PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : มีใครคิดเหมือนผมมั้งครับ

rave0006
15th November 2012, 23:47
อยากให้กัญชาถูกกฎหมาย
เพราะผมได้ไปอ่านบทความนี้มาไม่รู้จริงเท็จแค่ไหนนะครับ
http://firstonfire.blogspot.com/2011/12/blog-post.html

ที่ผมอยากให้ถูกกฎหมายเพราะว่า
ผมก็เคยเสพผมยอมรับนะแต่ผมว่ามันก็ไม่ได้มีความผิดปกติอะไร
แล้วก็ไม่เคยไปทำความเดือดร้อนอะไรให้ใคร
เพราะผมว่าน้ำออกกำลังก็ทำได้เหมือนเดิมเท่าเดิม
ผมว่ามันก็น่าสนุกดีนะถ้าถูกกฎหมายเนี่ย

fournarak
15th November 2012, 23:56
จริงนะ เพราะกัญชาไม่ได้เสียภาษีไง เลยผิดกฏหมาย เหล้าบุหรี่ โทษมากมาย แต่ยังขายกันได้ แพงบรรลัย ไม่เข้าใจจริง บ๊ะ สักปุ๊นดีกว่า

muchinw
16th November 2012, 00:05
ถึงมันไม่ติด แต่มันคงเหมือนกับการที่เรากินของอร่อยแบบไก่ทอดอะไรพวกนี้ ถึงมันอร่อยแต่ไก่ทอดมันก็มีโทษครับ.

เค้าออกกฎหมายมารักษาชีวิตพวกคุณแต่ดันอยากดำดิ่งลงในทางที่ผิด ทำไมไม่ลองแบบว่าเฮ้ยทำดี ช่วยเหลือคน เป็นตัวอย่างที่ดี ไม่ดื่มเหล้า ไม่ดูดบุ่หรี่บ้างละครับ

ไอ้เรื่องที่เค้าไม่ห้ามพวกนี้ก็หาคนทำยากครับ แต่เรื่องที่ห้ามไม่ดีก็อยากทำกันจัง คนหนอไม่มีความพอดี

fournarak
16th November 2012, 00:12
โทษมันแค่ไหนกันครับกัญชาเนี่ยที่มีผลต่อร่างกายน่ะ ผมเห็นมีแต่เหล้าบุหรี่ ที่โทษหนัก แต่ยังขายกันได้ เพราะมันเสียภาษีไงครับ ผมว่ามันไม่เห็นจะผิดตรงไหน กฏหมายมันก้อคนสร้างคิดกันขึ้นมา มันไม่ได้งอกจากดินซะหน่อย ก้อไม่เคยเห็นว่า ดูดกัญชาแล้วขับ ชนคนตาย รึเป็นมะเร็ง รึเมากัญชาอาละวาด อะไรที่รัฐบาลเสียผลประโยชน์ มันผิดเกมือบหมดแหละครับ
ยกเว้นยาบ้า อันนั้น ผิดจริง ยอบรับ