PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ผมสั่ง Print ไม่ได้อ่ะครับ ช่วยผมหน่อย ลองมาหลายทางแล้วยังไม่ได้ซักที

xxxlnwjung1
11th November 2012, 11:50
คือว่าผมพึ่งจะซื้อ Printer มาใหม่ HP รุ่น Deskjet Ink Advantage 2060 K110 ผมลง Driver ผมทำทุกอย่างถูกต้อง
ตอนจะปริ้นใน Word มันก็มีตัว Printer ให้เลือก แต่พอสั่งใน Word มันบอกว่ากำลังพิมพ์แล้วก็หลุดออกจาก Word
พอลงใน File แบบ PDF สั่งปริ้นได้ ไม่หลุดครับแต่มันไม่ปริ้นไม่ตอบสนองอะไรเลย

ผมก็ลองไป Add Printer ใหม่ก็แล้ว ดู Spool Service ก็ไม่มีปัญหา แต่พอมาดู Cache ไฟล์ที่เป็นไฟล์คิวใน
Directory C:\Windows\System32\spool\PRINTERS มันดันไม่มีไฟล์อะไรเลย ทั้งๆที่มันควรจะมี Cache ที่ผมได้สั่งเอาไว้

Trouble Shooter ก็ช่วยไรไม่ได้เลย ใครก็ได้ช่วยผมหน่อยครับ