PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอโปรแกรม บล็อกการโหลดไฟล์ทุกชนิดหน่อยครับ

chana1991
8th November 2012, 17:57
คือที่ร้านเด็กมันชอบโหลดนั้น โหลดนี้มาในเครื่อง แล้วมันก็ลงอะไรๆมั่วๆไปหมด ถึงจะล็อกเครื่องไว้ มันเอาอะไรมาลงก็ไม่รู้บางทีเครื่องดับไปเลย

รบกวนช่วยทีนะครับ ปล่อยมามากแล้ว เด็กในร้านอายุไม่เกิน15ซักคนเลย เพราะที่บ้านไกล้โรงเรียนประถม เด็กมัธยมไม่มีหรอกครับ

รบกวนใครมีขอหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

peeneungba
8th November 2012, 18:19
ลงโปรแกรม Deep Freeze สิครับท่าน

chana1991
8th November 2012, 18:29
ที่ร้านลง shadow defender แต่ Deep Freeze เคยใช้แต่ไม่เวิกร์เท่าไหร่

เพราะโปรแกรมบางโปรแกรมเป็นไวรัส เด็กมันลงไปวินโด้ถึงกับล่ม

gspretun
8th November 2012, 18:40
ร้านที่ผมเล่นนะ พอลงเกมสอะไรไปใช้ไหม พอออกจากเครื่องปุ้บ มันจะไม่อยู่เเล้วอะ
มันต้องเข้ารหัสอะไรของเจ้าของร้านไม่รู้ถึงจะทำได้ ลงเเบบถาวรอะ อันนี้ของผมลงปุ้บ ปิดเครื่องเเล้วมันหายหมดอะ

chana1991
8th November 2012, 18:43
โปรแกรมแช่แข็งเครื่องผมก็ลงไว้อยู่ครับ ลงอะไรไปรีเครื่องมันก็หายหมด แต่ไวรัสบางตัวเหมือนมันจะเจาะโปรแกรมแช่แข็งได้

มันหลายครั้งแล้วที่เด้กมันไปหาโหลดโปรเกมนั้นเกมนี้มาเล่นแล้วเขาเอาโปรแกรมหลอกมาให้โหลด เด็กมันไม่รู้เรื่องอะไร

มันก็ลงไปมั่วหมดเลย วินโด้พังเรื่อยเลย