PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : batman Dark Knight Rises ผมสงสัยครับ

slur191
18th November 2012, 13:43
บรูช เวน รอดจากที่ขับยานเเละเอาระเบิดไปทิ้งอ่ะครับเขารอดมาได้ไงเหรอครับใตรรู้ตอบทีครับ :(

shockwave_zero
18th November 2012, 13:56
bruce wayne เขาไปติดตั้งระบบ autopilot หรือ นักบินอัตราโนมัต ไว้แล้วไม่รู้ไปติดตอนไหน หนังไมไ่ด้บอกไว้ ไม่ก่อนโดน bane กระทืบ ก็น่าตอนที่แกหนีออกมาจากคุก เขาเลยออกมาจาก the bat ก่อนที่มันจะระเบิด โดยใช้ autopilot ควบคุมไปทิ้งกลางทะเล เลยรอดมา ส่วนตอนจบผมรับประกันไม่มีภาคต่อแน่นอน ใครดูหนัง nolan บ่อยจะรู้ตั้งแต่ following จะจบแบบให้คนดูไปคิดต่อ ยกเว้น Insomnia เรื่องเดียวมั้ง

cableneo
18th November 2012, 19:55
เพราะ ฉันคือแบทแมนเลยรอดกลับมาครับ

niorzazaza
18th November 2012, 21:29
เขาซ่อมระบบ autopilot แล้วครับ เลยรอดมาได้

wAkie
18th November 2012, 23:20
เพราะเป็นพระเอกครับเลยรอด ^^"

seedofriots
19th November 2012, 01:12
ตามตำนาน โรมัน เขาได้รับการช่วยเหลือจาก ซูเปอร์แมน ครับ

slur191
19th November 2012, 21:07
ตามตำนาน โรมัน เขาได้รับการช่วยเหลือจาก ซูเปอร์แมน ครับ
ครับๆๆ ซูิเปอเเมน เหรอครับ เยี่ยมเลยครับ คงมี จัสติสลีก 55555 ^^''

FAX-IV
20th November 2012, 20:18
ผมงงอย่างนึงอะครับ ตอนแรกที่เบนมันถล่มเครื่องบินมันจะเจาะเลือดของ doctor ไปให้อีกคนทำไม

opera8100
20th November 2012, 23:46
ผมงงอย่างนึงอะครับ ตอนแรกที่เบนมันถล่มเครื่องบินมันจะเจาะเลือดของ doctor ไปให้อีกคนทำไม

เพื่อให้คนตรวจสอบศพ ว่า Doctor ตายแล้วครับ ตกขนาดนั้นเค้าคงจำหน้าไม่ได้ เลยตรวจเลือดแทน มั้งนะ

Zero[N]oSe.
21st November 2012, 11:24
ไม่รู้นะคับ จังหวะตอนนั้น ยังกะอินเซปชั่นเลย... ไม่รู้ว่าอัลเฟรตกำลังฝันอยู่รึป่าว เพราะซาวแทร็ค จังหวะการตัดต่อ

ให้อารมณ์เหมือนอินเซปชั่นเลย

ตามที่ผมคิด เวย์นตายแล้ว ส่วนความรักของแมวกะค้างคาว เป็นเรื่องที่คิดไปเอง

เพราะว่า ฉากที่อัลดฟรตดื่มกาแฟนั้นเอามาฉายซ้ำ ซึ่ง อาจจะเป็นตอนจบที่ตัดนิดๆ เอามาไว้ต้นๆเรื่องก็ได้

แต่เรื่องแบทแมนนั้น โนแลนไม่เคยตัดเอาตอนใกล้ๆจบไว้ต้นเรื่องเหมือนผลงานอื่นๆ

จึงสันณิฐานว่า เป็นความฝัน นั่นเอง

ฉากที่ฟ๊อก เห็นระบบออโต้ไพลอต รู้สึกยังกับว่า ติดหลอกๆมากกว่าจะมีระบบออโต้ไพลอตจริงๆ (เชียร์ให้แบทแมนตาย อิอิ)

นั่งเทียนล้วนๆครับ ฮ่าๆๆๆ

aomwan
21st November 2012, 17:22
โอ้ ผมกำลังตอบเลย 555555
เพราะเป็นพระเอกครับเลยรอด ^^"

helos
21st November 2012, 17:52
oSe.;1732904']ไม่รู้นะคับ จังหวะตอนนั้น ยังกะอินเซปชั่นเลย... ไม่รู้ว่าอัลเฟรตกำลังฝันอยู่รึป่าว เพราะซาวแทร็ค จังหวะการตัดต่อ

ให้อารมณ์เหมือนอินเซปชั่นเลย

ตามที่ผมคิด เวย์นตายแล้ว ส่วนความรักของแมวกะค้างคาว เป็นเรื่องที่คิดไปเอง

เพราะว่า ฉากที่อัลดฟรตดื่มกาแฟนั้นเอามาฉายซ้ำ ซึ่ง อาจจะเป็นตอนจบที่ตัดนิดๆ เอามาไว้ต้นๆเรื่องก็ได้

แต่เรื่องแบทแมนนั้น โนแลนไม่เคยตัดเอาตอนใกล้ๆจบไว้ต้นเรื่องเหมือนผลงานอื่นๆ

จึงสันณิฐานว่า เป็นความฝัน นั่นเอง

ฉากที่ฟ๊อก เห็นระบบออโต้ไพลอต รู้สึกยังกับว่า ติดหลอกๆมากกว่าจะมีระบบออโต้ไพลอตจริงๆ (เชียร์ให้แบทแมนตาย อิอิ)

นั่งเทียนล้วนๆครับ ฮ่าๆๆๆ

บรูซรอด 100 % ครับ ยืนยันจาก
1.ออโต้ไพล๊อทที่ติดตั้งมา 6 เดือนก่อนแล้ว
บรูซต้องการปลดปล่อยตัวเองตามที่อัลเฟรดหวังไว้ เลยวางแผนให้คนคิดว่าตายไปแล้ว ไม่มีเหตุผลที่ต้องติดหลอกๆ

2.สัญญาณไฟค้างคาวของกอร์ดอน
เตรียมการไว้เพื่อคนใหม่ที่กำลังจะมา แบทแมนไม่ได้ยึดติดที่ตัวบุคคลแต่กลายเป็นสัญลักษณ์ไปโดยสมบูรณ์

3.ถ้าอัลเฟรดจะหลอกตัวเองว่าเห็นบรูซมีครอบครัวที่มีความสุขตามที่ฝันไว้ คงหลอกตัวเองตั้งแต่หน้าหลุมศพแล้วครับ

จบสมบูรณ์แล้วครับ

NinjaBoiler
22nd November 2012, 09:30
แบทแมนตายจริงครับ แต่ บรุซ์ เวนย์ ตายหลอกๆครับ เพราะเค้าต้องการยุติทุกอย่าง ทั้งการเป็นแบทแมน และ ก็ บรุซ์ เวนย์ ครับ

ปล.ชาวก็อตแธมไม่รู้ว่า บรุซ์ เวนย์ คือแบทแมนครับ รู้แต่ว่า แบทแมน ตายไปแล้ว ซึ่งหมายความว่า แบทแมน เป็นใครก็ได้ครับ ส่วน เวนย์ ก็จัดฉากให้ตัวเองตายในเหตุการ ที่ ก็อตแธมครับเพื่อจะได้ไปเริ่มชีวิตใหม่
ที่ประเทศหรือเมืองอื่นครับ

my dath
5th December 2012, 17:06
บรูซรอด 100 % ครับ ยืนยันจาก
1.ออโต้ไพล๊อทที่ติดตั้งมา 6 เดือนก่อนแล้ว
บรูซต้องการปลดปล่อยตัวเองตามที่อัลเฟรดหวังไว้ เลยวางแผนให้คนคิดว่าตายไปแล้ว ไม่มีเหตุผลที่ต้องติดหลอกๆ

2.สัญญาณไฟค้างคาวของกอร์ดอน
เตรียมการไว้เพื่อคนใหม่ที่กำลังจะมา แบทแมนไม่ได้ยึดติดที่ตัวบุคคลแต่กลายเป็นสัญลักษณ์ไปโดยสมบูรณ์

3.ถ้าอัลเฟรดจะหลอกตัวเองว่าเห็นบรูซมีครอบครัวที่มีความสุขตามที่ฝันไว้ คงหลอกตัวเองตั้งแต่หน้าหลุมศพแล้วครับ

จบสมบูรณ์แล้วครับ

ตามนั้นครับแน่นอน

TraHeRn
5th December 2012, 17:43
มีใครสงสัยแบบผมมั่ง
1.ตอนที่เอาระเบิดไปที้งแล้วแบทแมนดีดตัวออกมา แล้วใช้ออโต้ไพรอทขับไปทำให้ บรูซเวนย์ รอดมาได้อ่าโอเค แต่ตอนฉากที่พวก fox กำลังซ่อมระบบ software เครื่องอยู่ มันกู้เครื่องมาได้ไง โดนนิวเคลียร์!! ไปแล้วนิครับ?
2.หลังฉากปล้นหุ้น วันต่อมาคณะกรรมการ บริษัทเวนย์ก็รุมโทษบรูซเวนย์เลยว่า เล่นหุ้นอย่างบ้าคลั้งทำให้บริษัทพังยับ ไม่มีใครรู้ข่าวเลยหรือไรว่ามีเหตุการณ์โจรไปแฮ็กระบบหุ้น ???

TraHeRn
5th December 2012, 17:44
แบทแมนตายจริงครับ แต่ บรุซ์ เวนย์ ตายหลอกๆครับ เพราะเค้าต้องการยุติทุกอย่าง ทั้งการเป็นแบทแมน และ ก็ บรุซ์ เวนย์ ครับ

ปล.ชาวก็อตแธมไม่รู้ว่า บรุซ์ เวนย์ คือแบทแมนครับ รู้แต่ว่า แบทแมน ตายไปแล้ว ซึ่งหมายความว่า แบทแมน เป็นใครก็ได้ครับ ส่วน เวนย์ ก็จัดฉากให้ตัวเองตายในเหตุการ ที่ ก็อตแธมครับเพื่อจะได้ไปเริ่มชีวิตใหม่
ที่ประเทศหรือเมืองอื่นครับ
ที่ florence Itary ครับ

Trafalgar
6th December 2012, 00:22
1.ตอนที่เอาระเบิดไปที้งแล้วแบทแมนดีดตัวออกมา แล้วใช้ออโต้ไพรอทขับไปทำให้ บรูซเวนย์ รอดมาได้อ่าโอเค แต่ตอนฉากที่พวก fox กำลังซ่อมระบบ software เครื่องอยู่ มันกู้เครื่องมาได้ไง โดนนิวเคลียร์!! ไปแล้วนิครับ?
2.หลังฉากปล้นหุ้น วันต่อมาคณะกรรมการ บริษัทเวนย์ก็รุมโทษบรูซเวนย์เลยว่า เล่นหุ้นอย่างบ้าคลั้งทำให้บริษัทพังยับ ไม่มีใครรู้ข่าวเลยหรือไรว่ามีเหตุการณ์โจรไปแฮ็กระบบหุ้น ???

1. ผมก็สงสัย ระเบิดแรงขนาดนั้น ไปเอาซากกลับมาได้ยังไง

2. คนที่เป็นคนจ้างเจ้าหน้ากาก อาจจะปิดข่าวไว้ครับ

ruttakorn
7th December 2012, 19:34
ผมก็คิดเหมือนกันเลยครับ ตรงอย่างรุนแรง

และก็ฉากที่กอร์ดอนยืนคุยกับแบทแมนบนธารน้ำแข็ง ดูมันเวอร์ๆไปหน่อยนะที่น้ำแข็งดูคงทนกว่าปกติ

TEENOY '
7th December 2012, 19:56
รอดู The Robin กันเถอะ 55555555

Fairy
7th December 2012, 23:47
ที่สงสัยคือตอนที่เบนช่วยนักโทษ โจ้กเกอร์ไปอยู่ไนเพราะ โจ็กเกอร์น่าจะโดนขังอยู่ในคุกนั้นด้วย

neroza006
7th December 2012, 23:58
คนที่เล่นบทjokerตายคับภาคนี้เลยไม่มีjoker

ILoVePaNgYa
8th December 2012, 00:09
มันก็สไตร์ของ nolan อยู่แล้วแหละครับที่ชอบให้คิดต่อ ดูอย่างMementoดิ ตอนดูงงทั้งเรื่อง55555

TraHeRn
8th December 2012, 00:40
ที่สงสัยคือตอนที่เบนช่วยนักโทษ โจ้กเกอร์ไปอยู่ไนเพราะ โจ็กเกอร์น่าจะโดนขังอยู่ในคุกนั้นด้วย
โจ๊กเกอร์โดนจับเข้า arkham ครับ คนละที่กับ คุก black gate ที่เบนไปแหกมาครับ

MadMax_Demon
9th December 2012, 20:41

1.มันมีชื่อของบรูซ ในระบบที่ลูกน้องของfoxพบคับ ไม่เชิงว่ากู้เครื่องกลับมาได้
2.ถึงจะโดนปล้นแต่ก้ใช่ว่าจะเข้ารหัสของบรูซได้นะครับ และขณะกรรมการไม่มีใครรู้ว่าบรูซโดนนางแมวป่าโขมยรหัสสำหรับเข้าตลาดหุ้น :o

โนแลนขอไม่กล่าวถึงjoker เพื่อเปนการไว้อาลัยให้นักแสดงที่เล่นเปนjoker ที่ตายไปคับ

CodeMagane
10th December 2012, 04:34
กรรมนักแสดง Joker ตายหรอครับเนี่ยพึ่งรู้ = =a ไว้อาลัยด้วยครับ พี่แกแสดงดีมากๆ เลย

สำหรับผมผมว่า The Dark Knight สนุกกว่า Rise อีก

gintoki
10th December 2012, 21:28
http://toptenthailand.com/2012/toptenlist.php?cate=6&sub_id=54&topic_id=721&list_id=2268

นี้เลยครับผมว่า จ ข ก ท กับหลายๆน่าจะได้รู้จักหนังเรื่องนี้มากขึ้น

helos
11th December 2012, 09:41

1.เครื่องอื่นครับ ระบบออโต้เป็น sofeware คงจะติดตั้งทีเดียวได้ทุกเครื่อง
2.ในหนังมีบอกว่า ต้องใช้เวลาตรวจสอบ ตอนนั้นบรูซหมดตัวไปก่อนครับ ต้องรอตรวจสอบหลักฐานก่อน ถึงจะกู้คืนได้
และการฮุบเงิบฮุบบริษัทบรูซก็เพื่อต้องการเข้าถึงตัวระเบิดเท่านั้นเองด้วยครับ

chunkun
11th December 2012, 19:37
ผมดูไปสองรอบ คิดว่าบทหนังมีจุดอ่อนนะครับ ทั้ง พระเอก และ ฟอกซ์ ก็พูดเกี่ยวกับ auto pilot ที่ยังไม่ได้ติดตั้งไม่ต่ำกว่า 2 ครั้ง
ซึ่งหนังจงใจให้คนดูคิดว่า แบทแมนขับยานเอาระเบิดไปทิ้งไม่มีทางรอดแน่ แต่จู่ ๆ อีตาบรูซ เวยน์ ก็มีเวลามาติดตั้ง auto pilot ได้ตั้งแต่เมื่อไหร่กัน

แล้วก็หักมุมสรุปเหตุที่พระเอกรอดเสียเลยว่าแอบไปติด auto pilot ได้ซะแระโดยงุบงิบไม่บอกใคร
(อันนี้มาจากการสังเกตุของผมเองนะครับ อาจจะผิดถูกยังงัยขออภัยด้วยถ้าหากเข้าใจคลาดเคลื่อน):hehe

Msguzs
11th December 2012, 20:19
ผมดูไปสองรอบ คิดว่าบทหนังมีจุดอ่อนนะครับ ทั้ง พระเอก และ ฟอกซ์ ก็พูดเกี่ยวกับ auto pilot ที่ยังไม่ได้ติดตั้งไม่ต่ำกว่า 2 ครั้ง
ซึ่งหนังจงใจให้คนดูคิดว่า แบทแมนขับยานเอาระเบิดไปทิ้งไม่มีทางรอดแน่ แต่จู่ ๆ อีตาบรูซ เวยน์ ก็มีเวลามาติดตั้ง auto pilot ได้ตั้งแต่เมื่อไหร่กัน

แล้วก็หักมุมสรุปเหตุที่พระเอกรอดเสียเลยว่าแอบไปติด auto pilot ได้ซะแระโดยงุบงิบไม่บอกใคร
(อันนี้มาจากการสังเกตุของผมเองนะครับ อาจจะผิดถูกยังงัยขออภัยด้วยถ้าหากเข้าใจคลาดเคลื่อน):hehe

ผมคิดว่ามันไม่น่าจะเป็นจุดอ่อนนะครับ ถ้ามองดูดีๆแล้ว เหตุผลแบบนี้มันก็ใช้ได้เหมือนกัน

ผมว่าหนังเรื่องนี้เป็นหนังที่สวยงามมาก

แต่เพื่อนที่โรงเรียนบางคนบอกว่าไม่สนุก ผมก็ไม่รู้จะทำยังไงกับมัน

หนัง ที่มีจิตวิญญานเยอะขนาดนี้ มันสุดยอดจริงๆ

$3MiFiN@L$
11th December 2012, 20:35
ผมคิดว่ามันไม่น่าจะเป็นจุดอ่อนนะครับ ถ้ามองดูดีๆแล้ว เหตุผลแบบนี้มันก็ใช้ได้เหมือนกัน

ผมว่าหนังเรื่องนี้เป็นหนังที่สวยงามมาก

แต่เพื่อนที่โรงเรียนบางคนบอกว่าไม่สนุก ผมก็ไม่รู้จะทำยังไงกับมัน

หนัง ที่มีจิตวิญญานเยอะขนาดนี้ มันสุดยอดจริงๆ

คนเขาไม่ได้มีพื้นฐานการดูเหมือนกับเรา ไปว่าเขาก็ไม่ได้ครับ แค่คุณรู้ว่า หนังต้องการสื่ออะไรก็พอแล้ว

helos
12th December 2012, 00:58

ที่หนังเน้นว่าไม่มีออโต้ไพลอทตั้ง 3 ครั้ง อันนั้นไม่เรียกจุดอ่อนหรอกครับ

บรูซติดตั้งไปตอนไหนก็ไม่รู้หนังไม่ได้บอก และคงไม่จำเป็น เพราะรู้กันอยู่ว่าแบทแมนมีแผน 2 แผน 3 เสมอ (แต่ผมเดาว่าคงจะเริ่มในคืนที่เห็นเดอะแบทเลย)

ถึงตอนเจอเดอะแบทครั้งแรกจะไม่คิดเป็นแบทแมนอีก แต่ก็ยังแอบไปติดตั้งไว้ ก็เพราะว่าวางแผนเผื่อทางเลือกไว้ทุกทางอยู่แล้ว

หนังดีมากครับ แต่ที่คนว่าๆกัน เพราะไปเทียบกับภาค 2 (ทำไม ?) มันคนละแนวกัน

และผมเชื่อว่าถ้าโนแลนทำแนวเดียวกับภาค 2 อีก เอาริดเดอร์มาเป็นตัวร้าย คงไม่พ้นโดนด่าว่า

" เหมือนภาค 2 เลยอะ ธีมเดิมๆ เหตุการณ์เเดิมๆ แค่เปลี่ยนตัวร้าย เนี่ยนะหนังโนแลน "