PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ผมซื้อแผ่น sword art online มาแล้วครับ

MI~MI
9th November 2012, 18:04
โห มีแค่ 10000 แผ่น ผมโชคดีมากเลยนะเนี่ย มาเล่นด้วยกันปะครับ

http://www.anime-thai.net/bbs/data/attachment/forum/201209/05/183007ez9nczcmg3psc8lw.png

hopmbnzatou
9th November 2012, 18:06

bazin456
9th November 2012, 18:17
เกมเหรอครับ =w= ของอะไรอะ PSP PC งงผมไม่ได้ติดตามข่าวนี้ซะเท่าไหร่

Fchykung
9th November 2012, 18:52
แผ่นเท่าไหร่เนี่ยครับ -3-

sin1410
9th November 2012, 18:56
จะเล่นมุขหรือเป็นกระทู้ดักเนี้ย - - แล้วซื้อหมวกยัง?เน็ตได้ไหม? คอมพร้อมยัง?

{s-c-p} *man*
9th November 2012, 19:06
http://upload.wikimedia.org/wikipedia/th/thumb/e/ed/Sword_Art_Online_poster.jpg/250px-Sword_Art_Online_poster.jpg

ซอร์ดอาร์ตออนไลน์ (ญี่ปุ่น: ソードアート・オンライン Sōdo Āto Onrain ?; อังกฤษ: Sword Art Online) เป็นไลท์โนเวลเขียนโดยเรกิ คาวาฮาระ และวาดภาพประกอบ โดย Abec และได้รับการดัดแปลงมาเป็น การ์ตูนญี่ปุ่น, อนิเมชันและวิดีโอเกม
ในประเทศไทย ฉบับอะนิเมะ มีโรส มีเดีย แอนด์ เอ็นเตอร์เทนเมนท์ เป็นผู้ถือลิขสิทธิ์

เนื้อเรื่อง

Sword Art Online (SAO) เป็นเกมออนไลน์ที่เล่นผ่านระบบโลกเสมือนจริง (Virtual Reality) ซึ่งผู้เล่นจะต้องสวมใส่อุปกรณ์คล้ายหมวกกันน็อคที่เรียกว่า Nerve-Gear เพื่อเข้าเล่นเกม โดยอุปกรณ์นี้จะมีการแทรกแซงการทำงานของคลื่นสมอง และป้อนข้อมูลของโลกจำลองลงไป ทำให้ผู้เล่นรู้สึกเหมือนกับได้อยู่ในโลกของเกมนั้นจริงๆ

คิริโตะ หนึ่งในผู้ทดสอบเกม Sword Art Online ได้กลับเข้าเล่นเกมอีกครั้งในการเปิดให้บริการแก่บุคคลทั่วไปในวันที 22 พฤศจิกายน ปี 2022 แต่เมื่อเข้าเกิมไปแล้ว กลับพบว่าไม่สามารถออกจากเกมได้ แล้วอยู่ๆผู้เล่นทั้งหมดก็ถูกส่งมารวมกันที่ลานกลางเมือง อากิฮิโกะ ผู้สร้างเกม Sword Art Online ได้ปรากฎตัวขึ้น และประกาศออกไปต่อหน้าทุกคน ว่าผู้เล่นจะไม่สามารถออกจากเกมได้จนกว่าจะทำการผ่านด่านทั้งหนึ่งร้อยด่านได้สำเร็จ หรือถ้าหากมีการพยายามที่จะถอด Nerve-Gear ออก ตัวหมวกก็จะปล่อยคลื่นไมโครเวฟออกมาทำลายสมองของผู้สวมใส่ในทันที หรือหากผู้เล่นเสียชีวิตในเกม หมวกก็จะปล่อยคลื่นไมโครเวฟออกมาฆ่าผู้เล่นในโลกแห่งความเป็นจริงด้วยเช่นกัน

หลังจากนั้นผู้เล่นก็เริ่มใช้ชีวิตกันอยู่ในเกม และผู้เล่นบางส่วนก็ถูกมอนสเตอร์ฆ่าตาย ซึ่งเป็นเหตุให้มีผู้เล่นบางส่วนเริ่มเกลียดชังผู้เล่นในช่วงทดสอบเกม ที่ไม่ยอมออกมาช่วยเหลือผู้เล่นใหม่ ทำให้คิริโตะไม่สามารถบอกกับใครได้ว่าตนเป็นผู้เล่นทดสอบ และในขณะเดียวกัน กลุ่มผู้เล่นซึ่งนำโดยไดอาเบลก็รวมตัวกันขึ้นเพื่อวางแผนตามหาและต่อสู้กับบอสของชั้นแรก โดยไดอาเบลได้ให้ผู้เล่นจับกลุ่มตั้งปาร์ตี้ขึ้นเพื่อตามหาบอสและช่วยต่อสู้ คิริโตะที่อยู่ตัวคนเดียวมาตลอดนั้นไม่รู้จะเข้ากลุ่มกับใคร ซึ่งอาสึนะ หญิงสาวลึกลับที่นั่งข้างๆ ก็เป็นคนเดียวที่เหลือว่างอยู่ คิริโตะจึงจับกลุ่มกับอาสึนะเพียงสองคน

เมื่อค้นพบบอสตัวแรก ไดอาเบลจึงสั่งรวมตัวผู้เล่นและบุกเข้าโจมตีบอส อิลฟาง ลอร์ดแห่งโคโบล การต่อสู้ผ่านไปได้ด้วยดี แต่ไดอาเบลเสียชีวิตในระหว่างการต่อสู้ และความจริงเรื่องคิริโตะนั้นเป็นผู้เล่นทดสอบก็ถูกเปิดเผยขึ้น ทำให้คิริโตะต้องตีตัวออกห่างจากผู้เล่นคนอื่น

เวลาผ่านไป ผู้เล่นเริ่มจับตัวกันเป็นสมาคมและออกต่อสู้ฟันฝ่าบอสแต่ละชั้นขึ้นไปเรื่อยๆ ซึ่งการต่อสู้นั้นนำโดยกลุ่มอัศวินแห่งคำสาบานเลือด ซึ่งต่อมาคิริโตะก็ถูกชักชวนให้เข้ากลุ่มโดยอาสึนะ และได้แต่งงานอยู่กินกับอาสึนะในที่สุด หลังจากนั้นคิริโตะก็ได้พบกับอวาตาร์ของคายาบะ อากิฮิโกะ ที่แอบปะปนเข้ามาอยู่ในเกมSAO การเผชิญหน้าของทั้งสองนำมาซึ่งการต่อสู้กัน และคิริโตะก็ปลดปล่อยผู้เล่นSAOออกจากเกมได้ในที่สุด

แต่แล้ว ระบบคอมพิวเตอร์ในการออกจากเกมถูกโจมตีผู้เล่น ราว 300 คน ติดกับดัก ให้กลับไปที่เกม Alham online โดย อาซึนะถูกจับตัวไปตัวไปเป็น ราชินีใหม่ โดยที่คิริโตะออกจากเกมมาได้ และได้ตามหาอาซึนะจนรู้ว่า เธอยังคงอยู่ในเกม...

DukeInth
9th November 2012, 19:08
ไม่ดีกว่า ผมรอเล่น ALfheim online ดีกว่า

skullza
9th November 2012, 19:17
กระจอกคับ ผมได้เล่น dead space 7 GTA 12 lost planet 9 resident evil 15 farcry 8 แล้วคับ
มันส์มากแต่ resident evil แป๊กตามเคย

ILoVePaNgYa
9th November 2012, 22:44
นายคิดว่าจะเป็นแบบบักโตะสินะ

aodlnwlnwaod357
9th November 2012, 22:49
แป๊ก 55555555555555555

Molotovskill
9th November 2012, 23:40
หาหมวกเเปป

EviLBlacK03
9th November 2012, 23:53
ผมรอเกมนี้ครับ Gun Gale Online // LOL

asiazasd
9th November 2012, 23:57
อืมมมมด์...ผมเล่น Company Of Heroes 8: War Or Love แล้ววล่ะครับบ

DeMIGoD
10th November 2012, 09:37
งง sword art online มันคือเกมใหม่หรอ ใช่เกมที่ลง psp ปะ ?? ไม่เข้าใจ

Droge.
10th November 2012, 09:39
ไปดูใน google มันคือการ์ตูนใช่ปะครับ

parkza14
10th November 2012, 09:57
โห้ มีตั้ง 10000 แผ่นแนะ 55555+

pcore2000
10th November 2012, 10:06
อาไรกันผมเล่นอยุเนื่ย DOTA 5