PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : มีปัญหาเครื่อง Xbox ครับผม

zimteph
10th November 2012, 14:45
คือว่า เครื่องผม สลิม lt 3.0 นะครับ ปัญหามีอยู่ว่า เวลาเปิดเครื่องบางที่ใส่แผ่นเกมมันชอบขึ้น play dvd อะครับ
แต่พอปิดเครื่องไปซักพัก เปิดใหม่ก็เล่นเกมส์copy ได้ปกติ ปัญหาเพิ่งเกิดวันนี้อะครับ แต่ก่อนไม่เคยเป็น ปัญหาแบบนี้มันคืออะไรหรอครับ
ถามอีกอย่างนะครับ เวลาเข้าเกมส์แล้วมันขึ้นให้ update patch หรือว่า dashboard เนี่ยถ้าเป็น lt 3.0 ผมสามารถกด update ได้เลยป่าวครับ
ขอบคุณมากครับผม

joker
10th November 2012, 17:13
หากมั่นใจว่าเครื่องเป็น LT+3.0 สามารถ Update ได้เลยครับ (แนะนำให้ Update จาก MicroSoft ครับเพราะเป็นไฟล์ Update ที่ครบถ้วน ไม่ได้ตัดอะไรออกเลย จะปลอดภัยกว่าการ Update จากแผ่นเกมครับ)
Download ไฟล์ Update เวอร์ชั่นใหม่ล่าสุดได้ที่ (Dash 16197)
http://download.microsoft.com/download/E/D/9/ED98782C-C47B-4D1A-9F5F-BDE300AE375F/SystemUpdate_16197_USB.zip

zimteph
12th November 2012, 14:59
ขอบคุณมากครับผม ตอนนี้เครื่องผมยังมีอาการ ใส่แผ่นเข้าไป แล้วมันขึ้นว่า play game แต่ไม่มีภาพในเกมขึ้นอ่ะครับ กดเข้าไปก็เด้งออกมาหน้า DB ตลอด
แต่ถ้าปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่ มันก็หายนะครับ เล่นได้ปกติ อาการนี้ มันประมาณ เปิด 10 ครั้ง จะเป็นซัก 2 ครั้งอ่ะครับ
แบบนี้ถ้าเอาเครื่องไป flash FW ใหม่ มันจะหายไหมครับ ขอบคุณครับผม:)
ปล. ตอนนี้เครื่องผม LT 3.0 ครับ

joker
13th November 2012, 12:12
หาก Update ไปแล้วยังไม่หายอาจะต้องเอาเครื่องมาตรวจเช็คดูครับ จึงจะให้คำตอบที่แน่นอนได้ครับว่าสาเหตุเกิดจากอะไร (หากซื้อเครื่องที่ร้านของเรา ไม่มีค่าบริการครับ ทำให้ฟรี)

zimteph
14th November 2012, 15:29
ขอบคุณมากครับสำหรับคำตอบ :yes:yes