PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : สรุปแล้ว... GTA V... ลง PC หรือไม่...!!!!!!!!??????????

krillsuskriss
14th November 2012, 21:36
ช่วยตอบให้ผมสงสัยหน่อยครับ เพื่อนผมมันบอกไม่ลง PC และผมก็ได้ไปเห็นภาพอันเศร้าสลด...ตามนี้!!!

http://www.mediafire.com/conv/9a61b5f745b23e5abaae623824e148b5e1823d28a3a647839fbd26eedca943ef6g.jpg

T ^ T

aehrocker
14th November 2012, 21:59
แดน เฮาเซอร์ บอกว่ายังไม่เริ่มทำครับเพราะตอนนี้เขาโฟคัสไปที่เครื่อง console ซะมากกว่า
ยังไง PC ก็ต้องมีแน่นอน แต่อาจจะรอนานกันหน่อย เผอลๆ PS4 XBOX 720 ออกมาพร้อมกัน

14th November 2012, 22:03
ขอบคุณมากครับ ไม่ลงนี่แย่เลยจริงๆ... กะว่าจะสอยแท้แน่ๆเลยครับ

^ ^

ปล. ถึงตอนนั้นถ้าลง PC จริงๆ ภาวนาให้บริษัท Zest กับ PGM นำเข้าทีเถ๊อะ!!! อย่าโดนแบนๆ

Gokusen
14th November 2012, 22:10
PC ลงแน่นอนครับ GTA ขาดไม่ได้สำหรับPC อาจจะมาช้ากว่าคอนโซลหน่อยแค่นั้นเองครับ ดูอย่างAssasasin creed 3 คอนโซลps3/xbox มาหมดแล้วครับเหลือแต่PC เกมทุกเกมส่วนใหญ่PC จะล่าช้ากว่าคอนโซลครับคิดไปเองหรือป่าวจ.ข.ก.ท:sweat

aehrocker
14th November 2012, 22:13
http://www.polygon.com/2012/11/14/3643990/gta-5-writer-explains-the-decision-to-develop-for-current-gen-consoles
นี้ครับ เขาบอกว่าจะทำให้ consoles กลายเป็น Nex-Gen ในข้างหน้านี้
มันจะคล้ายๆกับเกม GTA: San Andras นั้นแหละครับ ทำลง PS2 ก่อนแล้ว PC ตามมาเพียงเพราะว่าจะตีตลาด consoles ในสมัยนั้นกลายเป็น Nex-Gen

Zidane
14th November 2012, 22:14
PC มีแน่นอนครับ ยอดขาย GTAของ PC ค่อนข้างดี เพราะมี MOD
แต่ GTA 4 พอร์ตมาห่วยมาก ยอดขาย PC เลยตกกว่าจะอัพเดท ถึงขั้นดี ก็ปาเข้าไป เกือบ 5 เดือน

14th November 2012, 22:16
PC ลงแน่นอนครับ GTA ขาดไม่ได้สำหรับPC อาจจะมาช้ากว่าคอนโซลหน่อยแค่นั้นเองครับ ดูอย่างAssasasin creed 3 คอนโซลps3/xbox มาหมดแล้วครับเหลือแต่PC เกมทุกเกมส่วนใหญ่PC จะล่าช้ากว่าคอนโซลครับคิดไปเองหรือป่าวจ.ข.ก.ท:sweat

ป..เปล่านะครับ พอดีเพื่อนผมมันบอก... ไม่ลง PC... ผมก็เริ่มสับสนในตัวเองละ (ทั้งที่จริงตอนแรกผมมั่นใจว่าลง PC แน่นอน) แต่ผมก็ยังไม่เชื่อมันนะครับ จนเข้าไปดูทางเว็บ Rockstars... เห็นมีแต่ PS3 \ XBOX ผมก็เลย...ยิ่งใจเสียไปเยอะเลยล่ะครับ เลยไม่แน่ใจเลยว่าจะลง PC รึเปล่า..

แต่ได้ยินจากท่านๆ มายืนยันแล้ว ผมก็สบายใจขึ้นแล้วล่ะครับ ขอบคุณครับ แหะๆ

^ ^

neverdia
14th November 2012, 22:17
ผมว่ามันต้องมีอยู่แล้วละครับ เกมดังขนาดนี้

Winters
15th November 2012, 03:45
มันอาจจะเป็นเกมที่ทำรายได้ถล่มถลายบน PC ก็ได้นะ เพราะผมขนาดเป็นพวกเล่นเถื่อนก่อนซื้อทีหลังนี่ อยากจัด ก่อนออกเลยครับ 5555+ คือไม่ต้องลองจากเถื่อนก็รู้มันต้องสุดยอดและคุ้มค่าแน่นอนงะ

EviLBlacK03
15th November 2012, 04:11
มาที่หลังอาจจะแจ่มกว่าก็ได้ ถ้าพูดถึงเทเลอร์2 ภาพที่เห็นในคลิปผมว่าน่าจะเป็นของคอร์นโซน เพราะPCผมว่ามันน่าจะสวยคมกว่านี้

Msguzs
15th November 2012, 06:14

มีหลายเกมส์ที่บอกจะลง PC แต่ก็ กลับมาแก้ข่าวบอกไม่ลง PC ถมไปครับ

ดังนั้นผมว่า GTA V ก็มีโอกาศหน่า 555

เพราะสิ่งนี้
15th November 2012, 08:40
น่าจะลงนะครับ เพราะ PC เล่นสนุกกว่าเพราะ MOD นี่แหละ ส่วนยอดขายผมไม่รู้ แต่ที่แน่ๆ ภาค IV ผมสะสมครบแล้ว ถึงจะช้าไปหน่อยก็เหอะ 555

tonkune14
15th November 2012, 08:53
ลง แน่ นอน คับ คิด ดู GTA ทุกภาคลง PC หมดหนิ คอนโซล เล่นไม่มันหรอก ลง แน่ เยหดด

EikueHD
15th November 2012, 09:11
ลงครับ แต่คงรอเหงือกแห้งหน่อย
ถ้าทำงานแล้ว แนะนำเก็บเงินซื้อ ps3 ครับ แล้วจะติดใจเวลาเล่น online

RlucksN
15th November 2012, 13:42
มันลงนะลงแน่ๆครับ แต่อาจจะช้ากว่าคอนโซลมากๆ เพราะยังไงเวอร์ชั่น PC เขาก็ไม่ค่อยให้ความสำคัญเท่าไหร่หรอก คราวภาค 4 ก็ยอดขายต่ำสุดแล้วบน PC

อีกอย่างภาคนี้ใช้ PS3 เป็น lead-platfrom ก็ต้องดูว่าจะพอร์ทมาเน่าเหมือน LA noir มั้ย

otteice1120
15th November 2012, 13:48
ไม่ซีเรียสเลยครับ ลงไม่ลง ผมมี ps3 ยังไงก็ได้เล่น :dance

Gokusen
15th November 2012, 13:51
มันลงนะลงแน่ๆครับ แต่อาจจะช้ากว่าคอนโซลมากๆ เพราะยังไงเวอร์ชั่น PC เขาก็ไม่ค่อยให้ความสำคัญเท่าไหร่หรอก คราวภาค 4 ก็ยอดขายต่ำสุดแล้วบน PC

อีกอย่างภาคนี้ใช้ PS3 เป็น lead-platfrom ก็ต้องดูว่าจะพอร์ทมาเน่าเหมือน LA noir มั้ย

ลงPS3/XBOX ก่อนแต่พอเล่นจริงภาพระดับlow มีรอยแตกผมจะขำพวกเล่นคอนโซลให้ร้องให้ตาบวม:o PC อาจจะมีอะไรดีๆแถม มาก็ได้ถึงออกล่าช้า:preved อาจจะปรับปรุงส่วนต่างๆDLC ไห้ดีกว่า คอนโซลก็เป็นได้ เอาของห่วยๆให้ คอนโซลไปก่อนล่ะกัน:o (คิดเาเองน่ะ)

otteice1120
15th November 2012, 13:53
ลงPS3/XBOX ก่อนแต่พอเล่นจริงภาพระดับlow มีรอยแตกผมจะขำพวกเล่นคอนโซลให้ร้องให้ตาบวม:o PC อาจจะมีอะไรดีๆแถม มาก็ได้ถึงออกล่าช้า:preved อาจจะปรับปรุงส่วนต่างๆDLC ไห้ดีกว่า คอนโซลก็เป็นได้ เอาของห่วยๆให้ คอนโซลไปก่อนล่ะกัน:o (คิดเาเองน่ะ)

พูดงี้ไม่ดีนะครับ
ค่ายเกมส่วนใหญ่ ได้เงินจากการทำลง console มากกว่าจะครับ
PC เถื่อนเยอะ ทำไปก็ไม่ค่อยคุ้ม แล้วก็เกมส่วนใหญ่พัฒนาบน คอนโซลนะครับ
ดูอย่าง AC3 console ก็ได้เล่นก่อน

Gokusen
15th November 2012, 14:04
พูดงี้ไม่ดีนะครับ
ค่ายเกมส่วนใหญ่ ได้เงินจากการทำลง console มากกว่าจะครับ
PC เถื่อนเยอะ ทำไปก็ไม่ค่อยคุ้ม แล้วก็เกมส่วนใหญ่พัฒนาบน คอนโซลนะครับ
ดูอย่าง AC3 console ก็ได้เล่นก่อน

ผมว่า GTA V คงแท้เยอะน่ะครับประมาน80% บางคนอาจไม่ซื้อเลยเล่นเถื่อนและค่อยเก็บเงินซื้อแท้ก็เป็นได้ไม่ช้าก็เร็วล่ะ เกมขนาดนี้ไม่จัดแท้ Fail มากๆๆๆๆๆๆถือว่าไม่ใช่แฟนพันธ์แท้ GTA AC3 ผมก็จัดแท้เช่นกันครับ

ผมจริงๆเป็นคนเล่นเถื่อนน่ะแต่เกมไหนที่ดังๆฮิตๆ Muti มันๆระบบเกม ดี คนนิยมเล่นเยอะๆ ติดTop ฮิตทั่วโลก ผมก็จัดแท้เช่นกันครับ บ้านผมมีแผ่นแท้5 แผ่นเองอิอิ

otteice1120
15th November 2012, 14:08
ผมว่า GTA V คงแท้เยอะน่ะครับประมาน80% บางคนอาจไม่ซื้อเลยเล่นเถื่อนและค่อยเก็บเงินซื้อแท้ก็เป็นได้ไม่ช้าก็เร็วล่ะ เกมขนาดนี้ไม่จัดแท้ Fail มากๆๆๆๆๆๆถือว่าไม่ใช่แฟนพันธ์แท้ GTA AC3 ผมก็จัดแท้เช่นกันครับ

ผมจริงๆเป็นคนเล่นเถื่อนน่ะแต่เกมไหนที่ดังๆฮิตๆ Muti มันๆระบบเกม ดี คนนิยมเล่นเยอะๆ ติดTop ฮิตทั่วโลก ผมก็จัดแท้เช่นกันครับ บ้านผมมีแผ่นแท้5 แผ่นเองอิอิ

หวังสูงไปไหม 80% pc ผม ว่าแค่ 20% เท่านั้นแหละ ถ้า pc ขายดีจริงทำไม Rockstars ไม่ทำพร้อมกับ ps3 เลยหละใครๆเต้าก็รู้
คนเล่นแท้ส่วนใหญ่อยู่ ps3 ทั้งนั้น

headshot deluxe
15th November 2012, 14:10
ผมว่า 50-50 ไม่อยากหวังสูงมาก กระแสด้าน pc ไม่ค่อยดีเท่าไหร่

RlucksN
15th November 2012, 14:12

ภาพของ console มันก็ไม่ได้ถึงขนาด low หรอก ก็คงประมาณ normal ที่ไม่ได้เปิด AA การที่ภาพมันจะสวยหรือต่างกันมากอันนี้ก็ต้องดูที่ฝีมือของ dev แล้วละ อย่างในเทรเลอร์นั่นก็ภาพของ ps3 ที่ผมกลัวมากกว่าคือเรื่องปัญหาเฟรมร่วงมากกว่าเรื่องภาพซะอีก

แล้วเวอร์ชั่น console มันไม่ห่วยหรอกครับเพราะคราวนี้ PS3 เป็น lead อย่างที่ผมบอก อันนี้น่าห่วงกว่าอีก เพราะปกติเกมหลายๆเกมจะใช้ xbox เป็น lead ซึ่งมันพอร์ทลง PC ได้ง่าย แต่ครานี้ดันใช้ PS3 ก็ต้องรอดูผีมือของ dev เขาแล้วละ

และส่วนเรื่องยอดขายของ PC ผมให้แค่ 35 % ที่จะมีคนซื้อแท้อะ อาจจะดูมองในแง่ร้ายไปหน่อยก็เถอะ

otteice1120
15th November 2012, 14:16
ภาพของ console มันก็ไม่ได้ถึงขนาด low หรอก ก็คงประมาณ normal ที่ไม่ได้เปิด AA การที่ภาพมันจะสวยหรือต่างกันมากอันนี้ก็ต้องดูที่ฝีมือของ dev แล้วละ อย่างในเทรเลอร์นั่นก็ภาพของ ps3 ที่ผมกลัวมากกว่าคือเรื่องปัญหาเฟรมร่วงมากกว่าเรื่องภาพซะอีก

แล้วเวอร์ชั่น console มันไม่ห่วยหรอกครับเพราะคราวนี้ PS3 เป็น lead อย่างที่ผมบอก อันนี้น่าห่วงกว่าอีก เพราะปกติเกมหลายๆเกมจะใช้ xbox เป็น lead ซึ่งมันพอร์ทลง PC ได้ง่าย แต่ครานี้ดันใช้ PS3 ก็ต้องรอดูผีมือของ dev เขาแล้วละ

และส่วนเรื่องยอดขายของ PC ผมให้แค่ 35 % ที่จะมีคนซื้อแท้อะ อาจจะดูมองในแง่ร้ายไปหน่อยก็เถอะ

+1 เลยครับ เห็นด้วย ps3 Port ลง PC ยากเพราะสถาปัต cell มันเข้าใจยาก ส่วนใหญ่พอตมาจะกาก อย่าง ff13 พอต ลง xbox กากกว่าใน ps3

~-yoyoyo-~
15th November 2012, 19:08
ตอนนี้ยังไม่ลงครับ.... เค้าจะเปลี่ยนใจลงหรือไม่ นั้นแล้วแต่เค้าครับ.... ฮ่าๆๆๆ

eee7112542
15th November 2012, 19:33
ขอให้ ps3 และ xbox จงหมดไปจากโลกนี้ซะ(คิดดูแล้วก็น่าเจ็บใจอยู่นิดๆ
คอมเค้ามากันตั้งแต่ยุค microsoft ยังไม่เกิดเลย
แล้วนี่อะไร
เกิดมาแค่5-6ปี
ดันทำอวดเก่ง
เป็นไปได้ก็ขอให้ PC จงอยู่ยงคงกระพันต่อไป ไปถึงร้อยปีข้างหน้าเลยล่ะกัน)

warhead007
15th November 2012, 20:31
ขอให้ ps3 และ xbox จงหมดไปจากโลกนี้ซะ(คิดดูแล้วก็น่าเจ็บใจอยู่นิดๆ
คอมเค้ามากันตั้งแต่ยุค microsoft ยังไม่เกิดเลย
แล้วนี่อะไร
เป็นไปได้ก็ขอให้ PC จงอยู่ยงคงกระพันต่อไป ไปถึงร้อยปีข้างหน้าเลยล่ะกัน)
ขอร่วมอุดมการ์ณด้วยคนครับ จะไม่มีอะรมาแทน PC ได้
ปล.แต่ขอ PS3 กับ Xbox ให้หายไปนี่มันยังไงๆอยู่นะครับ

fantasyaun
15th November 2012, 21:16
แล้วนี่อะไร

ไม่เกิน 3 ปี คงตายแน่ครับ แล้วต่อไปก็มีทายาทมาแทนที่ ps4,xbox720 เด๋ว GTA 6 และ read dead 2 ก็คงลงคอนโซลก่อน ชาว PC ก็นั่งลุ้นต่อเหมือนเดิม 555+

alonedevil
15th November 2012, 21:27

พูดอย่างนี้คุณเจตนาสร้างดราม่าใช่ไหมครับ ????? ทำไมคุณมาพูดอย่างนี้หละครับ คุณเหมาว่า Console ภาพห่วยได้ไงครับลองไปเล่น FF13,God of war ใน PS3 ก่อนเถอะครับ
ระดับในคอลโซลมันไม่ได้ Low นะครับมันแค่อาจตัดพวกลบรอยหยักออกและกราฟฟิคกลางๆ ยิ่งถ้าเกม Ex แต่ละค่ายไม่อยากจะบอกว่า PC ยังอายเลยหละ

แล้วนี่อะไร

อ่าวเห้ย!!!! อะไรของคุณเนี้ย ???? ทำไมพูดอย่างนี้อีกแล้วไม่อยากบอกเลยว่ากำไรของเกมส่วนมากมาจากฝั่งคอลโซลทั้งนั้นเลยนะครับ
คุณคิดว่าตัวเองไม่มีคอลโซลแล้วจะมาด่าคอลโซลอย่างนี้ไม่ได้นะครับ ตัวผมมีคอลโซลและPC สเปคกลางๆผมไม่เคยสัมผัสอารมณ์ เต็ม MAX เลยสักเกม
และผมว่ามันก็เป็นไปตามกลไลของตลาดและเวลา อะถ้าคุณอยากให้เขาลง PC ก่อนคอลโซลคุณมีอะไรไปรับประกันให้ Rock star ว่าแผ่นจะขายได้ดีเท่น้ำเทท่า
การละเมิดน้อยมากๆ คุณกล้ารับรองให้ Rock star ไหมอะครับผมว่าถ้าคุณรับรองได้เขาก็กล้าลงเกมให้ PC ก่อนคอลโซลอยู่แล้ว

gspretun
15th November 2012, 21:28
gta iv รอกัน 4 เดือนมันยังลงเลยนะถ้าผมจำไม่ผิด
ถ้าไม่ลงก็ทำใจละกัน 555+

Shizuku
15th November 2012, 22:16
บนไรกันมากมาย ยังไงไทยก็โดนแบน หุ หุ (แบนทำบ้าไรฟระ !!!! อยากเล่นแท้นะเฟ้ย !!!)

Droge.
15th November 2012, 22:24
ถึงจะลงแต่ผมก็เล่นไม่ได้ T T

RlucksN
15th November 2012, 22:49
บนไรกันมากมาย ยังไงไทยก็โดนแบน หุ หุ (แบนทำบ้าไรฟระ !!!! อยากเล่นแท้นะเฟ้ย !!!)

โดนแบนแต่เราก็หามาเล่นกันได้อยู่ดี 555

YamYam
15th November 2012, 23:20
ผมว่าลงนะ แต่อาจจะสัก6เดือนหลังคอลโซนออก ให้เค้าเล่นจนปรุทุกซอกทุกมุม ความลับเกมส์ไม่เหลือแล้ว นั้นแหละชาวPcถึงจะได้เล่น

17th November 2012, 16:02
มันอาจจะเป็นเกมที่ทำรายได้ถล่มถลายบน PC ก็ได้นะ เพราะผมขนาดเป็นพวกเล่นเถื่อนก่อนซื้อทีหลังนี่ อยากจัด ก่อนออกเลยครับ 5555+ คือไม่ต้องลองจากเถื่อนก็รู้มันต้องสุดยอดและคุ้มค่าแน่นอนงะ

ผมก็ว่างั้นแหละครับ อยากจัดเต็มแก่แล้วจริงๆ PC เนี่ย...ขอกำหนด Pre Order ซักทีเห๊อะ!!!

^ ^" คุ้มแน่นอน

17th November 2012, 16:12
ผมว่าลงนะ แต่อาจจะสัก6เดือนหลังคอลโซนออก ให้เค้าเล่นจนปรุทุกซอกทุกมุม ความลับเกมส์ไม่เหลือแล้ว นั้นแหละชาวPcถึงจะได้เล่น

ไม่เป็นไรครับ ยังไงๆซะ ผมก็จะจัดแท้ PC อยู่ดีครับ

^ ^

17th November 2012, 16:12
โดนแบนแต่เราก็หามาเล่นกันได้อยู่ดี 555

ถูกครับท่าน...อิอิ

^ ^

kanbond
17th November 2012, 16:17
จะจัดแท้กัน ก็ขอให้มันออก PC แน่นอนก่อนเถอะ ชักไม่แน่ใจ ผมก็อยากเล่นบน PC เหมือนกันว้อยยยยยยยยยยยย !

17th November 2012, 16:18
จะจัดแท้กัน ก็ขอให้มันออก PC แน่นอนก่อนเถอะ ชักไม่แน่ใจ ผมก็อยากเล่นบน PC เหมือนกันว้อยยยยยยยยยยยย !

รอครับรอ อดใจรอ

^ ^

Opt!c
17th November 2012, 16:29

ไม่จริงครับ ค่ายเกมสมัยนี้ใช้คอนโซลเป็นต้นแบบในการสร้าง แล้วค่อยพอร์ตลง PC อีกที เพราะรายได้จากการขายคอนโซลได้เยอะกว่า PC อยู่มาก
ที่ออกช้ากว่าคอนโซลเป็นเพราะว่าเกมส์ส่วนใหญ่ที่พอร์ตลง PC จะมีปัญหาเยอะ ยิ่งเกมส์ Open-World ฟอร์มยักษ์อย่าง GTA แล้ว กว่าจะแก้บัคบน PC หมดคงต้องใช้เวลาอย่างน้อยหนึ่งปีหลังวางจำหน่าย

ปล. ขนาด Skyrim ที่เจาะจงเฉพาะ PC แล้วพอร์ตลงคอนโซลทีหลัง ยังมีบัคบานเลยครับ :)

แล้วนี่อะไร

เกิดมาแค่ 5-6 ปี? Famicom เคยเล่นหรือเปล่า? หรือเพิ่งเกิดยุค PS2? :heat

kanbond
17th November 2012, 17:15
ไม่จริงครับ ค่ายเกมสมัยนี้ใช้คอนโซลเป็นต้นแบบในการสร้าง แล้วค่อยพอร์ตลง PC อีกที เพราะรายได้จากการขายคอนโซลได้เยอะกว่า PC อยู่มาก
ที่ออกช้ากว่าคอนโซลเป็นเพราะว่าเกมส์ส่วนใหญ่ที่พอร์ตลง PC จะมีปัญหาเยอะ ยิ่งเกมส์ Open-World ฟอร์มยักษ์อย่าง GTA แล้ว กว่าจะแก้บัคบน PC หมดคงต้องใช้เวลาอย่างน้อยหนึ่งปีหลังวางจำหน่าย

ปล. ขนาด Skyrim ที่เจาะจงเฉพาะ PC แล้วพอร์ตลงคอนโซลทีหลัง ยังมีบัคบานเลยครับ :)

+1 ใช่เลยครับ ตอนเล่น skyrim ใหม่ๆนี่บัคเพียบเลย

FreedomBlood
17th November 2012, 19:55
แล้วนี่อะไร
งี่เง่าเต่าเป็ด คอลโซลมันมีตั้งแต่คุณเป็นวุ้นแล้วหล่ะครับ PC มันพึ่งมามีบทบาทในการเล่นเกมไม่กี่ปีนี้เอง ที่ดิ้นๆนี้เพราะอิจฉาคอลโซลหรือเปล่าครับนี้เห็นหลายรายหล่ะ พอเกมไหนไม่ลง PC ก็แช่งชักหักกระดูก Console

otteice1120
17th November 2012, 20:28
งี่เง่าเต่าเป็ด คอลโซลมันมีตั้งแต่คุณเป็นวุ้นแล้วหล่ะครับ PC มันพึ่งมามีบทบาทในการเล่นเกมไม่กี่ปีนี้เอง ที่ดิ้นๆนี้เพราะอิจฉาคอลโซลหรือเปล่าครับนี้เห็นหลายรายหล่ะ พอเกมไหนไม่ลง PC ก็แช่งชักหักกระดูก Console

+1 เลยครับทั้ง ประวัติยาวนานนะ

เครื่องเล่นวิดีโอเกมที่นิยมในแต่ละยุค
ยุคที่หนึ่ง
(1972–1977)
แม็กนาวอกซ์โอดีสซี • ป็อง • โคเลโคเทลสตาร์
ยุคที่สอง
(1976–1984)
โคเลโควิชัน • แฟร์ไชล์ แชนนอล เอฟ • เว็คเทร็กซ์ • อาตาริ 2600 • อาตาริ 5200 • อาร์เคเดีย 2001 • อินเตอร์ตัน วีซี 4000 • อินเทลลิวิชัน • เอสจี-1000 • โอดีสซี²
ยุคที่สาม
(1983–1992)
แฟมิคอม • มาสเตอร์ซิสเตม • อาตาริ 7800 • เกมบอย
ยุคที่สี่
(1987–1996)
ซูเปอร์แฟมิคอม • นีโอจีโอ • พีซี เอนจิน • เมกาไดรฟ์ • เทอร์โบเกรฟซ์-16 • เซก้า เจเนซิส
ยุคที่ห้า
(1993–2006)
3DO • จากัวร์ • แซทเทิร์น • นินเทนโด 64 (ไอคิว) • เกมบอยคัลเลอร์ • พีซี-เอฟเอกซ์ • เพลย์สเตชัน (รุ่นแรก) • เวอร์ชวลบอย • อะมีก้า ซีดี 32 • นีโอ จีโอ พ็อกเก็ท
ยุคที่หก
(1998–ปัจจุบัน)
เกมคิวบ์ • ดรีมแคสต์ • เพลย์สเตชัน 2 (รุ่นแรก) • เอกซ์บอกซ์ • เกมบอยแอ็ดวานซ์ • เอ็นเกจ (รุ่นแรก) • เกมบอยไมโคร • นีโอ จีโอ พ็อกเก็ท คัลเลอร์ • แทบเวฟ โซเดียก • จีพี32 • สวาน คริสเติ้ล • เกมบอยแอ็ดวานซ์ เอสพี • เอ็น-เกจ คิวดี • พานาโซนิค Q • เพลย์สเตชัน (รุ่นที่สอง)
ยุคที่เจ็ด
(2005–ปัจจุบัน)
เพลย์สเตชัน 3 • วี • เอกซ์บอกซ์ 360 • ซีโบ้ • นินเทนโด ดีเอส (ไลท์ / DSi / DSi XL) • พีเอสพี-1000ซีรีส์ • พีเอสพี-2000ซีรีส์ • พีเอสพี-3000ซีรีส์ • พีเอสพี-โก! • พีเอสพี- อี1000 • เอ็นเกจ (รุ่นที่สอง) • เพลย์สเตชัน 2 (รุ่นที่สอง)
ยุคที่แปด
(2011–ปัจจุบัน)
นินเทนโด 3ดีเอส (3DS LL) • เพลย์สเตชันวิต้า • วี ยู
เครติด วิกิพีเดีย

fantasyaun
18th November 2012, 03:34
มีบทวิเคราะห์จากบทความเวปนอก เขาบอกว่า GTA ตั้งแต่ ภาค 3 จะมีปัญหาที่ทางเกมเมอร์ถกเถียงกันว่า PC จะลงไหม

ซึ่งทุกภาคยกเว้นภาคแรกจะลง PC หมด แล้วระยะเวลาที่ห่างจากการลงจากคอนโซล จะ 6-7 เดิอนทุกภาค

ยังไงก็อดใจรอไปก่อนแล้วกัน เล่นเกมอื่นรอไปก่อนก็ได้ อย่างเกม watch dogs ของ ubisoft ที่ออกปีหน้าเนี่ย อย่างเทพเลย เล่นแล้วอาจลืม GTA 5 ไปพักใหญ่ได้เลยครับ

18th November 2012, 16:16
มีบทวิเคราะห์จากบทความเวปนอก เขาบอกว่า GTA ตั้งแต่ ภาค 3 จะมีปัญหาที่ทางเกมเมอร์ถกเถียงกันว่า PC จะลงไหม

ซึ่งทุกภาคยกเว้นภาคแรกจะลง PC หมด แล้วระยะเวลาที่ห่างจากการลงจากคอนโซล จะ 6-7 เดิอนทุกภาค

ยังไงก็อดใจรอไปก่อนแล้วกัน เล่นเกมอื่นรอไปก่อนก็ได้ อย่างเกม watch dogs ของ ubisoft ที่ออกปีหน้าเนี่ย อย่างเทพเลย เล่นแล้วอาจลืม GTA 5 ไปพักใหญ่ได้เลยครับ

ฮ่าๆ เกมนี้ก็รอเช่นกันครับ Watch dogs แต่ไม่จัดแท้นะ

^ ^"