PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : samsung galaxy s2 jailbreak ได้รึป่าวครับ

blnitw123
21st August 2011, 13:11
และอีกปัญหานึง คือ เวลาผมลงเกมเนี่ยบางเกมเล่นไม่ได้ ให้ดาวโหลดนู้นโหลดนี้ ทั้งๆที่ลงเกมไปแล้ว
และ บางเกม ฟ้องมา เราใช้ของ copy อยู่ก็เด้งหลุดออกมาซะงั้น
ปัญหาเหล่านี้ต้อง jailbreak ก่อนรึป่าวครับ

ผมไม่กล้าที่จะ jailbreak ก่อน เพราะเห็นว่ามีปัญหาอยู่เหมือนกัน
ผมเลยมาถามเพื่อนๆดู:confused:

ช่วยหน่อยนะครับ

GuJokE
22nd August 2011, 22:37
jailbreak ไม่เอาๆ อยาบคาย

คุณคงหมายถึง คุณจะ root เครื่องใช่มั้ย

จะว่าไปก็ใช่ แต่การ root เครื่อง จะทำให้หมดประกันนะ

และอีกอย่าง การจะเล่น android ให้เทพได้นั้น คุณต้องหัดยำเครื่องตัวเอง โอเค้

ลองไปหา apk เกมส์ที่ว่ามาหลายๆตัวก่อน อาจจะไฟลื apk มีปัญหาไงลองดูก่อน

blnitw123
23rd August 2011, 14:00
ครับขอบคุณมาก
ก็ผมคิด ว่า เล่นเกมไม่ได้ เป็นเพราะยังไม่ได้ root เครื่องรึป่าว
เดี๋ยวจะลอง ทำไฟล์เกมตัวใหม่มา ทำ แล้วถ้าซื้อของจริงตก เกมละกี่บาท ละครับ
ช่วยบอกที อยากพวก MW Call 2 เนี่ย

' หัดยำเครื่องตัวเอง' คืออะไรครับ ผม งง แกะเครื่องออกมาดูหรอ ^^a:)

GuJokE
23rd August 2011, 20:52
ป่าวน่ะ หมายถึงแต่งโน่นแต่งนี้

mo rom มันเองเลย ไรเงี้ยอ่ะ 555

และส่วนเกมสืล่ะเท่าไหร่ เข้าไปใน market และมันจะมีบอกเองแหละคับ

hbkmaster
25th August 2011, 21:39
จะ root หรือไม่ก็เล่นเกมส์ได้ไม่แตกต่างกันครับ ไม่มีเกมส์ใหนที่เล่นได้เฉพาะเครื่องที่ root แล้วอย่างเดียว

เกมส์ที่ให้โหลดข้อมูลลงเครื่องหมายถึงเกมส์นั้นใหญ่เกินที่จะใส่เป็นไฟล์ apk เดียวได้ มันไม่สะดวกแล้วก็เปลืองเนื้อที่มากๆด้วยจึงต้องมีการโหลดข้อมูลของตัวเกมส์มาภายหลัง

ส่วนเกมส์ copy ที่เล่นไม่ได้นั้น วิธีแก้ง่ายๆก็คือ re-install เกมส์นั้นใหม่ แล้วเวลาเล่นให้เข้า mode airplane ก่อน แค่นี้ก็จะไม่มี error แล้ว(แล้วแต่เกมส์)

เกม ถ้าอยากซื้อผ่าน market ก็ต้องผูกบัญญีบัตรเครดิต/เดบิต เราซะก่อนจึงจะสามารถซื้อเกมหรือแอพอื่นๆได้