PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เซ็งสังคมใน TCG มาก

xxxlnwjung1
14th November 2012, 18:21
ผมล่ะเบื่อจริงๆ ช่วง 15-19 นี่แทบจะไม่อยากเข้าไม่เล่น คือ****มีแต่เด็กน้อยอ่ะครับโครตรำคาญ
เล่นไม่สนุกเลยเล่นๆไป ไม่พอใจก็ออก ไม่มี Team Work อ่านอะไรก็ไม่ออกเล่นก็โ่ง่ ผมล่ะไม่เข้าใจเลย 6 ปีที่แล้วตอนผมพึ่งเริ่มเล่นดอทเอผมยังไม่โง่ขนาดนี้เลย
เซ็งจริงๆ ตะกี้เข้าไปเล่นพึ่งเจอมาเต็มๆเด็กน้อยชื่อมัน PonZaKud มันบ้ามากอ่ะครับทีแรกผมมองดู ผมก็คิดว่าทำไมมันตั้งชื่อแปลกๆ
พอคนเต็มห้องเท่านั้นล่ะ มันบอก k kud โอ๊ยจะบ้าตาย แถมมันชอบมาเล่น Tour ครับ EM กะ AP มันไม่ยอมอยู่ ผมอยากให้มีระบบเล่นให้ดูแล้ว
คัดฝีมือคนก่อนจะจอย Channel ไหนจริงๆ ไปล่ะมาระบายเฉยๆ

ท่าเจอใน ap กับ em ไม่เท่าไหรนะเจอกากๆแต่เจอใน ทัว 1 ห้อง ghost นี่ผมแทบบ้าตายแบบว่ากากแล้วทำไมไม่ไปฝึกมาก่อนเจอ carry 4 in team ให้ตายเถอะ เดี่ยวนี้เล่นห้อง ghost เหมือนวัดดวงว่าทีมดีไม่ดี นานๆครั่งจะเจอโหด+โหดแพ้ไม่เสียดายครับอย่างงี้ แบบว่าสเตตัสผมก็เสียหมดอะเจอพวกนี้แล้วไม่โหดเมพขิง kill 500 die 300 แบบนี้นะ ผมก็ไม่ได้รอ last shot อันนี้โมโหมากเรายืนบู้เพื่อนรอ last *****เอ้ย ผมก็ถนัด sup + gank สเตตัสเลยไม่สวยหรูเรื่อง kill แต่เรื่องช่วยเพื่อน*****เยอะโข จะเล่นห้องโหดๆโดนเตะอย่างเดียว

ใช่ครับ ผมก็เป็นเหมือนคุณ คือผมเล่นชอบแบบ Team work อ่ะไม่ชอบให้ Random แล้วคนส่วนมากจะเล่น Team work ไม่ค่อยเป็นยิ่งเกรียนนี่ไม่ต้องพูดถึง

eswc2012nerverdie
14th November 2012, 18:23
เล่นด้วยกันมั้ยพี่ ? -_- ผมว่างพอดี

hansamu
14th November 2012, 18:24
dota2 lol hon เถอะครับ

nakiann123
14th November 2012, 18:59
TCG ผมมี 2 ชื่อที่เล่นหลักๆ

[Kao]-Nanong <<< อันนี้เจอคนใน TCG ตั้งแล้วมันฮา เขา นานง เลยตั้งตามบ้าง

tSanyctilozyr26

หลักๆเล่นแค่นี้ครับ

ถ้าเจอ ทักได้ครับ ปกติจะยำเด็กอยู่ em (มันสนุกดี =w=)

แต่ Ap ก็ได้ไม่มีปัญหาครับ Cm ก็ได้เหมือนกัน

soulsave
14th November 2012, 19:04
Dota2 เถอะครับ แต่ Dota2 ก็ไม่ใช่ว่าไม่มีเกรียนนะครับ แต่ไม่เยอะ
KEY ผมแจกอยู่ในลายเซ็นเลยครับ

Elotickz
14th November 2012, 19:05
ไปไหนก็หนีไม่พ้นเกรียนเล่นเกมหรอก มันมีทุกเกม!
ยิ่งพวกเกมออนไลน์ธรรมดา ตามร้านอินเตอร์เน็ตยิ่งเยอะเข้าไปใหญ่ 555*

ลองเล่นดึกๆ อ่ะมีน้อยยิ่งวันโรงเรียนเปิดน๊าเกรียนนี้เงียบมาก :o

lgorakoj
14th November 2012, 19:11
ยังดีนะ คุณเจอแค่เกรียนไทย

ผมเล่นDOTA2 เจอเกรียนนานาชาติ!!!

jackiiez
14th November 2012, 19:13
มาดอท 2 ดิ เจอเกรียนจีน แล้วจะรู้สึกกกก 55555555555555555555555555

TrollRolling
14th November 2012, 19:46
HON DOTA2 LOL ครับแนะนำเลย

atom
14th November 2012, 19:52
dota name [G]ay_Kin[G]

hon name REDZombie

enjoy:music:music:music

chen
14th November 2012, 19:53
ผมเลิกเล่นแล้ว Dota เล่น Dota 2 แปปเดียวก็เลิก เพราะเพื่อนไม่ค่อยเล่น เลยเปลี่ยน มาเล่น Hon 555

Elotickz
14th November 2012, 19:55
HON DOTA2 LOL ครับแนะนำเลย
HON นี่เกรียนไมค์ครับ !

Begin
14th November 2012, 20:05
ท่าเจอใน ap กับ em ไม่เท่าไหรนะเจอกากๆแต่เจอใน ทัว 1 ห้อง ghost นี่ผมแทบบ้าตายแบบว่ากากแล้วทำไมไม่ไปฝึกมาก่อนเจอ carry 4 in team ให้ตายเถอะ เดี่ยวนี้เล่นห้อง ghost เหมือนวัดดวงว่าทีมดีไม่ดี นานๆครั่งจะเจอโหด+โหดแพ้ไม่เสียดายครับอย่างงี้ แบบว่าสเตตัสผมก็เสียหมดอะเจอพวกนี้แล้วไม่โหดเมพขิง kill 500 die 300 แบบนี้นะ ผมก็ไม่ได้รอ last shot อันนี้โมโหมากเรายืนบู้เพื่อนรอ last *****เอ้ย ผมก็ถนัด sup + gank สเตตัสเลยไม่สวยหรูเรื่อง kill แต่เรื่องช่วยเพื่อน*****เยอะโข จะเล่นห้องโหดๆโดนเตะอย่างเดียว

DAAlzZ
14th November 2012, 20:20
DOTA2 เกรียนไทยก็มี เปิดไมค์พูดก็มีแต่นานๆจะมีทีนึง ไม่บ่อยเหมือนHoN(อันนึ้เกือบทุกเกมส์)
เคยเจอฮาๆก็ตอน ไปเล่นกับเวียดนาม อ๋ายๆ น๋าวๆ ด๋าวๆ อยู่ทั้งเกม

pangblackarmy
14th November 2012, 20:42
ผมเล่น HON ครับ เกมแนวๆ นี้ เล่นกับเพื่อนเป็นทีมครับ หนุดสุด :cool:

TrollRolling
14th November 2012, 20:56
HON นี่เกรียนไมค์ครับ !

ทีมไงครับ = =

newvisions
14th November 2012, 21:05
ไม่เข้าใจบางคน Random แต่เล่นไม่เป็นออกเฉย ที่จริง Random มันต้องเล่นได้เก่งทุกตัวสิ

dark_KBG
14th November 2012, 21:38
ผมเล่น guildwar2 ตี้ลงดัน ยอมรับครับเล่นเกมส์ไม่ค่อยเก่ง บางทีเจอตี้ดี เขาก็ค่อยๆ ช่วยสอนครับ ว่าต้องทำไงบ้าง อาศัยลุยโตงๆ ไม่ได้ แต่บ่อยมากที่เจอตี้แย่ๆ ด่าแหลก ทำอะไรไม่ได้ดั่งใจมันก็ด่า ก็อย่างว่าแหละครับ ทริคแต่ละคนไม่เหมือนกัน บางตี้นี่ถึงกับเตะออก ก็เข้าใจครับว่าเป็นตัวถ่วง อันที่จริงค่อยๆ บอก ค่อยๆ สอน ถ้าไม่ชอบใจนักก็แค่ออกตี้ หรือถ้าออกไม่ได้ก็ออกเกมส์เข้าใหม่ หรือไม่ก็รอให้มันจบก่อน คนบางคนเขาไม่มีเวลามานั่งเล่นทั้งวันๆ (วัยทำงาน) เขาเข้ามาแค่ผ่อนคลาย ก็ไม่ได้คิดหรอกว่าจะมาเจอพวกเทพ เซียนเกมส์ ในตี้ เพราะมันรู้ล่วงหน้าไม่ได้เลย ทุกวันนี้มันไม่ใช่คนเล่นเกมส์ แต่เป็นเกมสเล่นคนแล้วหล่ะผมว่า แทนที่จะเล่นให้ฮาๆ แต่มาซเรียสกับเกมส์ แพ้ไม่ได้ เอาเป็นเอาตาย........

ตอนนี้ผมเล่นคล่อง จนเพื่อนมันเรียก god of dungeon ลงมันทุก dun ตั้งแต่ arah ยัน AC ก็เข้าใจความรู้สึกหงุดหงิด เวลาเจอคนที่มันเล่นไม่เป็น ขนาดที่ว่ามันคนเดียวทำคนทั้งตี้ตาย (มันวิ่งไปลากม่อน) ก็ยังหัวเราะออก เพราะไม่ได้ซีเรียสอะไรกับมันมาก ประเด็นสำคัญคือ เราตั้งความหวัง ตั้งเป้าหมาย แล้วก็ปักธงว่าต้องทำให้ได้ พออะไรมันมาขวางทางก็จะรู้สึกขุ่นเคือง จนถึงขั้นโมโห เวลาเล่นเกมส์ ผมอยากให้ลดเป้าหมายนั้นลงหน่อย มันสบายด้วยกันทั้งคู่ เพราะเราไม่ต้องไปโมโห รู้สึกโกรธใคร แถมคนอืนเขาก็ไม่ต้องมาอารมณ์เสียเพราะเราอีก ทุกวันนี้ก็ยังลงดันอยู่เรื่อยๆ เจอแบบสารพัด ก็นะ นานาชาติ แต่ก็ยังไม่เคยได้โมโหใคร อย่างมากก็เคืองหน่อยๆ (ประมาณว่าสอนขนาดนี้แล้วมันยังไม่รู้เรื่องอีก แต่ก็กลับกลายเป็นรู้สึกขำไไป)ก็คงเพราะจุดนี้ละครับ ผมเลยมีเพื่อนชาวต่างชาติเยอะเลยตอนนี้ (ลำบากเวลามันชิบมาแล้วเราไม่ได้ตอบเพราะมันชิบมายังกะนัดกันชิบ มันมีงอล) เกมส์ถ้าไม่ซีเรียส มันจะสนุกมากๆ ครับ ขนาดเราตายยังฮาเลย (แต่เสียค่าซ่อมเกราะนี่สิ T_T)

ส่่วนถ้าใครจะตอบแบบกำปั้นทุบดินว่า "รู้ว่าเล่นไม่เก่ง ก็อย่ามาเล่นสิ" บอกได้คำเดียวครับว่าคนที่ว่ามันก็เห็นแก่ตัวไม่ต่างจากคนที่มันมาถ่วงปาร์ตี้อีก (เผลอๆ อาจมากกว่า เพราะตัวเองคุมอารมณ์ไม่ไหว)

จากมุมต่าง

ปล.เสริมนิดนึง ดูคอมเม็นนี้ให้เป็นนะครับ ถ้าไม่เป็นก็เชิญโกรธกันตามสบาย ผมไม่เล่นด้วย ฮ่าๆๆๆ

bitch735
14th November 2012, 21:41
ไอพวกห้องโกสตัสเยอะๆนี่ บางทีเขาออกมาปั้มกันเหอๆๆ

ChaDcHaN
14th November 2012, 23:51
ไปเล่นกับ ai สิครับ ไม่ต้องกลัวเอ๊า

colliinz
14th November 2012, 23:56
dota 2 เจอตั้งแต่พวกพม่า ลาว อินเดีย ยันภาษา ufo อ่ะครับ = ="

Sensibility
15th November 2012, 00:05
ผมเบื่อมากๆ ครับ firts blood ปุ๊บออกเลย- -เป็นแบบนี้มานานแล้ว เหมือนคลื่นใต้น้ำเก็บกดมานาน เลยลบทิ้งและไม่เล่นอีกเลย

ตอนนี้ก็หาเกมส์ออนไลน์ เก็บเวล มีกิลด์อยู่ดีกว่า:cool:

PalMMeR
15th November 2012, 01:43
เชียร์ Dota2 เลยจ้า

~!-!eRo~
15th November 2012, 11:48
hon ครับตอนนี้ :)

plafe
15th November 2012, 11:58
dota เล่นกับบอทเลยครับ 55+ ไม่มีเอ้า แถมเก่งอีก ลองเล่นโหลม -XM ,-APHEHG ดูครับ ให้มันเล่น specter หรือ viper ดู แล้วจะรู้ว่า ยิงมันไม่เข้าาาา

Patrenko
15th November 2012, 12:45
ไปเล่นเกมส์หรือไปหาผัว? ถึงต้องจำกัดอายุ

robinsonn
15th November 2012, 13:07
EM ผม ว่า เก่ง ว่า AP นะ AP โดน First ออก ทุก เกม ยืน ยันเลย คับ --*

LIVE
15th November 2012, 16:44
EM ผม ว่า เก่ง ว่า AP นะ AP โดน First ออก ทุก เกม ยืน ยันเลย คับ --*

EM มันสำหรับมือไหม่ หรือเกิดไวๆ ส่วน AP นี่จะแบบ วัดกันที่ฝีมือจริงๆเลยก็ได้ และมันก็เป็นมาตรฐานด้วยครับ xD

sertnalove
15th November 2012, 18:00
ชินชาแล้วครับ ^^