PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : มาตรการจัดการกับกระทู้ซ้ำ...

14752
21st August 2011, 10:11
คือผมยากทราบว่า มาตรการการจัดเกี่ยวกับกระทู้ซ้ำมีอย่างไรบ้างครับ คือส่วนใหญ่ใครที่มาตั้งกระทู้ซ้ำ กระทู้นั้นก็มักจะมีการปั้มเกิดขึ้นหลายๆเรป ว่าซ้ำๆๆๆๆๆ

ต่อไปหากมีกระทู้ซ้ำเกิดขึ้น ควรแจ้งลบหรืออย่างไร โปรดชี้แนะ

edit : โดยส่วนตัวผมถ้ารู้ว่า ตัวเองตั้งกระทู้ซ้ำกับใครผมจะลบกระทู้ตัวเองทิ้งครับ...

-=[BlueBlood]=-
21st August 2011, 10:21
เจอกระทู้ซ้ำ กดปุ่มแจ้งลบได้เลยค่ะ ถ้าจำได้ว่าซ้ำกับกระทู้ตัวไหน ใส่linkกระทู้เก่ามาด้วยค่ะ ยินดีรวมกระทู้ให้ แต่ถ้าไม่ใส่linkเก่ามาโอกาสโดนลบมีสูงนะ
ยกเว้นกระทู้ดาวน์โหลด ถ้าตั้งซ้ำแต่อัพโหลดคนละที่ ใช้link downloadคนละตัวกันอันนี้ปล่อยไปค่ะ แต่ถ้าซ้ำแล้วยังใช้linkตัวเดียวกันหรือพวกhotlink อันนี้ต้องรีบแจ้งค่ะ เราจะมีของสมนาคุณให้กับคนตั้งกระทู้นั้น:o

แต่พวกที่บอกว่าซ้ำๆๆๆ บอกแค่ซ้ำอย่างเดียวไม่ทำอะไรต่อ ไม่บอกว่าซ้ำกับใคร ซ้ำกับกระทู้ไหนนี่ออกแนวมือไม่พาย...

14752
21st August 2011, 10:29
=-;143302']เจอกระทู้ซ้ำ กดปุ่มแจ้งลบได้เลยค่ะ ถ้าจำได้ว่าซ้ำกับกระทู้ตัวไหน ใส่linkกระทู้เก่ามาด้วยค่ะ ยินดีรวมกระทู้ให้ แต่ถ้าไม่ใส่linkเก่ามาโอกาสโดนลบมีสูงนะ
ยกเว้นกระทู้ดาวน์โหลด ถ้าตั้งซ้ำแต่อัพโหลดคนละที่ ใช้link downloadคนละตัวกันอันนี้ปล่อยไปค่ะ แต่ถ้าซ้ำแล้วยังใช้linkตัวเดียวกันหรือพวกhotlink อันนี้ต้องรีบแจ้งค่ะ เราจะมีของสมนาคุณให้กับคนตั้งกระทู้นั้น:o

แต่พวกที่บอกว่าซ้ำๆๆๆ บอกแค่ซ้ำอย่างเดียวไม่ทำอะไรต่อ ไม่บอกว่าซ้ำกับใคร ซ้ำกับกระทู้ไหนนี่ออกแนวมือไม่พาย...

รวมกระทู้คืออะไรเหรอครับ? :declare

dogaki
21st August 2011, 10:38
รวมกระทู้คืออะไรเหรอครับ? :declare

การนำ 2 กระทู้มารวมในกระทู้เดียวกันครับ ส่วนใหญ่จะใช้กับบางคนตั้งกระทู้หลายกระทู้มากๆ แต่ความจริงก็ series เดียวกันประมาณนั้นน่ะครับ

อย่างที่พี่ปูบอก มีคนบอกว่ากระทู้ซ้ำส่งมาเยอะนะครับ แต่ว่า บางทีก็ไม่แนบกระทู้ต้นแบบมา ก็ไม่รู้ว่า มันซ้ำกับอันไหน บางทีหลักฐานไม่พอจะลบ ยกเว้นว่าเจอเองน่ะครับ