PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอถามคนที่เรียน รด ครับ

Qamar
20th November 2012, 17:45
คืออาทิตย์นี้ผมจะสอบปฏิบัติแล้ว วันพฤหัส อยากรู้ว่า เขาเคร่งเรื่องผมมากไหมครับ

แล้วเขาให้เกรียนทุกคนเลยหรือเปล่าครับ หรือรองหวีได้

ปล. ตอนนี้ผม รองหวีเบอร์ 2 อยู่แล้ว :3

dojo123753951
20th November 2012, 17:50
เคร่งมากครับ

-รองเท้า เข็มขัด ต้องเงา
-ผมต้องทรงนักเรียน หนวดไปโกนซะ
-เล็บกับบัตรประจำตัวไปจัดการให้ดี

มีสอบถือปืนกับสอบมือเปล่าครับ พวกหันซ้าย-ขวา วิ่งนับก้าว จัดแถว ถอดหมวก

ปืนก็ยากหน่อยเพราะมันหนัก

solo7410
20th November 2012, 18:00
ผมครับ สำคัญมาก

L4ST7T4ND
20th November 2012, 18:07
เรียนไหนที่ครับ ถ้าเรียนที่ศุนย์ใหญ่วิภาวดี สำหรับผมของปี 3 นะครับ ( อังคาร บ่าย )
ผมขอยืนยัน นอนยัน วิ่งียันเลยว่า 95% ไม่ตรวจครับ ( แต่อย่ายาวน่าเกลียดก็พอ )
มันไม่ตรวจอะไรทั้งนั้นครับ หัวเข็มขัด รองเท้าไม่มัน หนวดเคราะ
ไม่สนใจเลย พอเข้ามาก็เรียกรวม ให้เซ็นชื่อ 2 ใบ จากนั้นก็เอาไปฝึกภาคปฏิบัติเลยครับ

แต่น่าเสียดาย ทั้งๆที่ผมเริ่มรู้แกวว่าทหารมันขู่ เริ่มรู้ตั้งแต่ประมาณสัปดาห์ที่ 13 - 14 แล้วครับ ( แต่ก็กลัวทั้งๆที่รู้ว่ามันพูดไปง้นๆ ) แต่ก็ยังตัดมา :sweat
สุดท้ายก็ไม่ตรวจอยู่ดี ตอนเดินเข้ามาศูนย์ฝึก ก็เห็นพวกรอบเช้าหัวดำๆเดินออกกันสบาย
กองร้อยอื่นก็ไม่ตรวจครับ ผมแทบไม่เห็นเลยครับ

อย่างไรก็ตามครับ ถ้ากลัวก็ไปตัดซะ

pjbk201e
20th November 2012, 18:11
http://www.youtube.com/watch?v=Paf8BnRff_g

สู้ๆครับ ส่วนมากผมวัดใจครูฝึกเอา (ฮา) ปกติจะขู่เฉยๆนะครับเรื่องผมเนี่ย นานๆทีจะมาหนีบ -..-

Qamar
20th November 2012, 18:11
ผมเรียน ที่ศูนย์ใหญ่ ปีสามครับ

fluke1601
20th November 2012, 18:44
ค่อนข้างเคร่งนะครับ สอบไม่ยากเท่าไหร่แต่เรื่องเครื่องแต่งกายวันสอบต้องเนี้ยบมาก ผมโดนครูฝึกเอาชอล์คเขียนหลังไปสองเส้น(2 คะแนน) เพราะว่าหัวเข็มขัดไม่วาว(ขัดตอนเช้า เรียนรอบบ่าย) รองเท้าไม่เงา(เนื่องจากโดนครูทำโทษเพราะว่าไปเอาลูกตะกร้อของทหารเกณฑ์มาเล่น) แต่ก่อนที่เขาจะเรียกตามเลขที่ไปให้คะแนน ผมให้เพื่อนลบรอยชอล์คให้ เลยไม่โดนหักคะแนน

pipeonly
20th November 2012, 18:49
เรียนไหนที่ครับ ถ้าเรียนที่ศุนย์ใหญ่วิภาวดี สำหรับผมของปี 3 นะครับ ( อังคาร บ่าย )
ผมขอยืนยัน นอนยัน วิ่งียันเลยว่า 95% ไม่ตรวจครับ ( แต่อย่ายาวน่าเกลียดก็พอ )
มันไม่ตรวจอะไรทั้งนั้นครับ หัวเข็มขัด รองเท้าไม่มัน หนวดเคราะ
ไม่สนใจเลย พอเข้ามาก็เรียกรวม ให้เซ็นชื่อ 2 ใบ จากนั้นก็เอาไปฝึกภาคปฏิบัติเลยครับ

แต่น่าเสียดาย ทั้งๆที่ผมเริ่มรู้แกวว่าทหารมันขู่ เริ่มรู้ตั้งแต่ประมาณสัปดาห์ที่ 13 - 14 แล้วครับ ( แต่ก็กลัวทั้งๆที่รู้ว่ามันพูดไปง้นๆ ) แต่ก็ยังตัดมา :sweat
สุดท้ายก็ไม่ตรวจอยู่ดี ตอนเดินเข้ามาศูนย์ฝึก ก็เห็นพวกรอบเช้าหัวดำๆเดินออกกันสบาย
กองร้อยอื่นก็ไม่ตรวจครับ ผมแทบไม่เห็นเลยครับ

อย่างไรก็ตามครับ ถ้ากลัวก็ไปตัดซะ

จริงหรอครับ ผมก็ปี3 พฤหัส บ่าย
ขอบคุณมากๆเลย

Fear191
20th November 2012, 18:52
มันแล้วแต่ศูนย์ฝึก+ครูฝึกของผมนี่ เอ้า!วิดพื้น sit-up วิ่ง เขียนมั่วๆใส่กระดาษแล้วเอามาส่ง แต่อย่าให้เวอรืเกินไป
สอบข้อกาของผมก็ 1ตอบ ข 2ตอบ ก ไปเรื่อยๆจนคะแนนเกินครึ่งทุกคน ผ่านทุกคนครับ 555+

kanadechan
20th November 2012, 18:55
สอบสบายๆคับ สอบแปปเดี่ยวก็จบแล้วปี3 แต่ออกมาจะเหนือยหน่อยเพราะมันกวนเยอะแถม ลีลาขั้นเทพอีก

M4A1Predator
20th November 2012, 19:49
ของผมไม่เคร่งครับ ปี3 :preved