PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอถามหน่อยครับ windows 8

osuman00
14th November 2012, 18:12
คิอก่อนหน้านี้ผมใช้ xp ครับ แล้วก็เปลี่ยนมาใช้ 7 แต่ผมกด update เพื่อไม่ให้ข้อมูลหาย แล้วทีนี้ ผมอยากเปลี่ยนไปเป็น 8 อ่ะครับ มันจะมีให้ update แบบ 7 หรือเปล่าครับ หรือต้องล้างเครื่องใหม่หมดเลย แบบที่ข้อมูลโดนล้างหมดเลยอ่ะครับ

แล้วก็ 8 เนี่ยใช้ง่านไหมครับ เพราะสำหรับเล่นเกมหรือเปล่า เพราะผมได้ยินคนส่วนใหญ่บอกว่า 8 ลื่นกว่า 7 อ่ะครับ

ช่วยตอบหน่อยนะครับ

parkpoompb
15th November 2012, 13:33
ลองศึกษาใน google ดูก่อนครับว่ามันจะเหมาะกับเครื่องเรารึเปล่าแล้วใช้ยังไง ถ้าลงแล้วใช้ไม่เป็นมันก็จบ

fordownloadgame
15th November 2012, 15:19
อยากรู้เหมือนกันครับ

redfoottttt
15th November 2012, 15:20
1. Update ออนไลน์ได้ แต่ต้องจ่ายตังครับ
2. ใช้ง่ายไหม อธิบายยากครับ คิดถึงตอนคุรเริ่มใช้ Windows ตอนแรกๆอ่ะครับ ค่อยๆเรียนรู้ไปเดียวก็เป็นเอง
3. เหมาะเล่นเกมหรือปล่าว คำเดียวคือไม่ เกมหลายเกม โปรแกรมหลายโปรแกรมยัง ไม่ Support Windows 8 ครับถ้ากำลังติดเกมอย่าเพิ่งใช้
4. ลื่นมั้ย ให้ 3 คำ "ลื่น หัว แหก"

edkub
15th November 2012, 17:17
ดีกว่า 7 ทุกอย่างเว้นแต่ต้องเรียนรู้ใหม่
รองรับไหมผมอยากบอกว่าเล่นได้เท่า 7 ถ้าปรับเป็นนะ

อย่าบอกว่ายาก เพราะถ้าเราไม่เรียนรู้ก็ไม่ทางไปไหนได้หรอกครับ เทคโนโลยีเขาก้าวไปแล้ว

osuman00
15th November 2012, 18:12
1. Update ออนไลน์ได้ แต่ต้องจ่ายตังครับ
2. ใช้ง่ายไหม อธิบายยากครับ คิดถึงตอนคุรเริ่มใช้ Windows ตอนแรกๆอ่ะครับ ค่อยๆเรียนรู้ไปเดียวก็เป็นเอง
3. เหมาะเล่นเกมหรือปล่าว คำเดียวคือไม่ เกมหลายเกม โปรแกรมหลายโปรแกรมยัง ไม่ Support Windows 8 ครับถ้ากำลังติดเกมอย่าเพิ่งใช้
4. ลื่นมั้ย ให้ 3 คำ "ลื่น หัว แหก"

ที่บอกว่า update แล้วตเนี้ย มันมีตัวแก้แบบ xp หรือ 7 ไหมครับ แบบที่ update ได้ตลอดอ่ะ

infinityteen
15th November 2012, 19:47
windows 8 ออกใหม่ ไม่แพงนะครับ :dance