PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : อยากทราบว่าเจ้าของ TOSHIBA จริงๆคือใครครับ??

sattawat1979
13th November 2012, 22:24
ผมอยากทราบว่าคนที่เป็นเจ้าของบริษัทยักษ์ใหญ่อย่าง TOSHIBA คือใครครับ?? ชื่อ ''TOSHIBA'' เลยรึป่าว?? :o

ผมเองก็ทำงานที่ TOSHIBA ยังไม่รู้เลยว่าเจ้าของจริงๆ ชื่ออะไร?? รู้แต่ว่าต้องเป็นคนญี่ปุ่นแน่ๆ ถามคนที่ทำงานมาก่อน มันก็ยังไม่รู้เลย - -''

และที่รู้ๆบริษัทนี้มันใหญ่จริงๆครับ ทำอะไรตั้งหลายอย่าง ส่วนผมเองทำอยู่โรง เครื่องซักผ้า กับ ตู้เย็น แม้งโคตรเหนื่อย :sweat

ใครรู้ก็ช่วยบอกเป็นความรู้ทีครับ ข้องใจมานาน

thotsawat555
13th November 2012, 22:57
Norio Sasaki ครับผมเป็น CEOใหญ่ ของ Toshiba ในตอนนี้

ปล.ผมอยากทราบอะครับ คุณ จขกท. ทำงานแผนกไหนหรอครับ อยากรู้เฉยๆ

nakiann123
13th November 2012, 22:58
3 คนแรกผู้ก่อตั้ง Toshiba เจ้าของตัวจริงครับ

Hisashige Tanaka
Ichisuke Fujioka
Shoichi Miyoshi

13th November 2012, 23:08
ขอบคุณมาก สำหรับคำตอบ ขนาดผมทำอยู่แท้ๆยังไม่รู้เลย ^ ^''

ท่าทางเจ้าของคงจะรวยมาก

13th November 2012, 23:11
Norio Sasaki ครับผมเป็น CEOใหญ่ ของ Toshiba ในตอนนี้

ปล.ผมอยากทราบอะครับ คุณ จขกท. ทำงานแผนกไหนหรอครับ อยากรู้เฉยๆ

ผมอยู่ Procurement ครับ จัดซิ้อจัดจ้าง ^ ^''

3 คนแรกผู้ก่อตั้ง Toshiba เจ้าของตัวจริงครับ

Hisashige Tanaka
Ichisuke Fujioka
Shoichi Miyoshi

ไม่เคยได้ยินชื่อเลยครับ ^ ^''