PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามเรื่อง Battlefield Bad Company 2 หน่อยครับ

dekean
11th November 2012, 21:14
คือว่า ผมมีแผ่นแท้ Battlefield Bad Company 2 และตรงหน้าเมนูเกมมันมีหัวข้อ Vietnam ผมกดเข้าไปมันก็ให้ใส่โค๊ด
ซึ่งอยากจะถามว่า
1. หากผมซื้อภาค Vietnam นี้ผ่าน Steam จะใช้โค๊ดที่ได้มาจากการซื้อนี้ใส่เข้าเล่นได้เลย หรือว่าไม่ต้องใช้ แต่มันจะเข้าได้เองอัตโนมัติโดยไม่ต้องใส่โค๊ดอะไร
2. อันนี้อาจจะขัดกับข้อบนนิดๆ มันจะเข้ากันได้ไหม ระหว่าง ภาคหลักไม่ได้อยู่ใน Steam แต่ภาคเสริมซื้อผ่าน Steam??? :eek:

Dawnofwar
12th November 2012, 16:26
1.เกรงว่า ถ้าซื้อใน Steam ทาง Steam มันจะไม่ให้ซื้อ เพราะมันจะบอกให้ซื้อภาคหลักก่อน
2.ไม่ว่าจะสตรีมหรือOriginหรือเกมส์กล่อง มันก็เล่นที่เดียวกันหมดแหละครับ