PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยแนะนำ internet หน่อยครับ

tonlion
9th November 2012, 19:22
ตอน นี้ผม มีคอมพิวเตอร์ แล้วครับหลังจากเก็บเงิน อยู่นาน แต่ มีคอม แล้วไม่มีเน็ต เหมือนคนพิการ เลย

ผมจึงไปจัด การ ตอนแรก ก็ สบายใจ ไป 3bb ก่อนเลย ผลปรากฏว่า เขาบอกคู่สายเต็ม ผมเลยบอกแล้วเมื่อไหร่

ถึงจะติดได้ เขาบอก รอ ขยายตู้ หรือ รอคน ยกเลิก ผมว่าคงนาน ก็ เลย ไป true ดีกว่า แต่ ปรากกฏว่า

ไม่ครอบคลุมพื้น ที่อีก ผมก็ เซ็ง หนัก เลย หันไป พึ่ง aircard 3g สมัครแล้วรู้สึก ไม่คุ้ม ขอบอก ช้ามาก

จึงไปเจอ ais airnet เลยสมัคร เขาก็ โทร มาอีก ว่าไม่ครอบ คลุม เหอ.... แต่แถว ที่ผม อยู่ 50เมตร

คือร้าน เน็ต ไปทางขวา 150 คือร้าน เน็ต ไม่ได้ กันดาร อะไร เลย เจริญ แล้วด้วย

ชลบุรี ศรีราชา ครับ เซ็งมาก ไป ดู ของ tot ต้องใช้ โทรศัพบ้าน อีก ที่ผม อยู่คือ ห้องแถว

อ่ะครับ จะมีทางไหน อีกไหมครับ เศร้า เหมือนคนตาบอด เลย คอม ออกจะแรง ไม่มีเน็ต เศร้าครับ

ช่วยแนะ นำ จะมีทางบ้างไหมครับ

tonlion
10th November 2012, 10:01
ไม่มีใครเลย รึ ครับ:(

DarXerO
10th November 2012, 10:05
ไป 3bbเลยครับ ผมไปติดเค้าก็พูดแบบนี้ล่ะครับแต่ว่าผมลงทะเบียนอะไรไว้เค้าก็จะเก็บเอกสารไว้พอมันมีคู่สายว่างเค้าก็จะมาติดให้เองครับผมรอเดือนกว่าเค้าก็มาติดให้(อันที่จริงคู่สายมันก็คงมีครับแต่ว่าพนักงาน 3bb เค้าเป็นแบบนี้ล่ะครับ)

tonlion
10th November 2012, 10:08
ต้องตามเรื่องไหมครับ เพราะ ผมเขียนเอกสารทิ้งไว้เหมือนกัน
จะครึ่งเดือนแล้วครับ ไม่มี แวว เลย

windows
10th November 2012, 10:13
ยังไงก็ได้ครับ อย่าใช้ของ TOT เด็ดขาด

DarXerO
10th November 2012, 10:14
ต้องพยายามโทรครับผมก็รอนานเหมือนกันแต่ติดแล้วมันใช้ดีก็คุ้มค่าครับ ผมเคยโทรไปหาศูนย์ด้วยพอผมบอกพนักงานพูดแบบนี้เค้าบอกว่าเดี๋ยวจะตักเตือนพนักงานให้ดีกว่านี้

degden009
10th November 2012, 10:18
แนะนำไปที่3bb นะครับ แต่ไม่ต้องไปติดต่อที่ศูนย์โดยตรง แนะนำให้ติดต่อตามพนักงานวิ่งขายอะ(เรียกว่าไรไม่รู้ = =) ที่เค้าจะติดป้ายเบอร์โทรตามเสาไฟฟ้าอะครับ เพราะเค้าจะตามเรื่องสายให้ตลอดเลย คราวแล้วผมก็เป็นเหมือนคุณแหละครับ แต่พอโทรไปหาเบอร์ตามเสาไฟฟ้า เค้าก็บอกได้เฉยเลย

longtest
10th November 2012, 10:44
ตอนแรกผมย้ายบ้านใหม่ๆก็ไปติด 3bb แหละครับแต่คู่สายเต็ม เลยมาของ true แล้วก็เหมือนกันอีก แต่พอดีตอนอยู่บ้านมีรถทรูขับมาซ่อมแถวตู้ ผมเลยไปถามเค้าว่าจะติดเน็ตทรูแต่คู่สายเต็ม เค้าก็ดูตรงชุมสายผลคือไม่เต็ม เค้าก็บอกว่าเดี๋ยวพรุ่งนี้เอาพวกเครื่องกับอุปกรณ์ต่างๆมาติดให้

tonlion
10th November 2012, 10:48
ตอนแรกผมย้ายบ้านใหม่ๆก็ไปติด 3bb แหละครับแต่คู่สายเต็ม เลยมาของ true แล้วก็เหมือนกันอีก แต่พอดีตอนอยู่บ้านมีรถทรูขับมาซ่อมแถวตู้ ผมเลยไปถามเค้าว่าจะติดเน็ตทรูแต่คู่สายเต็ม เค้าก็ดูตรงชุมสายผลคือไม่เต็ม เค้าก็บอกว่าเดี๋ยวพรุ่งนี้เอาพวกเครื่องกับอุปกรณ์ต่างๆมาติดให้
ดีจริง เว ผมจะลองดู ครับ