PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ผมว่านะ เรื่อง การให้ชื่อน้ำตาล มันควรมีกฏบ้าง

Doraemon:)
21st August 2011, 08:06
ผมเห็นบางคน กระทู้ 300กว่า แต่ได้รับคำขอบคุณ 33 อ่ะ
มันเหมือนจะแบบ ปั้มไปหน่อยไหม

ควรจะดูที่สาระ นะครับ ^^
มากกว่าการโพสให้ครบนะครับ ^^

ผมก็ไม่รู้ดูกันที่อะไร - -*

ขอลบรูปคนที่ถูกพาดพิงออกนะคะ: -=[BlueBlood]=-

มันน่าได้ชื่อน้ำตาลไหม ไม่ตั้งกระทู้ มีแต่โพสตอบ ^^

14752
21st August 2011, 09:32
แต่อย่างน้อยเขาก็ขอบคุณกระทู้ที่เขาอ่านนะ... mod ก็คงมีหลักในการให้อยู่ละน่า

locketeer
21st August 2011, 09:41
เอ่อ มันก็ได้ง่ายจริงๆแหละ ครับ แต่ก็ยังดีนะ ที่เขากด thx ทุกกระทู้ที่อ่าน อ่ะ = =''

ckdh
21st August 2011, 09:43
กำ ผมเป็นพวกไม่ค่อย ตั้งกระทู้ ด้วยดิ -*-

sornram
21st August 2011, 09:55
เค้าไม่ได้ทำผิดกฎแค่นี้ก็ไม่มีปัญหาแล้วนี่ครับ

dogaki
21st August 2011, 09:56
เรื่องชื่อน้ำตาลเนี่ยนะครับ การให้เราไม่มีกฏเกณฑ์ไรมาก แค่ไม่ทำอะไรผิดระเบียบอยู่ไปนานๆก็ได้แล้วน่ะครับ เพราะ ตอนสมัยก่อน ตอนผมได้ชื่อน้ำตาลน่ะนะ ผมแทบไม่ได้ตั้งกระทู้เลยล่ะ ผมตอบคำถามอยู่ในหมวด HM อย่างเดียวโดยไม่มาที่หมวด Main ก็มีเหมือนกัน สมัยนั้น Thank ก็ไม่มีด้วยนะครับ

ถ้าเกิดว่าเอา Thank มาบ่งบอกว่าควรได้ไม่ได้ เดี๋ยวก็มีกรณีหลอกกด Thank อีกจนได้ Thank นี่คือคำขอบคุณนะครับ ถ้าเอามาบ่งบอกว่าคนนั้นดีไม่ดีผมว่าบอกไม่ได้หรอก Thank เยอะสมัยก่อนทำผิดโดนแบนก็มีถมไปนะครับ เอาเป็นว่านะครับ พี่เขาบอกว่าสำหรับเคส พวกคนปั๊มกระทู้ หรือ ผิดกฏน่ะครับ อาจจะมีระบบใหม่เข้ามาที่ว่า พวกคนที่ทำผิดกฏไม่สามารถใช้ได้ ซึ่งผมก็ไม่ทราบหรอกว่าคืออะไร ความจริงพี่เขาแอบตอบไปในกระทู้ ที่มีคนถามเรื่อง "ปั๊มกระทู้แล้วนะครับ" แต่ค่อนข้างจะซ่อนนิดหน่อย

ckdh
21st August 2011, 10:00
ผม นิยม โพสแทน คำขอบคุณอ่ะ ติดนิสัยจากเว็บโหลด การ์ตูน -*-

LeiTo
21st August 2011, 10:01
อย่างน้อยก็กดTHX ให้ต่อใครหลายคนที่อยากได้ เอิ๊กๆ

untimate
21st August 2011, 15:17
Thx มีไปเยอะๆแล้วมันได้ประโยชน์อะไรเหรอ ?? ใช้แลกอะไร ??

เห็นบางคนโพสต์แล้วต้องบอกท้ายกระทู้ว่า กด Thank ด้วยไรเนี้ยมันรู้สึกแปลกๆ คนจะกดไม่กดก็เรื่องของเค้านี่นา ชอบก็กด ไม่ชอบก็ผ่าน..

Thank ที่แท้จริงคือ การที่เราแชร์สิ่งดีดีให้คนอื่นโดนไม่หวังสิ่งตอบแทน เขาจะกดไม่กดก็เรื่องของเขา เราแค่มีความสุขที่เราได้แบ่งปัน ^^

kidsylenser
21st August 2011, 15:22
ไม่รู้ซิ ผมก็ไม่ค่อยตั้งกระทู้นะ ส่วนมากจะไปแสดงความคิดเห็น

ขอบคุณ แล้วก็ ตอบปัญหา ซะมากกว่า

siriyot00
21st August 2011, 16:19
thank ส่วนของผมเป็นการให้กำลังใจนะ สมุติว่า คุณโพสเกมส์ไว้ มีแต่คนดูไม่มีคนโพส และก็ไม่มีคน thank คนโพสก็จะคิดว่าไม่มีคนมาสนใจสิ่งที่เราโพส โหลดกันอย่างเดียวนั่ง upload ตั้งนานแต่ไม่มีคนมาสนใจ

gafiled1
22nd August 2011, 17:22
thank ส่วนของผมเป็นการให้กำลังใจนะ สมุติว่า คุณโพสเกมส์ไว้ มีแต่คนดูไม่มีคนโพส และก็ไม่มีคน thank คนโพสก็จะคิดว่าไม่มีคนมาสนใจสิ่งที่เราโพส โหลดกันอย่างเดียวนั่ง upload ตั้งนานแต่ไม่มีคนมาสนใจ

นั้นนะสิมีเเต่ mod ละที่มีคนให้กำลังใจเยาะที่สุด ;)

maxninepower
22nd August 2011, 18:05
อ่า ถ้าเราไปไปยึดติดกับชื่อเสียงหรือตำแหน่ง Elite member มากไป เวลาที่เราต้องเสียมันไปเราจะเสียใจนะ

เคยมีแล้วนะ แบบว่ามีโดนแบนแล้วก็ สมัครใหม่มาตั้งกระทู้ บอกว่าขอร้องล่ะ ID นั้นคือทุกอย่างของผม ดูสิ่งดีๆ

ที่ผมเคยทำบ้างสิ อ้างนู้น อ้างนี่ แต่มันก็ไม่เกี่ยวหรอก ว่าคุณเคยทำดีมาแค่ไหน แจกเกมเยอะมี thank เป็นหมื่น

สุดท้าย ถ้าคุณทำผิดกฏ คุณก็ต้องโดนลงโทษเหมือนทุกคน ไม่มีสิทธิพิเศษใดๆ

สิ่งที่อยากจะบอกคือ มันไม่เกี่ยวหรอกว่าจะมี thank เยอะแค่ไหน มันขึ้นอยู่กับการกระทำและจุดประสงค์ของเรามากกว่า

บางตั้งกระทู้สาระเยอะๆ เพราะอยากเป็น Elite member แต่บางคนโพสกระทู้สาระเยอะเพราะอยากแบ่งสิ่งความรู้ ข่าวสาว

เฉยๆก็มี เพราะฉนั้น แค่ thank มันไม่พอหรอก เราต้องดูไปถึง การกระทำและจุดประสงค์ของคนๆนั้นด้วย :")

saphira
27th August 2011, 22:13
ใช่ๆ แต่ ก็มีบางคน พูดกไม่ได้สาระเท่าไร ก็ไม่โดนเลย ก็มีนะคึรับ แบบตอยโฏพส ติดต่อกัน เลย ดูช้วงเวลาก็จะรู้ ว่าเขา ตั้งใจปั้ม

liberate01
28th August 2011, 01:13
อาว Doraemon ไหนว่าโดนแบน

basara69
28th August 2011, 01:20
ใจเย็นๆครับ เราบ้านเดียวกัน

F-A-I-L
28th August 2011, 01:22
อาว Doraemon ไหนว่าโดนแบน

ก็เค้าตั้งก่อนโดนแบนไงครับ

Invisible'
2nd September 2011, 03:28
มีปุ่ม กด Thank เพื่อที่จะได้ไม่ต้องโพสคำว่าขอบคุณครับ คาดว่า mod คงจะจัดไว้อย่างนั้นจะได้ไม่ทำให้เซิฟรกจนเกินไปครับ

kodeem
2nd September 2011, 17:38
ผมตอนนี้ แค่ 5 กระทู้เอง เมื่อก่อนผมก็เป็นนะ Elite member แต่ผมว่า Elite member มันก็แค่ ฉายาเท่านั้นเองแหละครับ อย่าไปยึดติดให้มาก

arm_963
3rd September 2011, 11:12
ผมไม่ใช่พวกยึดติด ชื่อน้ำตาลก็ไม่อยากเป็นด้วยซ้ำ โดนมาก็สองเท่า

ถ้าอยากได้ก็มีแค่ลายเซ็น

บางคนที่อยากชื่อน้ำตาล เพื่อจะเอาไปเบ่งเท่านั้นเอง

บอร์ดเก่า ก็เล่นสองปีกว่าๆ กว่าจะกลายเป็นน้ำตาล

montreepot
12th September 2011, 21:38
ไม่ทำผิดกฏก็พอแล้วมั้งครับ....

Rotten_apple
13th September 2011, 18:27
thxผมกดให้เฉพาะกระทู้ที่ประทับใจมากกว่าอ่ะครับไม่ได้กดพร่ำเพรี่ยไปหมด