PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : รบกวน ช่วยหา driver ให้ทีครับ ประสบปัญหามากครับ

sakchai21
14th November 2012, 19:38
wireless n 150 adsl2+modem router ตัวนี้อะครับ รบกวนช่วยหา driver ให้ทีครับ ผมหาไม่เจอเลย พอดีคอมผมมันขึ้น ว่า windows could not find a driver for your network adapter มันน่าจะให้หา driver แต่แผ่นผมหายไปเลย รบกวน ช่วยหาให้ทีครับ

ViRuS|Benz
15th November 2012, 16:20
ท่านครับ ชื่อที่ท่านให้มามันเป็นชื่อชนิดของ Hardware ครับ
ให้ท่านคลิกขวาที่อุปกรณนั้น แล้วเลือก Properties > ไปที่แท็บ Details > เปลี่ยน Property เป็น Hardware ID > เอาโค้ดที่ได้มา (ทีละบรรทัด )ไปหาโหลดใน Google

chikuva
15th November 2012, 19:00
มันเป็นเร้าเตอร์จะหาไดร์เวอร์ทำไม่ครับ
น่าจะเป็นการ์ดแลนมากกว่าที่ไม่ได้ลงไดร์เวอร์นะครับ