PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอความเห็นเกี่ยวกับเกมที่ผมกำลังทำอยู่ ด้วยครับ !!!!

Mangalore
8th November 2012, 12:42

้เกมแฟรชชื่อ Life Plan ครับ เป็นเกมเกี่ยวกับผู้ชายคนนึงที่ไปทำงานสายแต่ระหว่างทางไปทำงานนั้นต้องเจออุปสรรคมากมาย
เป็นอุปสรรค์เกี่ยวกับบุหรี่ คือเกี่ยวกับการรณรงค์บุหรี่อะครับ

ที่ต้องการความช่วยเหลือคือภายในเกมจะเป็นเกมแนวทอยเต๋าพอตกช่องใหนก็ต้องทำภารกิจช่องนั้นครับ อยากขอความเห็นว่า
ควรเป็นเกมอะไรในแต่ละช่องดี มีหลายช่องมาก พร้อมบอกเหตุผลเกี่ยวกับบุหรี่ด้วยนะครับ ว่าทำไมเป็นเกมแบบนั้น

เช่น 1.ทำเป็นเกมแนวดับไฟ เพราะมีคนมาโยนบุหรี่ทิ้งไว้ไฟเลยใหม้

ป.ล เอาฮาฮาก็ได้ครับ ขอขอบคุณ มา ณ ที่นี้ด้วย ความเห็นใหนได้นำไปใช้จะ ขึ้นเป็นเครดิตให้นะครับ

onisuke
8th November 2012, 12:48
เอาเป็นแบบ แกล้งคนสูบบุหรี่ดีมั้ยครับ แบบว่ากำลังไปทำงาน แล้วเจอคนสูบบุหรี่อยู่ก็เลยสาดน้ำใส่เค้าไปเลย แบบคลิ้กสาดน้ำใส่ถี่ๆน่ะ แล้วก็มีคนมาร้องโว้ยวาย ไม่ต้องวิ่งไปทำงานก็ได้ ทำเหมือนเราเป็นคนโรคจิตที่ไม่ชอบกลิ่นบุหรี่น่ะ เจอที่ไหนสาดที่นั้น อะไรประมาณนี้ดีม่ะ

Intheroom
8th November 2012, 15:53
ขอเสนอครับ แนวคลิ๊กๆอ่าครับ(ไม่รู้ว่าเรียกว่าอะไร):sweat
ประมาณว่าเจอคนสูบบุหรี่ที่ป้ายรถเมล์แล้วเราต้องคลิ๊กที่คนสูบเพื่อให้คนสูบหายไปครับ แรกๆจะมีคนสูบน้อยๆ พอหลังๆเริ่มมาเยอะขึ้นอ่ะครับ
อ่อ ที่ป้ายรถเมล์น่าจะมีคนอื่นด้วย เอาไว้พอกดพลาดจะโดนลดคะแนนอ่าครับ :)

LIVE
8th November 2012, 17:08
เอาแบบแนววิ่งๆ แล้วให้เราทำลายสิ่งของเป้าหมาย แบบ วิ่งไปเอาน้ำไปสาดบุหรี่ก็ได้ เกมแนววิ่งๆ จะดีครับ เพราะมีคนเล่นเยอะ สังเกตุจาก iphone

ลองไปดูพวกเกม Temple run อะครับ แนวนั้น

Mangalore
8th November 2012, 19:35
ขอบคุณครับ

operative
9th November 2012, 00:18
ลองใช้ CryEngine ดูครับ

maxninepower
9th November 2012, 02:56
อยากแบบแนว turn base rpg ซักช่องอ่ะ แบบมีคำสั่งแค่ โจมตี ป้องกัน ความสามารถพิเศษ หรือท่าไม้ตายก็ได้ 3 อย่างพอ

เนื้อเรื่องก็ง่ายๆสั้น เดินไปเจอคนสูบบุหรี่อยู่ แล้วอยู่ดีๆคนสูบบุหรี่ก็กลายร่างเป็นปีศาจ เราก็เลยต้องสวมบทฮีโร่จัดการปีศาจตัวนั้น

พอจัดการได้แล้ว ปีศาจก็คืนร่างเป็นมนุษย์ แล้วก็เคลียผ่านไปสู่การทอยพอไปช่องต่อไป -__-

ส่วนเหตุผลว่าทำไมเกี่ยวกับบุหรี่ ก็คงเหมือนกับที่เค้าติดรูปว่าสูบแล้วจะเป็นแบบนั้นแบบนี้ไว้หน้าชองล่ะมั้ง

อันนี้ก็เหมือนกันโดยเปรียบว่าถ้าคุณสูบแล้วมันจะทำให้คุณกลายเป็นปีศาจ บวกกับคนเล่นต้องเป็นฮีโร่ไป

ปราบปีศาจคนสูบบุหรี่ด้วย มันก็เหมือนปลูกฝังให้คนเล่นมีความคิดที่จะต่อต้านบุหรี่ -_-

Mangalore
10th November 2012, 14:33
ขอบคุณครับ

jakajanwax
10th November 2012, 15:43
น่าจะสนุกนะ เกมนี้