PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : คิดยังไงกับพระเจ้าก็คือเอเลี่ยน

harnibal409
12th November 2012, 22:34
http://www.youtube.com/watch?v=w22Yp2V-eb8

ตามนี้เลยครับในความเชื่อคนโบราณเอเลี่ยนก็คือพระเจ้าที่มาเยือนโลก

ปล.ไม่ดราม่ากันนะ

CodeMagane
12th November 2012, 23:28
เคยอ่านมานานละกับเรื่องพวกนี้ ผมยังคิดเลย สมัยก่อนจะสร้างปิรามิดได้ไงถ้าไม่มี ตัวช่วย ???

เทคโนโลยีสมัยก่อนจะตัดได้เรียบขนาดนั้นเลยหรอ

สโตนเฮจ มันจะไปกองๆ หยั่งงั้นได้ยังไง

แผนภาพนาชคา สมัยนั้นมีพวกที่มองสูงๆ ให้ดูเป็นรูปแล้วหรอ

sample

http://www.traveladventures.org/continents/southamerica/images/nazca-lines12.jpg

battosai2010
12th November 2012, 23:45
ผมก็เคยเจอในหนังสือเหมือนกันนะ เห็นสมัยก่อนเรื่องเทคโนโลยีอาจจะทันสมัยกว่าปัจจุบันก็ได้อะไรทำนองนี้ อย่างเช่น เทคโนโลยีตอนนี้ ถ้าสร้าง ปิรมิตใช้เวลา 100 ปี ในสมัยก่อนใช้เวลา 30กว่าปี อ่านเจอมาประมาณนี้ ผมคิดว่า เออมันก็น่าคิดนะ ^^

ViPERGAMER
12th November 2012, 23:48
ผมว่านะพระเจ้า หรือ ผู้สร้างโลกอะไรพวกนั้นอ่ะไม่มีจริงหลอก เรื่องเอเลี่ยนอ่ะผมว่าอาจจะพอเป็นไปได้ แต่ผมเชื่อว่ายังไง เอเลี่ยน ก็ไม่ใช่พระเจ้าแน่ๆ ในโลกนี้หน่ะไม่มีพระเจ้าอยู่หลอก ไม่มีผู้สร้าง ไม่มีผู้ให้กำเนิดทุกสิ่งเกิดได้ด้วยตัวเองมันเอง การบวกกันของสิ่งสองสิ่งทำให้เกิดสิ่งใหม่เกิดขึ้น โลกก็เหมือนกันหล่ะ

ในเวลาที่โลกเกิดภัยพิบัติ พระเจ้า หรือ อะไรก็ตามที่เรานับถือก็ยังช่วยเราไม่ได้เลย มีแต่พวกเราเท่านั้นหล่ะที่ต้องช่วยเหลือนกันเอง

Prometheus
12th November 2012, 23:52
ผมเชื่อว่าบรรพบุรุษของมนุษย์มาจากมนุษย์ดาวมากกว่าบรรพบุรุษของมนุษย์มาจากลิง = =

newvisions
12th November 2012, 23:54
ถ้าเป็นแบบนั้นจริงๆ นะ ผมว่า มนุษย์ไม่ได้ วิวัฒนาการมาจากลิง แต่เป็นเผ่าพันธ์ที่ถูกนำมาปล่อยไว้ ที่โลก

เพราะมนุษย์เกิดมาได้ไม่กี่ หมื่นปีก็ ฉลาดกว่า สัตว์ที่เกิดมานานกว่ามนุษย์ เป็นไปได้ยังไงถ้า มนุษย์ไม่ได้ วิวัฒนาการมาก่อนแล้ว

สัตว์เลี้ยงลูกด้วยนม ชนิดอื่น ถึงไม่มี วิวัฒนาการ ที่ จะฉลาดได้เท่าเทียบมนุษย์เลย

เหมือนในหนังเรื่อง รหัสวินาศโลก ที่มนุษย์ต่างดาวนำเราไปปล่อยที่ ดาวอื่นที่สามารถอาศัยอยู่ได้ เทคโนโลยี ที่เคยมีก็ หายไปและเริ่มต้นใหม่อีกครั้ง โดยมี มนุษย์ต่างดาวให้ความช่วยเหลือ
หลังจากมนุษย์สามารถอยู่ได้ด้วยตัวเอง มนุษย์ต่างดาวก็ จากไปแล้ว เฝ้าดู เราจากที่ไกลๆ

meganame
13th November 2012, 00:01
มนุษย์ไม่ได้วิวัฒนาการมาจากลิง แต่เรามีบรรพบุรุษร่วมกันกับลิงครับ

อันนี้ผมคิดเล่นๆนะ เราอาจเป็นลูกของมนุษย์ต่างดาวที่หน้าตาผิดปกติต่างจากมนุษย์ต่างดาวตนอื่นๆ จึงต้องถูกนำมาทิ้งไว้ที่โลกเพื่อไม่ให้ถูกตามล่า 555+ //me คิดได้เนอะ

EviLBlacK03
13th November 2012, 00:11
ผมว่าเอเลียนไม่ได้นำมนุษย์มาปล่อยหรอก ถ้าเป็นงั้นจริงทำไมสิ่งมีชีวิตในโลกถึงคล้ายกับเรานักละ(พวกกระดูกสันหลังหนะ)
ปล.อีกอย่างทำไมสิ่งก่อสร้างสมัยก่อนถึงมีแต่หินดินละทั้งทีเอเรียนสร้างยานท้องอวกาศได้แต่ดันทำสิ่งก่อสร้างเป็นหินเป็นดินสะงั้น

EDIT:
ผมลองนึกดีๆจะเป็นไปได้ไหม ว่าเอเรียนหรือพระเจ้าที่คนโบราณเคารพ จะเป็นเผาพันธุ์มนุษย์เหมือนกับเราที่ย้ายถิ่นฐานมาดาวโลกแค่นั้นเอง ซึ่งก็เหมือนกับเราที่กำลังจะย้ายถิ่นฐานจากดาวโลก ใช่ป่าวไม่รู้ผมคิดมากหรือง่ายๆผมบ้า 555

earthsilver
13th November 2012, 00:14
ยังไงก็ได้ เกิดมาแล้ว ก็คือเกิดมาแล้ว ใครใช้ให้เกิดหรือเกิดมาทำไมมันก็เรื่องของเรา ไม่ใช่เรื่องของเค้าแล้วชั่งหัวมันเถอะ(แง่ลบสุดๆ -.,-)

pongdilok
13th November 2012, 00:17
ผมอยากให้โลกและเอกภพระเบิดอะครับ
แล้วก็อยากให้มันกลับมาเป็นเอกภพอีกครั้งอะ
แต่เป็นแบบ SAO นะผมจะดีใจมาก
อย่าลืมอ่านลายเช็นผมก่อนนะ

BoonTew
13th November 2012, 00:25
พิรามิด ลายเส้นนาซคากับสโตนเฮ้น พิสูจน์ทางวิทยาศาสตร์แล้วว่าเป็นฝีมือมนุษย์ครับ

โดยเฉพาะพิรามิดมีการขุดพบเมืองแรงงานและแหล่งหิน จนถึงวิธีทำให้หินแต่ละก่อนเรียงชิดกันด้วย

ผมว่าบางเรื่องพอเปิดเผยออกมาแล้วมันก็น่าเบื่อ ปล่อยให้เป็นเรื่องลึกลับต่อไปน่าจะตื่นเต้นกว่านะ

pamzar5546
13th November 2012, 00:32
จขกท. เรียกผมหรอครับ ><

ILoVePaNgYa
13th November 2012, 00:32
เหมือนในเรื่องThorไงครับ พระเอกเป็นมนุษย์ต่างดาว แต่บนโลกนับถือเป็นพระเจ้า

robinsonn
13th November 2012, 00:33
มนุษย์โบราณ เมื่อ 5000 ปี ที่แล้ว เคย ปั้นรูป เหมือน ตัวอะไรใส่ ชุด อวกาศ
ลอง ศึกษา ดูครับ ผม เคยดู ใน YOutube เนี่ย แหละ

hisawahiroki
13th November 2012, 00:45
7.34 ผมเห็น อาเบะ วะ -*-

helos
13th November 2012, 00:49
ก็เป็นอีกหนึ่งทฤษฎีที่เป็นไปได้ครับ

double6
13th November 2012, 01:26
ผมคิดว่าถ้าตายไปแล้วคงจะรู้ความจริงอะมั้งน่ะ

ผมคิดว่างั้นน่ะ

ป.ล. ไม่ได้จะมาม่าน่ะเออ แค่่คิดว่าเฉยๆ ไม่ถูกตาใครขออภัยจริงๆ ผมแค่คิดว่าเฉยๆ

~FeaR~
13th November 2012, 16:44
ผมก็ว่ามันคล้ายๆหนัง Prometheus แหละครับ คือมนุษย์นอกโลกนำเผ่าพันธุ์มนุษย์มาปล่อย

poppysun
13th November 2012, 16:56
ผมว่าเอเลี่ยนกับพระเจ้าไม่น่าจะเกี่ยวกันเลยนะ

fuxfamezer
13th November 2012, 18:52
เป็นแน่นอนครับผมว่าไม่งั้นพวกอียิปคงไม่มีเทพเจ้าหัวเป็นสุนัข ปลา นก หรอกครับผมอยู่ดีๆพวกเค้าจะคิดขึ้นมาเองแล้วกราบไหว้ไม่มีหรอกครับชาวอียิปไม่ว่างกันขนาดนั้นหรอกครับ เอิ้กๆ 555555 :o

ILoVePaNgYa
13th November 2012, 19:06
ลองสังเกตุดู ตำนานเทพพระเจ้าทั้งโลกส่วนมากมักจะลงมาจากฟ้า

bossja
13th November 2012, 19:15
พระเจ้าเป็นใคร ใครสร้างพระเจ้า ใครสร้างพระเจ้าที่สร้างพระเจ้า

shisaku
13th November 2012, 19:15
อย่าไปเชื่อคำจากอเมริกาให้มากครับ พวกอเมริกา Nasa ทำอะไรย่อมหวังผลประโยชน์

bankvocal
13th November 2012, 19:17
ผมคิดว่าคนก็เกิดมาเองเหมือนกับเกม spore จากเซลล์เล็กๆ วิวัฒนาการณ์มาเรื่อยๆ สัตว์อื่นๆ ก็เหมือนกัน พระเจ้าคงไม่มีจริง

แต่เอเลี่ยนนี่อาจจะมีจริง เพราะขนาดเรายังเกิดมาได้เลย ระบบสุริยะอื่นๆ ก็น่าจะมีเหมือนกัน และอาจจะเคยมาโลกเราแล้ว อย่างที่เห็นหลายๆ หลักฐาน(ปิรามิด หรือที่ จขกท. พูดไว้)

PalMMeR
13th November 2012, 19:20
เมื่อไหร่มันจะมายึดโลกหว่า :confused:

theover
13th November 2012, 19:34
เคยคิดมากๆเรื่องนี้อยู่เหมื่อนกัน เพราะมนุษย์ไม่น่าที่จะอยู่ที่นี่หรือความรู้ของเรานั้นไม่เหมาะกับโลก เพราะอย่างแรกที่มนุษย์รู้จักนั้นก็คือไฟที่สามารถทำลายธรรมชาติได้อย่างสบายๆ และต่อมาหลายสิ่งที่มนุษย์สร้างนั้นก็ทำลายธรรมชาติทั้งนั้น

fifa25420115
13th November 2012, 19:47
ผมว่าน่าจะเป็น มนุษย์อีกสายพันธุ์{มนุษย์ต่างดาว} เหมือนเราครับ เเต่มาเจอโลก ก็เลยสร้างสายพันธุ์ใหม่ขึ้นมา เพื่อให้มาทะเลาะกันครับ 55+ ล้อเล่น เพื่ออะไรไม่รุ้เเต่ผมคิดงี้ เเต่เรื้องพระเจ้าสร้างโลกนี้ไม่มีจริงหลอกครับ น่าจะเป็นมนุษย์อีกสายพันธุ์สร้าง{มนุษย์ต่างดาว} [ความคิดเห็นส่วนตัว]

newvisions
13th November 2012, 19:58
มนุษย์ต่างดาวกำเนิดมนุษย์ ถ้าเป็นจริงนะ

http://www.youtube.com/watch?v=TE74shA4-PU&feature=watch-vrec

Kellidev
13th November 2012, 21:00
โครงสร้างร่างกายของมนุษย์มันก็เหมือนกับสัตว์แทบทุกชนิดบนโลกแหละครับ หู ตา จมูก ปาก
ต่างดันที่เราวิวัฒนาการณ์ได้มากกว่า เร็วกว่า แต่เพราะอะไร นี่แหละ

KKK-123
13th November 2012, 23:59
พระเจ้าเป็นสิ่งที่มนุษย์จิตนาการ เอง

แต่เอเลี่ยนเป็นพระเจ้า จริง ผมเชื่อแบบนี้

หลายๆศาสนาบอกพระเจ้าสร้างโลก สร้างทุกๆสรรพสิ่งในจักวาร สร้างยังไง สร้างจากอะไร สร้างเพื่ออะไร ? คำถามนี้เองที่ศาสนา ต่างๆ เองยังตอบไม่ได้

ผมคิดว่า สรรพสิ่งทุกอย่างมันเกิดมาเองตามธรรมชาติ แล้วมนุษย์เรา จินตนาการ เรื่องพระเจ้าสร้างโลกเอง ..

ส่วนเอเลี่ยน อาจจะใกล้เคียงกับคำว่าพระเจ้ามากกว่า อาจจะเพราะในอดีตนานมาแล้วอาจจะมีเอเลี่ยน มาโลก แล้วให้เทคโนโลยี มนุษย์ สอนเทคนิคต่างๆ สอนการก่อร้างสร้างฐาน
จากในคลิป จขท. มีหลักฐานที่เป็นรูปธรรม(สิ่งที่จับต้องได้ ยืนยัน มีหลักฐานชัดเจน) มากกว่าคำสอนของศาสนาในปัจจุบันที่เป็น นามประธรรม(จับต้องไม่ได้ เป็นคำพูดหรือคำกล่าวต่อๆกันมา)

จนกลายเป็นอารยธรรม ในปัจจุบัน แล้วคนสมัยนั้น(คนในอดีต)อาจจะมองเอเลี่ยนว่าคือพระเจ้า เพราะเอเลี่ยนมาให้สิ่งต่างๆ มาสอน ถ่ายทอดเทคโนโลยีให้ เป็นผู้สมควรได้รับการยกย่อง สมควรแก่การกราบไหว้บูชา จนถึงขึ้น สร้าง อะไรแปลกๆเพื่อบูชาเทพเจ้าของพวกเขาเช่น พิรามิดในอียิป หรือ พิรามิดในอินคาที่เปรู เพื่อยกย่องให้สมฐานะผู้ให้ และ คนในอดีตรู้สึกติดค้างในตัวพระเจ้าของเขา ต่อมาก็อาจมาสร้างสิ่งต่างที่ยิ่งใหญ่ ไว้รอถวายแด่เทพ ที่เขา บูชา หลังจากที่เอเลี่ยนกลับไปแล้ว ก็เป็นไปได้ ในสังคม ในอารยธรรมของมนุษย์ในตอนนั้นก็ได้ ยกย่องให้เป็นพระเจ้า(เอเลี่ยน) เป็นคนสำคัญในความเชื่อของคนในตอนนั้น จากนั้นก็ถ่ายทอดการบูชา การยกย่องเทพเจ้า(เอเลี่ยน)มาเป็นรุ่นสู่รุ่นมาเรื่อย พอมาถึงจุดจุดหนึ่ง อรยธรรมก็ล่มสลายไป...

จนมาถึงอารยธรรมปัจจุบัน(ที่บอกว่าพระเจ้าสร้างทุกๆสรรพสิ่งในจักวาร) แต่ในอารยธรรมปัจจุบัน ผมรู้สึกเหมือนๆกับว่าได้เปลี่ยนคำว่านิยามของพระเจ้าใหม่ มาเป็นพระเจ้าแบบที่เรารู้จักกันในปัจจุบัน (เช่น พระยะโฮวา พระอัลเลาะ) แต่ผมว่ามันเป็นพื้นฐานจากอารยธรรมเก่าๆในอดีตที่ล่มสลายไป คงพื้นฐานมาจากการบูชา ยกย่องเทพเจ้าองค์ก่อน(เอเลี่ยน) โดยเปลี่ยนคำนิยามใหม่ เท่านั้นเอง ...

BoonTew
14th November 2012, 00:26
เอเลี่ยนเป็นต้นกำเนิดมนุษย์? จริงๆแล้วร่างกายมนุษ์มันก็ไม่ได้ต่างจากสัตว์เท่าไหร่หรอกครับ
ตัวอ่อนคน ก็เหมือนตัวอ่อนของไก่ งู หนู ปลาจนน่าประหลาด ลักษณะที่แตกต่างตามสายพันธุ์ก็มาจากยีนแค่ตัวเดียว กระดูกก็ยังมีส่วนหางหลงเหลืออยู่ (กระดูกก้นกบ) กล้ามเนื้อ กระดูกมีโครงสร้างเหมือนลิงไร้หางมาก

ส่วนเรื่องเทคโนโลยีโบราณที่คิดว่าน่าอัศจรรย์ สามารถพิสูจน์ได้แล้วว่าเกิดจากมนุษย์ล้วนๆ ที่ว่ามีเอเลี่ยนมาสอนก็คงประหลาดไปหน่อย เพราะเทคนิคที่ถูกค้นพบนั้นต้องใช้กำลังคน+แรงงานหนักมาก ถ้ามีเทคโนโลยีล้ำหน้าจริงคงทุ่นแรงมนุษย์ได้มากกว่านี้

ผมว่าพระเจ้าเป็นสิ่งสมมติขึ้นเพื่อใช้ในการปกครองคนมากกว่า ทั้งเทวทูต เทพทั้งหลาย ผู้นำทางจิตวิญญานทั้งหมดได้ผลดีกว่าใช้การปกครองด้วยทหารเสียอีก