

แค่นี้แหละ ไปหาเอาจากคนอื่นต่อละกัน คริคริ ..

kyor
8th November 2012, 10:59
ไม่อยากดำก็ระวังUVA กหับ UVB ก็พอแล้วครับ