PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามเกี่ยวกับDriversของจอยXbox

whiteking7
21st August 2011, 19:29
จากหัวข้อนะครับ
พอดีวันนี้ซื้อจอยXbox360 for windows กล่องแดงมา
มันจึงให้Driverของลิขสิทธิ์มา ทีนี้ผมลงได้เล่นได้สบาย
ติดตรงที่ว่าWindows7 ผมเป็นของเถื่อน อยากทราบว่า
จะทำการUpdate Driver ของ จอยXbox360ได้ไหมครับ
หรือไม่ได้

[เคยได้ยินว่าWindows7 เถื่อนห้ามอัพเดตwindows เด็ดขาดถ้าActivateหลุดจะยุ่ง]
[ไม่ทราบว่าDriverจอยจะเกี่ยวไหม]

เวลาไม่ใช้จอยXbox360นี่ควรจะถอดออกจากคอมไหมครับ

รบกวนขอน้ำใจไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับ

paripari
21st August 2011, 20:03
ลงไดรเวอร์จอยไปเลยครับไม่มีปัญหาอะไร ผมก็ใช้อยู่

whiteking7
21st August 2011, 20:09
ลงไดรเวอร์จอยไปเลยครับไม่มีปัญหาอะไร ผมก็ใช้อยู่

แล้วสามารถUpdateได้ไหมครับ [คือลงแล้วนะแต่กลัวเรื่องอัพเดต]

double6
22nd August 2011, 00:23
ไม่ทราบว่า กล่องแดงที่ท่านซื้อมานี้ ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ ผมว่าจะซื้อมาใช้อยู่แต่ผมไม่รู้ราคาแน่่ชัด ท่านๆซื้อมาตัวเท่าไหร่ครับ (แน่ะนำร้านด้วยก็ดีครับ) ผมอยู่แถวเชียงใหม่ครับ ขอบคุณครับ

paripari
22nd August 2011, 13:23
แล้วสามารถUpdateได้ไหมครับ [คือลงแล้วนะแต่กลัวเรื่องอัพเดต]

อัพเดทได้เลยครับเพราะมันไม่มีปัญหาอะไรกับตัวไดรเวอร์อยู่แล้ว

ไม่ทราบว่า กล่องแดงที่ท่านซื้อมานี้ ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ ผมว่าจะซื้อมาใช้อยู่แต่ผมไม่รู้ราคาแน่่ชัด ท่านๆซื้อมาตัวเท่าไหร่ครับ (แน่ะนำร้านด้วยก็ดีครับ) ผมอยู่แถวเชียงใหม่ครับ ขอบคุณครับ

ต้องบอกว่าก่อนว่าจะกล่องแดงหรือกล่องเขียวก็ใช้เล่นเกมในคอมและXbox360ได้เหมือนกันหมด
เพียงแต่ว่ากล่องเขียวจะไม่มีไดรเวอร์ลงคอมมาให้ต้องหาโหลดเอง(เยอะแยะ)ส่วนราคาทั้งแบบมีสาย
และไม่มีสายก็ประมาณ 1,400-1,700
ปล.ผมซื้อเครื่อง Xbox360 มาและมันก็มีจอยไร้สายมาให้ด้วย ผมขายต่อให้ถูกๆ1,100 พร้อมส่งเลยเอามั๊ย

double6
24th August 2011, 01:14
ผมว่า ยังดีกว่าครับ เดี๋ยวเก็บตังซื้อตัวมีสายเอาครับ ได้ยินว่าตัวไร้สายมันต้อง + ตัวเสริมด้วยถ้าจะเล่นกับ PC ผมกลัวมันจะแพงกว่า :)