PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ลง driver การ์ดจอแล้วเครื่องค้างครับ ช่วยผมที

CraZy_aPplEz
21st August 2011, 20:13
คือ ตอนใช้วินโดตัวเดิมมันไม่เป็นอะไรครับ แต่หลังจากผมลงวินโดใหม่ แล้วลง ไดร์เวอร์การ์ดจอ พอเข้าดูหนัง หรือ เล่นเกม เครื่องก็ค้างตลอดเลยครับ

เปลี่ยนทั้งลงวินโดใหม่ (และลองลงตัวเดิมดูแล้ว) ลงไดร์เวอร์การ์ดจอใหม่ (และลองลงตัวเดิมเช่นกัน) ปัญหาก็ยังไม่หายเลยครับ . . เวลาเปิดเครื่องได้แต่นั่งดูเฉยๆ ฮือ~ ช่วยด้วยครับ :dash

แต่ว่าก่อนลงไดร์เวอร์การ์ดจอผมสามารถดูหนังได้อ่ะครับ . . แต่ลงแล้วก็เป็นเหมือนที่ว่ามาอ่ะครับ

paripari
22nd August 2011, 14:24
มีวิธีเช็คว่าปัญหามันเกิดจากการ์ดจอหรือเปล่าก็คือลองถอดการ์ดจออกก่อนแล้วเข้าไปดูหนังดูครับ
ถ้าไม่กระตุก(มาก)ปัญหาก็น่าจะเกิดจากการ์ดจอครับ แต่จะฟันธงไปเลยว่ามันเกิดจากการ์ดจอก็คงจะไม่ถูกเลยทีเดียว
ผมว่าปัญหามันอาจจะเกิดมาจากการลงวินโดว์แล้วเราลงไดรเวอร์ไม่ครบก็ได้ ลองใช้ Genuis Driver ลองช่วยหา
ไดรเวอร์ที่ไม่มีดูครับ
ปล.วินโดว์อะไร สเป็คเครื่องที่ใช้ ต้องบอกมาด้วยนะครับ ไม่งั้นเดากันตายเลย

USED_JKG
22nd August 2011, 15:57
ลองลงไดร์เวอร์ รุ่นก่อนตัวที่ลงไปดูครับ หรือเป็นรุ่นล่าสุด รุ่นที่มีปัฯหาเอาดองไว้ก่อน