PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : มีปัญหากับเกมส์ MOH warfighter ครับ

beestrike
8th November 2012, 23:59
คือว่าพอเข้าเกมส์ไป กดจะเข้าเล่นที่ singer player มันก็ขึ้น Fetal crash intersept อะครับ แล้วก็เด้งออกมา
เลยอยากจะถามว่าคนอื่นเป็นกันมั้ยครับ ของผมเป็นเครื่อง Jtag ได้ลองทั้งวิธีแปลงเป็น GOD และก็ xex ก็แล้ว ก็ยังเด้งเหมือนกันทั้ง2แบบอะครับ

joker
9th November 2012, 00:10
ลองเช็คดูที่ Dashboard ของตัวเองก่อนนะครับว่าเครื่อง Xbox JTAG นั้นมี Dashboard เวอร์ชั่นอะไร

beestrike
9th November 2012, 00:41
ผมอัพเป็น 16197 แล้วอะครับ แต่ก็ยังเป็นปัญหาเดิมเลยอะครับ จะแก้ยังไงดีหรอครับ

joker
9th November 2012, 10:58
เกมนี้เล่นได้ปกติแม้แต่ในเครื่อง Xbox JTAG ที่มี Dashboard เวอร์ชั่นต่ำๆเช่น 14719 ครับ ปัญหาเรื่อง Fatal Crash น่าจะเกี่ยวข้องกับเกมที่ลงหรือระบบที่ตั้งครับ ลองตรวจสอบดูครับ

beestrike
11th November 2012, 17:44
ขอโทษทีนะครับ คือตอนนี้ผมได้ลองโหลดเกมส์มาจากที่อื่น แล้วก็ลองมาเล่นดู มันก็ยังเป็นเหมือนเดิมอะครับ และผมก็ได้ไปตรวจดูปัญหานี้ในที่ต่างๆจากเว็ปต่างประเทศมาแล้ว ก็พบว่ามีคนประสบปัญหาเดียวกันกับผมอยู่หลายคนเหมือนกัน แต่บางคนก็เล่นได้ปกติ เลยทำให้ผมยิ่งสงสัยเข้าไปอีกอะครับว่ามันเป็นเพราะอะไร ยังไงถ้าพี่โจ๊กเกอร์ไม่ทราบสาเหตุก็ไม่เป็นไรครับ ยังไงผมก็ขอขอบคุณมากครับที่แนะนำ เลยอดไปอีกหนึ่งเกมส์มันส์ๆของปีนี้ไปเลย ^^ ตอนแรกนึกว่าจะอด COD BO 2 ไปอีกเกมส์ด้วย แต่ว่าก็แก้ปัญหาได้ตามที่พี่ได้พสไว้ ยังไงก็ขอบคุณมากนะครับ

joker
12th November 2012, 13:09
จากการทดสอบของเราเกมนี้หากเล่นใน USB HDD จะมีปัญหากระเด้งออกมาที่หน้า Dashboard ครับ แต่สามารถเล่นได้ตามปกติหากลงเกมนี้ไว้ใน HDD ของ Xbox360 เองครับ

beestrike
13th November 2012, 01:19
ขอบคุณมากครับ ที่แนะนำครับ