PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : กับมาอีกครั้งกับเบอร์โทรปริศนา อันน่าพิศวง!!!!! เกิดขึ้นวันนี้อีกแล้ว สยดสยอง???

Gokusen
11th November 2012, 21:51
http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=140131

คุณจำกระทุ้ด้านบนนี้ได้มั้ยครับ!!!:eek: ซึ่งมันออกจะสร้างความแปลกใจให้ผมเป็นอย่างมากแต่ช่างเหอะเรื่องมันผ่านไปนานมากๆแล้ว!!! แต่ในวันนี้ชีวิตผมก็ต้องเปลี่ยนไปเมื่อ เบอร์ลึกลับกลับมาพร้อมกับเหตุอันน่าสยดสยองอีกครั้งนึง!!!!:eek: วันนี้เวลา 19.00 น มันกลับมาอีกครั้ง 0875856684 โทรเข้ามาหาผม5สาย ในเครื่องเดิมที่ผมใช้เล่นเน็ต! แต่ผมไม่ได้รับเพราะทำงานจะกลับบ้านล่ะกะลังเดินขึ้นรถ ผมเลยเอาอีกเบอร์ที่ผมใช้และมีตังอยุ่โทรกลับไปหา รอประมาน 6 ตื้ดดดด ปรากฏว่ามีคนรับและเสียงที่ผมได้ยินก็คือ!!!!!!!!!!!

เสียงนั้นรูปแบบเดิม คล้ายเสียงคนแก่+ผสมเด็กวัยประมาน 3 ขวบ พูดขึ้นว่าโหล เหล!!!!!!!!:sweat วู้ๆๆๆๆๆๆๆๆ โหลลลลลล ผมได้ยินเลยถามว่าใครครับ มันตอบกลับมาว่าไรว่ะ และก็วางสายไป

คราวนี้ผมลองโทรกลับไปอีกทีด้วยความสงสัย ปรากฏว่าไม่มีคนรับ หลังจากนั้นผมก็ขึ้นรถกลับบ้านเวลาประมาณ 19.35 น ผมโทรกลับไปอีกครั้ง 5 รอบ รอบแรก ไม่มีคนรับ 2 ไม่มีคนรับ 3 ไม่มีคนรับ ตลอด5 สาย ผมเลยแปลกใจใน3ข้อต่อไปนี้คือ!!!!!!

1 ถ้าเกิดเป็นคนโทรผิดจริงๆ ทำไมตั้งแต่ตอนนั้นคุยไม่รุ้เรื่องแถมพูดจาแปลกๆ แถมโทรกลับดันไม่รับ ถ้าโทรผิดจริงคนๆนั้นต้องโทรกลับมาหาผมและถามว่าใคร เบอร์ใครประมานนี้ แต่นี่มัน!!!!!!!!:sweat

2 ไม่มีทางเลยที่เด็กอายุเพียง 3 ขวบ จะกดโทรศัพท์ออกเล่นใด้ เพราะเบอร์นั้นมันเป็นเบอร์มือถือ และที่สำคัญถ้าโทรเล่นทำไมดันโทรติดเบอร์ผม ทั้งๆที่ก่อนหน้านี้เคยโทรมาแล้วก็น่าจะลืมเบอร์หรือพ่อแม่ต้องลบไปแล้ว เพราะมันผ่านมาเป็นอาทิตย์และมั่ง เด็กคงไม่มีทางที่จะสุ่มเบอร์ผมครั้งต่อไปได้ และอีกอย่างทำไมถึงโทรมาตั้ง 5 สาย ผมตอบตามตรง 3 ขวบ ผมยังไม่เคยจับมือถือด้วยซ้ำ:eek:

3 ถ้าเบอร์ที่โทรหาผมเป็นเด็กเอามาเล่นจริงๆ ผมโทรไปต้องมีคนรับไม่ก็โทรกลับมาขอโทษว่าที่ เด็กหรือลูก โทรมาแกล้งผม ควรต้องมีผุ้ใหญ่รับบ้างจะได้รุ้ว่าเบอร์นี้โทรผิดเด็กเอาไปโทรเล่นจริง แต่นี่ไร้วี่แวว!!!!!!โทรกลับดันไม่มีคนรับ แถมยังโทรมาหาผมหลายสายอีก มันยังไงกันแน่!!!!!!

0875856684 ????? :eek: อะไรเกิดขึ้นกับผมกันแน่

UkuleleAlone
11th November 2012, 21:53
เบอร์ผมเองอ่ะ โทรไปป่วนเล่น

Aun_
11th November 2012, 22:04
หรืออาจะเป็นเบอร์มรณะ ???? http://www.sharesclub.net/static/image/smiley/thzaa/all_39.gif http://www.sharesclub.net/static/image/smiley/thzaa/all_22.gif

worakorn3
11th November 2012, 22:07
เพื่อน/คนรู้จักของคุณซื้อซิมจาก 7-11 แล้วโทรมาแกล้งเล่นรึเปล่า :sweat

Qamar
11th November 2012, 22:09
คนส่ง KFC ครับ จะมาส่งไก่แต่บ้านคุณปิด เลยอารมณ์เสีย

Gokusen
11th November 2012, 22:09
เพื่อน/คนรู้จักของคุณซื้อซิมจาก 7-11 แล้วโทรมาแกล้งเล่นรึเปล่า :sweat

เออ!คุณอ่านกระทุ้เก่าของผมหรือยังครับ ผมบอกว่าเบอร์นี้ตั้งแต่ผมซื้อ มาผมเอาไว้เล่นเน็ตอย่างเดียวน่ะไม่เคย โทรหาใคร หรือแจกเบอร์ให้ใครมี แต่เติมเงิน อย่างเดียวไม่เคยใช้โทร ผมมี 2 เครื่องครับ อีกเบอร์ใช้งานปกติ อีกเบอร์ผมใว้เล่นเน็ตอย่างเดียว ไม่เคยยยยยยยไห้เบอร์ใคร อ่ายกระทุ้เก่าผมซะน่ะแล้วจะเข้าใจ

ผมบอกตามตรงครับ มันยังบอกไม่ได้ว่าเบอร์มรณะจริงหรือเปล่า เพราะว่ามันอธิบายได้ แม้จะไม่ชัดเจนแต่ก็อธิบายได้แน่นอน
เพราะอย่างน้อยการสันนิษฐานของคุณก็ยังไม่ถูกต้อง 100%

ผมยังไม่ได้คิดเลยครับเบอร์มรนงมรณะ อะไรนั่นน่ะ ผมอยากรุ้ แค่ว่าเบอร์นั้นคือคนโทรผิด!!!!หรือ เด็กหยิบโทรศัพท์มากดเล่น แต่นี่มันครั้งที่2แล้วครับ แล้วผมยังนึกอยุ่3ประเด็นตามที่ผมโพสไว้

xxxlnwjung1
11th November 2012, 22:45
ผมบอกตามตรงครับ มันยังบอกไม่ได้ว่าเบอร์มรณะจริงหรือเปล่า เพราะว่ามันอธิบายได้ แม้จะไม่ชัดเจนแต่ก็อธิบายได้แน่นอน
เพราะอย่างน้อยการสันนิษฐานของคุณก็ยังไม่ถูกต้อง 100%

nutyoyo456
11th November 2012, 23:02
ลองเปิดเพลงเมทัลดังๆจ่อโทรศัพท์สิครับ...ผมเคยลองกับพวกโทรก่อกวนละ มันเลิกไปเลย..

bunlove123
11th November 2012, 23:05
เอ๋อ.....? เด๋วนี้ ผีใช้โทรศัพท แล้วเหรอครับ โหตามยุคจริงๆ (ไม่มาม่าน่ะ)

xbox350s
11th November 2012, 23:07
ลองเปิดเพลงเมทัลดังๆจ่อโทรศัพท์สิครับ...ผมเคยลองกับพวกโทรก่อกวนละ มันเลิกไปเลย.. ชาว ROCK \m/

{s-c-p} *man*
11th November 2012, 23:10
คุณก็ ชวน มันคุย เลย จิ เรื่องครอบครัว งี้ เรื่ิอง สุขภาพ การเงิน ประมาณนี้ น่าสนุกดีออก มีเพื่อนคุย

Gokusen
11th November 2012, 23:13
คุณก็ ชวน มันคุย เลย จิ เรื่องครอบครัว งี้ เรื่ิอง สุขภาพ การเงิน ประมาณนี้ น่าสนุกดีออก มีเพื่อนคุย

แค่ผมถามว่าใครมันก็วางสายล่ะครับ:sweat โทรไปไม่มีคนรับอีก ในบอดร์เก่าท่านภูมิก็ ล่าท้าเบอร์ ให้ผมล่ะแต่ปรากฏว่า มันไม่ใช่แบบที่ผมเจอ ครับ ลองเข้าไปอ่านในกระทุ้เก่าผมสิครับ

Lightenning
12th November 2012, 02:08
สั้นๆง่ายๆ คิดมากไปหรือเปล่า

Zon
12th November 2012, 02:27
ลองอ่านกระทู้เก่าคุณล่ะ โรคจิตป่าวหว่า?? แต่มันไม่น่าจะเป็นผีหรอก ผมว่าอย่ามัวไปคิดมากว่ามันเป็นใคร หาทางแก้ดีกว่าว่าคุณจะเอายังไงกับเบอร์นี้ ถ้ามันไม่โทรมาอีกก็ช่างมันเหอะคับ ปล่อยไป โลกนี้มันก็อยู่ยากยังงี้ล่ะ 55555+

วันนี้ผมยังเจอเลย มีคนโทรมาแล้วบอกว่า ไม่ได้โทรผิด แต่เบอร์ที่ผมใช้อยู่เป็นเบอร์เก่าของเขา เขาไม่ได้ใช้มานานเลยลองโทรมา เอากับมันสิ:sweat แถมมีคนโทรผิดมาบ่อยมาก ไม่รู้ว่าจะมาทวงหนี้ไอ้เจ้าของเบอร์เก่ารึป่าว เฮอๆๆ

boomttc
12th November 2012, 02:47
ก็ไปสั่งน้ำเต้าหู้เค้าไว้แล้วไม่จ่าย เค้าก็โทรมาทวงดิ :mad:

Winters
12th November 2012, 04:17
ผมนึกถึงตอนเด็กๆอะ ที่มีหนังเรื่อง 999-999-999 ต่อติดตายอะ โทรไปจะตาย อะไรไม่รู้ ผมอยากให้ทุกคนใครก็ได้ช่วยลองโทรไปเบอร์นี้หน่อย 5555+

Ether
12th November 2012, 05:37
ผมนึกถึงตอนเด็กๆอะ ที่มีหนังเรื่อง 999-999-999 ต่อติดตายอะ โทรไปจะตาย อะไรไม่รู้ ผมอยากให้ทุกคนใครก็ได้ช่วยลองโทรไปเบอร์นี้หน่อย 5555+

ลายเซ็นนาย น่ากลัว อะ :eek:

NoM!NeE
12th November 2012, 21:08
ง่ายๆครับ เปลี่ยนซิม !!!
ถ้ายังโทรมาอยู่ก็ตัวใครตัวมันล่ะครับ :bye

koyoty
12th November 2012, 22:04
ลองเอาเบอร์นั้นไปสมัคร"เว็บเกย์"สิครับ!!:o